1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Polimi] Documentation

Chủ đề trong 'Italy' bởi OrientLander, 07/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. OrientLander

OrientLander Thành viên mới

Em đang làm hồ sơ apply Polomi, em biết tới học bổng của trường khá muộn nên làm hồ sơ có phần gấp gáp. Hiện giờ em còn 2 thắc mắc hy vọng anh chị nào có kinh nghiệm giải đáp giúp em:

1. Polimi có chấp nhận bằng đại học + bảng điểm tiếng Anh của trường Bách khoa HN không? Bảng điểm của BKHN có 1 mặt tiếng Anh, 1 mặt tiếng Việt, ghi danh sách các môn, số đơn vị học trình và điểm. Bằng đại học thì chỉ có tiếng Việt, nhưng Phòng hợp tác quốc tế của trường có dịch và xác nhận giúp sinh viên một bản tiếng Anh.
    Em thấy mọi người trên diễn đàn hay nói về DoV. Có phải DoV cần thiết với các trường hợp chỉ có bằng + bảng điểm tiếng Việt hay là bắt buộc với tất cả các trường?

2. Polimi yêu cầu trong hồ sơ phải có Course descriptions - bản mô tả nội dung các môn học. Em đã lên website của trường + Hỏi phòng hợp tác quốc tế nhưng không có bản mô tả này mà chỉ có danh sách môn học. Em hy vọng anh chị nào đã từng apply Polimi có thể cho em mượn bản mô tả để tham khảo. Em học ngành Computer Science. Nếu cần tự soạn thì em cũng rất mong nhận được một số gợi ý hoặc kinh nghiệm của anh chị.

Cám ơn mọi người đã đọc!
  2. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Câu 1, tạm thời có 1 bạn đang làm thạc sĩ ở Polimi trả lời thế này: DOV theo em hiểu là cần thiết với tất cả các trường hợp, là xác nhận của ĐSQ cho văn bằng của em tại Việt Nam có giá trị tại Ý. Nếu đã có bảng điểm tiếng Anh thì vẫn phải mang đến ĐSQ để xác nhận 1 lần nữa.

1 bạn khác từng học thạc sĩ ở Polimi ngành Computer Science, tốt nghiệp Bách khoa Hà Nội nói như sau: câu 1 ko có vấn đề gì cứ làm như vây đi.DoV thì vẫn làm như binh thường để DSQ xác nhận giá trị văn bằng hợp pháp.

1 bạn khác đang học thạc sĩ xây dựng ở Polimi nói như sau: Nam em dang ki hoc bong cua truong Polimi thi trai qua hai buoc. Buoc thu nhat la nop ho so qua mang. Sau do mot thoi gian se nop ho so bang ban hard coppy sang Y. Neu ho so do truong duyet thi ban tieng anh la du va khong can xin DOV. Sau khi truong xet ket qua va cho hoc bong roi thi khi do se lam thu tuc xin visa. Khi lam thu tuc xin visa thi moi can thiet dich bang diem va bang dai hoc sang tieng Y. Sau do mang len dai su quan de xin DOV

Câu 2, em tham khảo thread này nhé: http://ttvnol.com/Duhoc/p-18137312#post18137312
  3. OrientLander

OrientLander Thành viên mới

Cám ơn chị Rome!
    Polimi deadline hôm 12/3 nên e không kịp làm DoV. Hy vọng họ cho gửi bổ sung :-s
    Về course descriptions thì thật may mắn là em cũng tìm được link của anh Tùng :D Lúc đầu e dùng chức năng Tìm kiếm của diễn đàn nhưng không được (lần nào cũng bị đưa về trang chủ).