1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phút Thật Lòng ( Nhà 4 ) Luôn hạnh phúc và luôn sống thật với chính mình (không quote bài của người

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi cafe_bien, 20/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

Để sống thật với chính mình chưa hẳn là điều khó lắm. Nhưng nếu sống thật mà theo khuynh hướng làm bất cứ điều gì mình thích thì quả là sai lầm. Để có thể sống thật với chính mình, tức là bao gồm không hổ thẹn với lương tâm, ta phải sống sao cho đáng làm người mà lại thật. Thật không có nghĩa là ngông cuồng, vô lý miễn sao cho hợp ý ta, thật không phải là không biết xấu hổ, thật không phải là thấy việc trái mà vẫn làm vì "ta là thế", thật phải mang ý nghĩa chân thật, một sự tốt đẹp thực sự. Như thế người mới có được hạnh phúc.
  2. lilpuppy

lilpuppy Thành viên mới

Cả ngày hôm nay...em dường như đã chết đi...em muốn cố gắng quên đi những điều mình đã nói với nhau...E tiếc vì đã nói với anh hết cảm xúc của mình...vì dường như nói xong em chỉ lại càng thấy khó sống...Không phải vì anh đã quá kiên quyết chỉ để em phải xác định rõ ràng đường em phai đi, không phải vì phát hiện ra trong lòng của anh là 1 người con gái đã quá xa xôi, đã có gia đình...em đau, e dằn vặt khổ sở vì em đã đưa mình đi tìm những điều không có thực, mà lại là từ nơi anh...
    Sau khi nói chuyện với anh xong, em hoàn toàn không thiết 1 điều gì trên đời này hết....vì em hoang mang, em kô biết những ngày tiếp sau em sẽ đối mặt với anh như thế nào, làm thế nào để khống chế tình cảm của mình trong em, làm thế nào để quay trở lại với người con trai mà em đang ngày ngày dối trá trong tâm hồn và suy nghĩ. E đã nằm đến 5h chiều nửa tỉnh nửa mê...em không thấy anh đâu, ngay cả trong giấc mơ, e cũng đã cố gắng tìm kiếm....không biết để làm gì. E có lỗi với cuộc sống, vì rằng em đã không hài lòng với nó, vì rằng em đã có 1 người con trai quá tốt bên canh... em lại cố gắng tìm kiếm những điều làm em đau khổ.
    Lúc tối người ấy đã gọi em xuống nhà...em cố gắng xuống để có thể tìm lại cảm giác yêu thương mà em đã dành rất nhiều...nhưng anh có tin không...em chỉ hình dung ra người đứng đợi em là anh... em cảm thấy mình tội lỗi quá... tại sao lại là anh...là người mà em không thể yêu thương, không thể đến gần...em đã khóc, khóc nhiều...em gần như đã chán không còn thiết một cái gì trên đời này...không phải là anh, mà phải là người con trai của em...anh chỉ là chút xao động, lãng mạn đang thiếu thốn trong cuộc sống của em thôi... anh không phải là người con trai em yêu...anh không bao giờ, và sẽ không bao giờ phải....mặc dù em đã mơ rằng có thể được ở trong vòng tay anh 1 lần...chỉ để cảm nhận hơi ấm, chỉ để hàn gắn lại sự thiếu vắng trong tâm hồn của em thôi...Anh không hiểu và không bao giờ có thể hiểu gì hết....
    Em sẽ vượt qua, em sẽ yêu người con trai của em gấp đôi, em sẽ bù đắp tất cả nhứng suy nghĩ vụng trộm sai trái của mình...anh sẽ chỉ là những khoảng khắc lung linh rồi tắt lịm trong tâm hồn của em thôi. Cảm xúc ơi, hãy ngủ đi nhé...
  3. lilpuppy

lilpuppy Thành viên mới

Anh có biết hôm nay là một ngày mệt mỏi đối với e kô? E cố gắng dằn lòng để kô thể hiện ra một chút j về cảm xúc của mình. A có biết e muốn nhìn thấy a nhường nào, e mong gặp a nhường nào. E kô thể thở đươc khi nghĩ về a, e càng đau khổ hơn khi nhìn thấy người con trai yêu e k mảy may biết sự gian dối đang ngày ngày ám ảnh tâm trí e. Hôm qua, khi gặp a một mình bên đó. E đã hỏi a rằng a có ngại gặp e không? A cười và e thấy mắt a lung linh nói với e rằng a ngại 1 chút thôi. Cuộc đối thoại ngắn thôi nhưng tim e đập rất nhanh và hồi hộp. E tự hỏi rằng có phải a cũng bắt đàu đẻ ý e rồi kô. Nhưng nghĩ lại thì đó chỉ là huyễn hoặc mình. A sẽ kô bao và kô thể nào để ý đến e. Vì a sẽ kô bao h phản bạn và 1 điều khác quan trọng hơn trong lòng a có 1 ng con gái đã có gia đình. E rất đau khi nghĩ về a, vì chẳng có j e có thể lam f được đẻ đến gần a. Và hình như a đang tránh e nữa. E thật là một đứa con gái tồi tệ. E đã cố giả vờ để a bt rằng cảm xúc với a chỉ là cơn say nắng đê mọi chuyện lại có vẻ đâu vào đấy. Nhưng sự thật e kô ngừng nghĩ về a và e đau lòng vô cùng. E muốn đc lsị gần bên a, đc ôm a, đc hôn a và đc yêu a. Càng nghĩ đến a e thấy mình càng tội lỗi. A nói thật đi, a tránh né e, rồi ng con gái đã xa xưa lắm rồi chr là a cố tình bịa rađể câu chuyện 3 ng kô bao h xảy ra phải k? Cảm giác của e mách bao răng a có quan tâm, có để ý đến e, và a cũng đang đau khổ, có phải kô?
  4. njfesto89

njfesto89 Thành viên mới

chưa bh thiếu tiền như lúc này :(
  5. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

chưa bao giờ thấy mình bâng quơ như lúc này.....cứ như mình kh tồn tại trên trái đất này ấy.
  6. duongcheo

duongcheo Thành viên mới

Mình có bị điên ko vậy,sao lại nói như vậy chứ mún đập đầu vào gối chết cho xong
  7. huyenpeo511

huyenpeo511 Thành viên quen thuộc

biết thế kô uống.sao mà lại mệt thế.cả đêm mà vẫn kô hết là lào??
  8. bekonlonton

bekonlonton Thành viên mới

thực lòng t rất vui khi nghe m nói câu ấy,dù có thể nó chỉ là bột phát tức thì
    Thực lòng t rất hp khi nhìn thấy m vẫn mạnh mẽ và đầy uy lực như vậy
    Thực lòng t,có lẽ t sẽ chờ m
  9. DucPhuong008

DucPhuong008 Thành viên mới

Đếch biết là đúng hay sai nữa
  10. duongcheo

duongcheo Thành viên mới

lại thất bại nữa rồi