1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Piano điện?

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi dirosemimi, 20/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dirosemimi

dirosemimi Thành viên quen thuộc

Piano điện?

Có bạn nào ở đây dùng piano điện không ạ? Cho mình biết ý kiến với. Mình nghe nói piano điện âm thanh được 8/10 so với piano cơ.
    Mong nhận được nhiều ý kiến phản hồi của các bạn sớm.
  2. Angel_Wings

Angel_Wings Thành viên mới

Tớ kô phải pro nhưng thấy piano điện cũng được đấy. Tớ thử rồi, khá ấn tượng với âm thanh của piano điện. Nếu so sánh 1 cái piano điện bình thường với 1 piano đứng rẻ tiền thì piano điện hơn đứt. Âm thanh của piano điện được thu âm từ các đại dương cầm nên nghe hay hơn.
    Có điều piano điện cũng kô rẻ, 1 cái tầm tầm cũng phải 800-1000$ ( yamaha), casio tớ kô có cảm tình lắm. Và piano điện tầm tầm thường là âm thanh stereo(nghe giống bật dĩa CD với loa xoàng vậy).
    Vào đây nghe thử giới thiệu về 1 số cái nhé
    http://www.yamaha-europe.com/yamaha_europe/download/movies/01_product_demos/CLP/
    Ở Hn thì lên Lý Quốc Sư thử đi bạn( yamaha) hoặc vincom(casio)
  3. luuanhquyen

luuanhquyen Thành viên mới

Tui cũng nghĩ thế nói chung là cũng khó phân biệt cái nào hơn. Với lại piano điện lại cực kì thuận lợi trong thu âm. Cái chính là cảm xúc ko như chơi đàn piano cơ thôi
  4. Sis

Sis Thành viên quen thuộc

piano điện?? loại nào? giá bao nhiêu? nói chung chung thế thì chịu!! 600$ hay 2000$?? nhưng nói chung là tiếng cơ tôi vẫn thích hơn....Đa số tiếng piano điện nghe nông và rởm lắm!! pedal cũng ko thật chân!
  5. Clavinova

Clavinova Thành viên mới

Ai chê Piano điện, thử tìm dòng Clavinova đời cao (ví dụ CVP307, 309) thử tiếng xem sao, hơn nữa nó lại có nhiều tiếng khác để nghich nữa. Hình như Lý Quốc Sư có 307 thì phải. Chắc các bạn phải nghĩ lại rồi.
  6. trandthuc

trandthuc Thành viên mới

em cũng đang sở hữu 1 vây piano điện, của casio thôi, mua có 16tr, nên đánh cũng o mềm mại lắm, như clavinova nói đó, cũng phải tuỳ theo piano điện giá bao nhiêu mà mới nói chuyện đc, chứ chẳng lẽ nói cây piano điện của Yamaha 7000$ mà lại đem so sánh với cây piano gỗ của liên xô từ hồi Nga hoàng ah , nói chung tầm 15tr thì piano điện có vẻ thuận lợi hơn, vẫn còn nghịch đc mấy tiếng khác, chứ tầm đó mua piano cơ thì có mà ngậm, tìm đc 1 cây cho d0ẹp là khó rồi, nói chung cứ amatuer như em thì xài piano điện tốt chán
  7. trandthuc

trandthuc Thành viên mới

ah wên nữa, vấn đề piano điện hay piano cơ đã được giải thích rất cặn kẽ và chi tiết ở box dương cầm, có gì bạn cứ wa đó tham khảo thêm đi nhé, thân
  8. warman309

warman309 Thành viên mới

Hix , box dương cầm đó ở đâu nhỉ ??
  9. British

British Thành viên mới

ở bên nhạc cổ điển chứ đâu.
    . Dùng piano điện tiện ở chỗ là có khá nhiều bài đánh mẫu (kèm sách nhạc khi mua đàn) nên có thể tập theo. Nếu chỉ xem bản nhạc thôi thì đánh nghe thô lắm.