1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phút trãi lòng

Chủ đề trong 'Đại học Đà Nẵng (DNU)' bởi honeysweet, 07/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nokia2910

nokia2910 Thành viên rất tích cực

Đà Nẵng lại đang mưa, đã buồn lại buồn hơn ...
  2. honeysweet

honeysweet Thành viên mới

Mỗi khi buồn là em vẫn luôn lặng thinh ... Em sẽ soi gương mình trong trái tim ... Lắng nghe từng điều suy nghĩ trong tim mình ... Vì đâu ai hiểu em được như chính em ...
    Mỗi khi buồn thì em sẽ không cần ai ... Đâu có ai cho mình yên vui mãi ... Những cơn buồn qua đi sẽ luôn quay lại ... Và em đã làm quen bao tháng năm dài ...
    Những giọt lệ chẳng có nghĩa chi cùng em ... Cứ than khóc chi cho buồn thêm ... Vứt đi nỗi cô đơn từng đêm ... Là lúc em thấy trong em thảnh thơi và êm ấm ...
    Nếu chuyện đời là những thứ luôn đổi thay ... Bận tâm làm chi những nỗi sầu ... Dù ân tình xưa đã úa màu ... Và dù bây giờ anh đã hết yêu như ban đầu ...
    Mỗi khi buồn thì em cũng như vậy thôi ... Cho dẫu ai chân thật ai gian dối ... Những cơn buồn dù không muốn cũng qua rồi ... Và em luôn còn đây ca hát giữa đời
  3. redstarhcm

redstarhcm Thành viên mới

qua 1 đêm dài bùn bã,tôi cũng đã nói được những gì tôi mún nói với người đó.kết quả thật tuyệt vời !!!!
    dù đã trải qua đắng cay nhưng lòng tôi vẫn mãi xao động vì tình cảm.tôi ko thể đóng lòng mình vì những đắng cay,những nỗi hận.
    khi tôi đạt được kết quả thì tôi sẽ xử lỹ n hư thế nào với người ấy.tôi yêu hay hận?tôi co thể giết người tôi yêu ko???
  4. thaonguyensm

thaonguyensm Thành viên mới

Có lẽ ta may mắn hơn mi, mi nhỉ! Mi thương ta, ta cũng thương mi, cuộc sống đâu có công bằng phải không mi, nhưng nhờ những gì không công bằng đó ta đã mạnh mẽ lên nhiều mi à! Giờ đây, với ta công việc là tất cả, bạn bè là cần thiết, gia đình là quan trọng, còn những chuyện gì khác xung quanh chẳng có ý nghĩa gì với ta nữa! Vô cảm rồi! Mi hãy như vậy đi, có lẽ bây giờ lại đến ta khuyên mi nhỉ! Ta còn nhớ mi đã từng nói với ta, mi đã khổ nhiều rồi, mi không muốn bạn bè mi cũng như mi, nhưng rồi đến chặng đường này mi cũng vẫn chưa mạnh mẽ lắm nhỉ! Thương mi nhiều lắm! Sớm về đây nhé, đừng bon chen nhiều ở chốn ấy nữa, khổ lắm!!!!
  5. honeysweet

Dòng chữ phai nhoà trên cát ,,, đừng xoá đi từng dấu chân in hằn ... Ngọn sóng xô vào giấc mơ đêm hôm nào ,,, tay cầm tay ,,, lệ nhoà nhưng không nói
    Bờ cát vẫn gọi tên anh ,,, Ngọn sóng vẫn chờ bước chân anh quay về ... Dù biết ta đành mất nhau mãi mãi ,,, sao tim em luôn mong chờ một ngày ... Chờ hoài trong giấc mơ anh quay về đây... Cho em thôi nhớ mong vơi đầy ,,, để từng ngày em héo khô con tim gầy ,,, tương tư về một bóng hình
    Giọt lệ ngày xưa khóc cho riêng đôi mình ... Nước mắt là niềm đau ,,, và giờ này em khóc thêm lần nữa thôi .... Khóc cho lần yêu cuối để nước mắt tan vào mưa nhé ,,, vẫn biết bàn tay ấy sẽ ấm áp bên bàn tay khác .... Lối đi nào cho em ,,, em đi tìm một cơn mưa ... Lối đi nào cho anh ,,,, anh đi tìm hạnh phúc riêng ....
    Bờ cát vẫn chờ con sóng dẫu biết sóng bây giờ xa lắm ... Ngồi gấp những vì sao ước ,,, chúc anh được hạnh phúc ... Dòng chữ năm nào trên cát nay tan vào tận hư vô .... Thôi nhé anh từ đây em chôn vào sâu trái tim...bóng hình anh
    Chẳng thể nào quên được tất cả đâu anh ,,, cố bước đi mà sao bước vô hồn ,,, kí ức vẽ nên những hình hài vô thức giá mà quên được tấ cả ,, phải không anh
  6. thaonguyensm

thaonguyensm Thành viên mới

Từng cánh chim đã bay xa vời, biển xanh thắm đẹp như giấc mộng xưa, tình vẫn như phút giây ban đầu, hỡi anh hãy quay về đây!
    Còn nữa không mà nhớ mong nụ hôn đã trao cho nhau.
    Tình yêu nay tựa như cơn sóng, rồi sẽ lênh đênh! Ôi lời hẹn xưa, nay còn gì đâu. Đừng buồn nhé người anh yêu dấu, dù có xa nhau, mối tình em vẫn mang trong lòng!
    Giọt nước mưa xót xa vai gầy, người phương nao chiều nay hãy dừng chân, tình dẫu xa cách nơi muôn trùng, có em vẫn luôn chờ mong!
  7. nothingtolove

nothingtolove Thành viên mới

em bỏ chồng về ở với tôi không
    Xa một ngày bằng triệu mùa đông
    Em bỏ chồng về ở với tôi không?
    Nỗi nhớ em cồn cào như biển
    Nơi em ở tôi đi và tôi đến
    Cho tháng ngày em sống bớt cô đơn
    Con muỗm xanh trên sóng lúa rập rờn
    Mùi cỏ dại vẫn ven bờ nước đắng
    Tình của em như một tờ giấy trắng
    Mãi bây giờ tôi mới viết thành thơ
    Tình của em như lối rẽ bất ngờ
    Tôi đi đến trọn đời còn chưa biết
    Dẫu cho đến tận cùng cái chết
    Tôi không tin rằng trong bão giông
    Em cam chịu con tàu chết chìm trên sóng
    Và tôi tin rằng trong cát bỏng
    Em- Cây xương rồng vẫn hoa
    Em ở gần tôi lại ở xa
    Tim vẫn đập về nơi em nhiều nhất
    Và tôi tin tình em là có thật
    Những lúc buồn tôi mới viết thành thơ
    Và niềm vui có khi đến bất ngờ
    Tôi lại hát ru em ngủ
    Nhà của em ở giữa phường Trung Tự
    Cây tháp nước bồn hoa còn nhớ chỗ ta ngồi
    Cỏ nát rồi cỏ mới lại sinh sôi
    Hoa vẫn nở mùi hương đằm thắm
    Và tôi tin một ngày gần lắm
    (Đồng Đức Bốn)
  8. saobien_12

saobien_12 Thành viên rất tích cực

lại đi dụ dỗ ....
  9. honeysweet

Khóc mà chi ,, yêu thương qua rồi
    Than mà chi ,, có ngăn được xót xa
    Tiếc mà chi ,, những phút bên người
    Thương mà chi ,, nhắc chi chuyện đã qua
    Anh giờ đây như là chim rã rời cánh ,, biết bay phương trời nao ??
    Em giờ đây như cành hoa trớt tả tơi ,, đón đư ngọn gió nào ??
    Mình nào ngờ tình như lá rơi .. Ngày tình đầy vòng tay ôm quá lơi .. Để giờ này ,, một người khóc đêm thâu ,, một người nén cơn đau ,, nghe mưa mà cuối đầu ..
    Thế là hết ,, nước trôi qua cầu .. Đã chìm sâu những tháng ngày đắm mê
    Thôi đành quên những tiếng yêu đầu ,, những lời yêu ,,ấy nay đã quá xa ..
    Nẽo đường cũ ,, giăng đầy mưa khuất mù lối ,, khiến nên tình đành lỡ
    Ta giờ đây như rừng thu nắng lịm với chiếc lá cuối mùa ....
  10. redstarhcm

redstarhcm Thành viên mới

trống vắng lại về với ta.nỗi lòng ta ai hiểu được???Chẳng thể quay ngược thời gian để có thể vui vẻ hồn nhiên như ngày nào.Bước 1 bước thận trọng từng bước.Ngoảnh đầu nhìn lại thấy mình đã đi quá xa.Ai có thể cho tôi thời gian hạnh phúc vui vẻ ngày ấy???ai có thể giúp tôi quên muộn sầu hôm nay??????
    Bạn đã cho tôi dòng máu nóng chảy trong trái tim khô cằn của tôi.Bạn cũng đã lấy đi hơi thở của lòng ngực tôi.Bạn đã đến và đã đi!!!!!!!!
    Cuối tuần sao bùn thế này nhỉ?Noel sắp đến nhưng lòng mình cứ lạnh tanh.Đầu mình còn nhiều rối rắm.
    Hãy cho tôi nụ cười với đời như tôi đã từng cười nhé bạn!!!!!!!!