1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phút trãi lòng

Chủ đề trong 'Đại học Đà Nẵng (DNU)' bởi honeysweet, 07/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quangha07

quangha07 Thành viên mới

Hôm nọ tôi có gặp lại thằng bạn của mình ,, nhìn vẻ mặt buồn rầu của nó là tôi biết ngay nó lại xảy ra chuyện lục đục tình cảm với người yeu của nó ... Nó phone cho tôi và thế là tôi lật đa lật dật chay dến quán cà phê mà nó đợi tôi .. Vì tô là người biết lắng nghe nên đa số bạn bè của tôi đều trút bầu tâm sự khó nói và cùng tôi chia sẻ ,, giải quyết vấn đề ...
    Chuyen thuong cua pho huyen
  2. honeysweet

honeysweet Thành viên mới

Chuyện thường của phố huyện nhưng là chuyện trọng đại của tỉnh thành
  3. honeysweet

Sao trên đời lại có những chuyện đến khó hiểu ??? Chẳng lẽ cứ có tiền là muốn gì cũng được hay sao ??? Thật nực cười ... Nghĩ lại mà thấy bực mình ... Không tiền thì lại bị người khác soi mói ,, nói gì cũng được ... Từ chuyện tốt biến thành chuyện xấu ,, từ con người tốt sẽ trở thành cái gai trong mắt của một ai đó ... Đúng là đồng tiền có sức mạnh kì lạ thật .. Nó khiến con người ta mù mắt và mê muội ...Đáng ghét ...
    Ừh thì sẽ kiếm sống và đứng lên cho người ta thấy ....
  4. thaonguyensm

thaonguyensm Thành viên mới

Sao dzợ em? Có chiện rì à? lâu nay hổng thấy em đâu hết! Lặn mô mất tiu roài???
  5. KIEPDATRANG

KIEPDATRANG Thành viên mới

chúc cả nhà mọi người vui vẽ...
  6. honeysweet

...có thứ tình cờ đến dù chỉ là ngắn ngủi ,,, chỉ trong phút chốc...rồi lại biến mất ,,, nhanh như một cơn gió thoảng qua...Có lẽ vì là gió "lạnh" của những ngày đông nên làm ai đó khó quên và có cảm giác day dứt vì hơi lạnh mà cơn gió đã vô tình để lại...Nhưng rồi hơi lạnh ấy cũng hoà lẫn vào trong sự hối hả của công việc ,,, nó quyện vào với những bận rộn thuờng ngày và dần tan biến... Nhưng có ai đó vẫn còn cảm thấy lạnh ....
    ....Chỉ là cảm giác lạnh ,,, lạnh vì gió đã thì thầm khẽ nói sẽ quay lại ,,, sẽ quay lại ....... nhưng không đem theo cái lạnh của những ngày cuối năm mà gió sẽ lại đến và ôm lấy ai đó bằng vòng tay ấm áp của những ngày xuân rực rỡ...Nhưng rồi ,,, nhưng rồi có thật là ngày ấy sẽ đến ???
    ...chờ.....đợi.....và .....mong.....gió.............
    ........có lẽ đó vẫn chỉ là những thì thầm thoảng qua chợt đến rồi chợt tan biến nhanh cái lạnh của gió vậy......
    ........có ai đó đã nghe gió khẽ nói rằng gió sẽ luôn thoảng qua và quấn quít bên người khi gió thật sự muốn....và ....và...gió không trở lại có nghĩa là ...... có nghĩa là gió đã ra đi...đi...và không trở lại ... Không phải vì gió quên lời thì thầm cùng ai đó....cũng không phải gió không đem được vòng tay ấm áp để giữ ai đó ,,, mà đơn giản gió muốn ra đi...ra đi....để quên lời hứa mong manh......Và điều đó cũng có nghĩa rằng ai đó đã không đủ sức để đón lấy vòng tay ấm áp của gió vì đã....chờ....đợi.....và.....thất vọng.....!!!
  7. hoangken

hoangken Thành viên mới

Noen năm nào cũng là một kỷ niệm buồn :( ==== hic^n, dường như đã có tất cả, mà cũng như không có tất cả, không biết mình muốn gì, không biết mình còn đòi hỏi gì nữa. Những âm thanh ồn ã của cuộc sống thường nhật. Đời rồi sẽ đi về đâu?????? Môi trường mới, thử thách mới, cuốn theo dòng cơm áo gạo tiền, hic^n. Đời rồi sẽ về đâu
  8. thaonguyensm

Ừmh! Hình như mình cũng biết mình đang chệch hướng, nhưng giờ đây mình chẳng nghĩ được gì ngoài công việc, mọi việc cứ như mờ nhạt hẳn, chẳng còn biết ai đang ở bên mình nữa, mình biết dựa vào ai đó vào đúng lúc mình ngã! ...nói trong ánh mắt mình buồn lắm, dướng như chưa ai nói điều đó với mình cả! Vậy là mình đã không dấu được hết nổi buồn ư, để một người lạ cũng nhận ra được điều đó ư! Buồn, đôi khi mình tự hỏi nỗi buồn là cái gì cơ chứ? Rồi lại tự cười, rồi tự động viên mình, cố lên, đừng vì bất cứ điều gì mà nhụt chí, bất cứ khó khăn nào cũng có hướng giải quyết hết, và lại cứng cõi thêm! Mình đã biết chuyện đó, như một linh cảm của một đứa con gái, nhưng khi sự thật được xác nhận, mình vẫn cảm thấy thật đau đớn, mình không tin tai mình nữa, đối với mình chấp nhận nó thật không dễ chút nào! Mình buồn, và thật sự muốn ở một mình, muốn khóc thật nhiều, muốn bỏ hết tất cả, tất cả vì sự cả tin đến ngây thơ của mình, tin một con người làm mình cảm thấy đến cay đắng!
    Nhưng rồi mọi chuyện sẽ qua thôi, mình đã bảo mỗi buổi sáng mình tự cười với chính mình mà, mình sẽ nhớ những gì phải làm trong ngày và làm thật tốt! Mọi chuyện rồi sẽ qua, mình chẳng giữ một điều gì lại cho riêng mình cả!
    Trên đời này còn một nữa của mình ư? Có nhảm nhí quá không? Tin được không? Mọi chuyện vẫn trôi qua! Đi nhé!
  9. thaonguyensm

Rồi đời cũng chẳng về đâu phải kô anh? Rồi anh ra đi đến mức không ai có thể ngờ được, giờ đây, nhìn những gì anh viết, những trăn trở của anh mới thấy cuộc sống thật ngắn ngũi, có khi nào rồi ngày mai tôi cũng sẽ không còn lo lắng, trăn trở nữa không? Cuộc sống có lẽ đã được bình yên rồi phải không anh, nổi đau nào, sự mất mát nào rồi cũng bị thời gian xoá nhoà cả thôi! Anh ơi! Mong rằng anh sẽ lại được bắt đầu một cuộc sống mới, hãy sống cho tốt nhé!
  10. thaonguyensm

Có lẽ sẽ rất khó để thổi vào đây một làn không khí mới! Năm hết Tết đến rồi, cũng để cho anh đi được thanh thản phải không? Để nơi này được đón nhận không khí đón năm mới! Có lẽ anh sẽ đi, nhưng rồi một ngày N tin nick anh sẽ xuất hiện lại ở đây! N tin như vậy đấy! Vui lên nhé!