1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phượt Là Gì? WHAT IS PHƯỢT?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xttran23, 27/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Cái topic này hay phết, đọc mới thấy đc quan điểm của từng người nhưng chung quy lại là của nhưng người hay đi lang thang đây đó, giao du mới nhưng ng bạn cùng sở thích, khám phá những điều mình chưa biết và đc trải nghiệm hơn về cuộc sống.
    Bây giừ tớ ngồi góc nhà này như ếch ngồi đấy giếng, chịu khó đọc bài của các bạn đi rồi cùng nhảy vào khua môi múa mép, tớ cũng có thể xưng là Phượt prồ, có sao ko nhỉ???
    Chung quy lại vẫn chỉ là quan điểm và có chỗ để mọi người post bài cho đỡ chán, may có cái topic này không mình cũng chả biết post bài jjj lên đây nữa.
    Box nhạt quá, buồn thật
  2. bonbon85

bonbon85 Thành viên mới

đã xóa
    Được bonbon85 sửa chữa / chuyển vào 23:47 ngày 02/10/2009
  3. xttran23

xttran23 Thành viên quen thuộc

Mục đích của cái topic này là mong các bạn cho mình quan điểm của các bạn về cái từ PHƯỢT. Mình biết chắc rằng sẽ nhiều người sẽ có những quan điểm và khái niệm khác nhau, và mình tôn trọng quan điểm của các bác ấy. Bên cạnh đó, người nào chưa có được cho mình 1 khái niệm chính xác như mình, thì thông qua các quan điểm, khái niệm của các bác để từ đó rút cho mình một cái khái niệm có thể fit với mình nhất..
    Việc bác cuong1102 nhận mình là phượt PRO hay như bác nào đó ko bao giờ nhận mình là phượt gia, hoặc có người cho mình là phượt gia vĩ đại đó là lựa chọn của bản thân các bác. Các bác thấy cái nào phù hợp với mình nhất và ko ảnh hưởng đến ai thì chẳng có vấn đề gì cả.
    Còn việc BOX nhạt hay không mình ko rõ lắm. Vì mình mới vài cái BOX này chơi có được một vài tháng. Nhưng cá nhân mình nghĩ, việc nhạt hay không là do mình bác ạ. Đừng đợi người khác mang đồ cho mình ăn, mà mình phải vào bếp cho mắm cho muối vào cho nó đậm đà. Thực ra, có rất nhiều chủ để có thể có thể bàn luận, tranh luận bên cạnh những nhóm đi với những cung đường khủng long bạo chúa chẳng hạn như viết về những xúc cảm của các bác qua những chuyến đi, chia sẽ những câu chuyện những bức trên đường các bác du lịch. Những vấn đề về văn hóa (văn hóa dân tộc nào đó có gì đặc sắc), ẩm thực (chẳng hạn ăn gì ở vùng đó ngon, quán nào chặt chém..) Cái quan trọng là mình nên chủ động, chứ cứ ngồi đó rồi cả hội kêu NHẠT thì cũng chẳng giải quyết được gì bác ạ.
  4. sysing

sysing Thành viên mới

Sao lại hỏi Phượt là gì ??? Mà không hỏi Phựot để làm gì nhỉ . Sao chúng ta không nêu ra mặt tích tích cực và không tích cực để Phựot . Có ngừoi đi là để khám phá . Có nguời đi để giải trí . Và cũng có nguời đi để có hội hè và đình đám .
  5. noka1989

noka1989 Thành viên mới

"Phượt" là một từ lóng,nên khó giải thik,mới nghe thì chỉ có mường tượng ra thôi...chứ chưa hình dung hết dc cái thú của nó...mà phải trải nghiệm...
    Em xin miêu tả nó bằng một từ:
    "Phượt" là "Phiêu"
    Đi "Phượt" để dc "Phiêu"
    "Phiêu" là j ...là phiêu du...phiêu bạt...phiêu lưu...phiêu diêu...phiêu lãng...phiêu bồng,phiêu chấm chấm chấm...
    Còn mấy từ kia nghĩa j các bác tự tra nha...trong từ điển có cái từ nào gắn với chữ "phiêu" thì các bác cứ tương vô....
    Đó...em thấy là thế...khì khì...
    Em cũng chỉ là lính mới thoai,chưa đi nhiều,chưa trải nghiệm nhiều,nhưng em luôn cố thưởng thức những cái hay,cái đẹp trên những cung đường mình đi qua...lần này,lần sau,sau nữa...nhiều quá chán...khì
    Chứ ngay cả dân Hà Nội đây,lượn cho mòn lốp rồi đến vành nhưng chắc j đã biết hết nhưng cái hay về Hà Nội...nhỉ các bác nhỉ...
    Vậy thui...nói nhìu hố...hỵ hỵ
  6. Phuotvaphich

Phuotvaphich Thành viên mới

1 cao nhân nói trong hơi thở: Phịch trượt. Nhưng, vừa thở fì fò vừa nói, mấy cao nhân khác đứng ngoài nghe bác này nói nhanh mà nhầm thành Phượt. Đấy, cơ sự của nó là như thế ạ.
  7. xttran23

xttran23 Thành viên quen thuộc

Hóa ra là cơ sự của từ PHƯỢT ?" Một tử có âm vực lượt tha lượt thượt lại được bắt nguồn từ một từ chắc nình nịch như đinh đóng cột vậy ạ.
    Cơ mà có các bác cứ nói đến PHƯỢT, các bác toàn nói chứng tỏ bản thân này nọ, trải nghiệm này nọ. Mà em có dạo qua các cung đường các bác đi, nhà em cứ cảm thấy cái gì đó hời hà hời hợt thế LÀO ấy ạ..
    Em thì chưa nghĩ ra được đi PHƯỢT bên cạnh những điểm tích cực các bác nêu ra, còn có những gì mang chiều hướng không tích cực chẳng hạn (gia tăng lượng người tham gia giao thông không an toàn do lái xe RẤT chi là quá tốc độ?)
    Mời các bác CHÉM..
  8. longvux

longvux Thành viên mới

Trời ơi có thế mà không biết. Phượt nó là động từ đới, xuất phát từ nhiều nghĩa lắm: Phạch. Nghĩa là xe máy nổ phành phạch, ngã phành phạch, hay gì gì phạch nữa thì cứ đi mới biết được. Đi phượt rồi mới thấy phì phà phì phạch trong lòng nó mới sướng.
    Phượt là vượt. Đi đường vượt xe khác không cẩn thận là phạch xuống vực, phạch vào vách núi.
    Phượt là ăn đường ngủ chợ uống rượu ngô ăn thắng cố ngắm gái xinh dân tộc.
    Phượt là mấy thằng hay có máu điên lang thang khắp nơi :D
    Phượt là ối giồi ôi mệt quá.
    Ông nào máu gái nữa thì phượt để phành phạch ;))
    Tớ đếch phải phượt gia nên cứ tạm giải thích thế.
  9. songngu77

songngu77 Thành viên rất tích cực

"Trượt, trượt, trượt.....ượt....ượt .....
    ôi mẹ ôi...
    phượt....
    "
  10. lamthang88

lamthang88 Thành viên rất tích cực