1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phượt Hà Giang 6 ngày tuyển 4,5 bạn tại Hà Nội(Checked)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi mrbravery86, 01/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boy32hn

boy32hn Thành viên mới

Nhóm của bác có mấy người rồi thế bác...cho em thêm tý thông tin để join cái nhể
  2. lacthienhung

lacthienhung Thành viên mới

3. vuarua68

vuarua68 Thành viên mới

Nếu là xế thì bác có thể sang nhóm Fankis. Họ đang thiếu xế. Bên mình đang thiếu ôm :)
  4. mrbravery86

mrbravery86 Thành viên mới

kinh nhẩy , mới có 2 hum ko vào mà các bác náo nhiệt nhẩy^^. em ủng hộ các bác hí hí. Chúc các bác có những chuyến đi ko bao h quên
  5. mousentl

mousentl Thành viên quen thuộc

Quả này náo loạn HG mất thôi.
    Nhóm mình đi từ mồng 3 (đi để trốn tết đây)
    Nếu gặp nhau thì jao lưu tí.
    Chúc các bác cho chuyến đi vui vẻ và an toàn là hàng đầu
  6. hieupn49

hieupn49 Thành viên quen thuộc

Chẹp, mình có đọc topic bạn này tham gia, ngày cuối các bạn ấy chạy từ Mèo Vạc về HN, tất nhiên ko phải là ko thể nhưng như thế thì yếu tố "an toàn" nằm ở đâu, thời gian đâu mà ngắm với nghía
  7. linkinp

linkinp Thành viên mới

ko bít nhóm nì có đồng chí Hải (tóc dài) hok nhỉ
  8. mousentl

mousentl Thành viên quen thuộc

Đâu có, bọn mình đổi lịch trình rồi.
    Du xuân nên yếu tố du là hàng đầu chứ ko phải chạy đua với thời gian. Còn an toàn thì tất nhiên luôn là quan trọng nhất.
    Chúc vui
  9. mrbravery86

có Hải gióng
  10. mrbravery86

hey . em mới phượt HG về đây.
    em post ảnh em chụp lên facebook, 2 lít cái . các bác vào xem cho vui em đã mở everybody.
    http://www.facebook.com/album.php?aid=18294&id=1850672289&ref=mf
    trích bài cảm nghĩ bạn em viết . Vũ DŨng (( trên facebooj của Dũng)
    Cuộc đời là những chuyến đi.
    Chia sẻ
    ngày 04 tháng 3 2010 lúc 1:24 sáng
    Tôi ngồi xem lại từng bức ảnh chụp trong chuyến đi, nhớ lại những gì đã qua mà trong lòng trào dâng bao cảm xúc. Có những tự hào vì mình đã chiến thắng được bản thân, có những vui sướng vì đã quen được những người bạn mới thật thú vị, có những tiếc nuối vì những điều mình chưa làm được, những nơi mình chưa đi được...
    Chợt giật mình nhớ lại thời gian trôi qua nhanh quá. Mới hôm nào đi off bàn tán sôi nổi, ai cũng háo hức, rạo rực như lửa đốt trong tim, rồi mới cách đây 6 ngày thôi, cùng giờ này phút này nằm trên giường mà không thể chợp mắt được, hồi hộp, bồn chồn chờ đến giờ xuất phát, vậy mà giờ đây tất cả đã trở thành những ký ức đẹp không thể nào quên trong cuộc đời.
    Làm sao tôi có thể quên được 1060 cây số sát cánh bên nhau. Làm sao có thể quên những gương mặt cách đây mươi ngày còn lạ lẫm mà sao giờ đây đã thấy quá đỗi thân quen. Làm sao có thể quên Yên Minh với những đồi thông xanh ngút ngàn, Phó Bảng với chén rượu thơm lừng, mọi người quây quần bên nhau, Lũng Cú với cột cờ tổ quốc, với mì trứng tự nấu ngon đến tận bát cuối cùng, Mèo Vạc với chợ phiên để lại quá nhiều cảm xúc và vẫn còn đó đêm trăng sáng Lũng Hồ, mọi người đi dạo, đốt lửa, kể chuyện vui đùa giữa mênh mông đất trời, dường như cả thế giới chỉ có chúng tôi đang tồn tại. Vẫn còn đó trong ký ức những tiếng thở dồn dã, những giây phút trái tim như ngừng đập khi đoàn xe chúng tôi vượt qua Mã Pí Lèng, đi vào đoạn đường đá tai mèo, những viên đá hộc to và lởm chởm như muốn hất tung người ra khỏi xe, đã có những hoang mang, có những chán nản khi quãng đường khó khăn phía trước tưởng như dài vô tận thế nhưng khi tất cả những điều đó bị bỏ lại sau lưng thì trước mắt chúng tôi là cả một bầu trời tràn trề hạnh phúc.
    Tôi xin cảm ơn những người bạn đã sát cánh bên tôi, đã cùng tôi chia sẻ mọi khó khăn và niềm hạnh phúc vô bờ bến. Con xin cảm ơn mẹ, người luôn lo lắng cho đứa con khờ dại, không một ngày ngủ ngon giấc chờ con trở về. Anh xin cảm ơn em yêu, em chính là ngọn lửa lớn lao cháy mãi trong tâm hồn anh, tiếp thêm sức mạnh cho anh trên những chặng đường gian khó, em là động lực để anh không cho phép mình gục ngã, để một ngày về với em trong ca khúc khải hoàn.
    Tạm biệt Hà Giang, tạm biệt Yên Minh, Phó Bảng, Lũng Cú, Mèo Vạc, Lũng Hồ. Tạm biệt cháo ấu tẩu, mèn mén, tẩu tẩu, thắng cố.Tôi lại về đây với Hà Nội thân yêu nhưng những gì đã qua đã đọng lại thành từng giọt ký ức mà mãi mãi về sau tôi sẽ không thể nào quên.

Được mrbravery86 sửa chữa / chuyển vào 01:32 ngày 08/03/2010