1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PR (Permanent Resident) - Part 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 01/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 029477

029477 Thành viên mới

Sống với nhau mà ko có giấy kết hôn cũng xin PR 2 năm và PR luôn cũng dc nữa hả Anh??Thế lúc đó nó có phỏng vấn k??Nếu PR xong 2 năm hết hạn thì làm sao để gia hạn visa tiếp??Có phỏng vấn lại ko?
    Người xin PR chứng minh những gì và số tiền apply là bao nhiu??Em chỉ mún bít về luật Úc chút nếu A tiện thì post reply.Thanks
  2. thaiwhore_18

thaiwhore_18 Thành viên mới

các anh chị ơi làm ơn trả lời giúp em.Nganh hospitality(managemnent)học ở Tafe ra xong thì đc bao nhiêu điểm và có khả năng xin PR ko ạ.E tìm mỏi mắt trong website của úc chỉ toàn thấy nó cho điểm về skill nấu ăn làm bánh thôi.làm ơn trả lời giúp em với nhé.
    thank u very much
  3. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Tìm không thấy tức là được 0 điểm ==> không xin PR được.
  4. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Ngoài WA thì còn nơi nào có state sponsorship như vậy nữa không anh?
    Thế thì lợi thực.
    Mà ở Úc có nhìu nơi luyện thi Ielts tốt không hả mọi người?Bài thi yêu cầu trình độ B đều có thể xin 25đ hoặc 15đ,trong khi Ielts lần lượt là 7.0 và 6.0 cả 4 kn (trên link của anh conank gửi)?Bài thi đó ntn ạ?So với Ielts chắc cũng tương đương?
  5. Adamour

Adamour Thành viên mới

"Hotel or Motel Manager" (Diploma Level) 3323-11 VETASSESS 40 points for skill
  6. Adamour

Adamour Thành viên mới

Đúng thế nhưng phải chứng minh được cho nó tin là quan hệ thật, vì sống chung ở Việt Nam là chuyện ít thấy. Sẽ có phỏng vấn.
    PR Visa có thời hạn 5 năm.
    Sau khi PR hết mà vẫn chưa vào quốc tịch thì xin cái Resident Return Visa 5 năm nữa. Thường chỉ cần thân nhân tốt, có việc làm ... và không đi khỏi Úc quá lâu. Có phỏng vấn lại.
    Lệ phí xin PR kiểu Spouse từ VN là 1390 đô Úc. Xem ở đây:
    http://www.immi.gov.au/migrants/_pdf/checklist-spouse.pdf
    ngoài ra còn chi phí dịch thuật, khám sức khoẻ, xin giấy tờ này nọ ở VN nữa.
    Xin PR kiểu Spouse hồ sơ nhiều lắm, kể sợ sót. Xem tại đây:
    http://www.immi.gov.au/migrants/_pdf/checklist-spouse.pdf
    Chủ yếu chứng minh mối quan hệ là thật sự, và có dự tính cho cuộc sống chung rõ ràng, giấy tờ tùy thân, lý lịch tư pháp, kết quả khám sức khoẻ, giấy bảo lãnh từ Úc ...
  7. hienanh818

hienanh818 Thành viên mới

Các anh ơi, em đã có bằng Advance Diploma of Buiness (accounting) của trường Boxhill Institute nhưng là học tại Viet Nam. Em tốt nghiệp xong va đi làm được 4 năm rồi. Hiện giờ em muốn đi học về tóc ở Sydney. Em đang cố gắng chuẩn bị để đi trong năm nay. Gia đình em truyền thống làm nghề tóc (các cô, di`.... và mẹ em hiện nay làm nghề này). Ngoài ra sau khi học xong, em có làm việc 1 năm trong 1 beauty salon có chủ là người Canada và chủ yếu phục vụ người nước ngoài. Em có ý định học để có bằng Diploma về tóc. Em search trên mạng hoài chỉ thấy duy nhất bằng Diploma of Hairdressing Salon managerment. Có người bảo em nên học 1 trường thuộc TAFE thi tiện cho việc có PR hơn. Rất mong các anh tư vấn cho em nên làm những gì tốt nhất (loại trường nào, bằng cấp gì về tóc...) để đủ điều kiện có PR. Chân thành cảm ơn.
    PR (part 1) em hầu như ko đọc được mấy thông tin bởi vì em cứ vào diễn đàn là bị lỗi. Thật hiếm hoi là bữa nay em co thể gửi bài. Rất mong sự giúp đỡ của mọi người.
    Được hienanh818 sửa chữa / chuyển vào 04:28 ngày 09/03/2008
  8. hienanh818

hienanh818 Thành viên mới

Sao không ai trả lời em, huhu.....Anh Alex và các mod khác trả lời chi em đi.
  9. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Xin PR ở thành phố nào thì phải có thời gian sống ở đó nhất định hay học ở đó hay có thể học và sống ở nơi này xin PR ở chỗ khác hả mọi ngừi?
  10. Adamour

Adamour Thành viên mới

Em tìm khóa nào 2 năm full-time mà học
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa