1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PR (Permanent Resident) - Part 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 01/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hocvienmoi81

hocvienmoi81 Thành viên mới

Cảm ơn các bạn đã quan tâm, và cho mình hỏi thêm: Những giấy tờ mình chuẩn bị như vậy đã đủ chưa và nếu như vậy thì ASC dựa vào đâu để kiểm chứng số năm kinh nghiệm làm việc của mình vậy các bạn.
  2. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Xem chừng tiết kiệm 10K cũng không đơn giản.
    Nói bạn đừng giận (mà có giận thì cũng thế thôi), tôi không tin bạn bạn có khả năng tự làm mọi thứ mà không cần agent.
    Những thứ đơn giản nhất, hoàn toàn tự tìm hiểu được mà bạn còn nhờ người khác giải thích hộ thì sao bạn lo đuọc những vấn đề phức tạp hơn?
    Kể cả những người hiểu rõ vấn đề hơn bạn vẫn buộc lòng phải trả tiền thuê agent. Tôi tin là phần lớn (nếu không phải tất cả) thành viên box Úc có (hoăc đang chờ) PR đều mất tiền cho agent hết, không ít thì nhiều. Bạn có nghĩ là mọi người lại có đủ nhiệt tình (và kinh nghiệm) để hướng dẫn 1 người hầu như chưa biết gì mấy làm PR từ đầu đến cuối? Be realistic. Nếu không chỉ tốn tiền (không thuê agent cũng tốn nhiều khoản khác), tốn công vô ích thôi.
    Nên bắt đầu bằng lời khuyên của 008 (tôi cũng khuyên tương tự ở bài đầu topic này): bạn vào website của IMMI (DIAC), ACS, rồi phần 1 và 2 của topic này đọc trước đã. cảm thấy mình hiểu được quá trình bọn nó xét và cấp visa thì hãy quyết định tự làm.
  3. hocvienmoi81

hocvienmoi81 Thành viên mới

Hic, nghe bạn alex nói mình buồn 1''. Thật ra mình đã cũng đã tìm hiểu kỹ ở các trang immi, ASC rồi và bạn biết tại sao mình lại tới agent không? Mình chỉ sợ một điều là: tự mình làm, nếu xui xẻo hồ sơ bị thất lạc, thì mình chẳng biết thông tin gì cả mà cứ ngồi chờ (cứ tưởng là họ đang xử lý hồ sơ mình). Nên mình tính làm agent là để có người quản lý hồ sơ cho mình (không sợ thất lạc), nhưng giá cả không hợp túi tiền . Mình cũng đã đọc hết các trang của topic PR 2 rồi bạn à (chỉ có link PR 1 là không đọc được, bạn nên xem lại link thử). Mình nghĩ đọc hiểu là một chuyện và bắt tay vào làm là một chuyện khác, có thể có những con đường tắt mà người đi trước đã biết, nên mình mới lên đây hỏi các bậc tiền bối (nếu nhiệt tình) cho rõ thêm và hi vọng nhận được sự giúp đỡ. Bạn nói đúng: cái gì cũng có cái giá của nó cả. Cho nên nếu cảm thấy khó quá thì mình sẽ nhờ người quen ở bên đó thuê luật sư làm (vì nếu qua agent ở đây thì họ cũng thuê luật sư bên đó thôi). Xin cảm ơn lời khuyên chân thành của bạn alex
  4. Kangaroo08

Kangaroo08 Thành viên mới

Online application: 5 phút sau người ta issue invoice cho bạn rồi, làm sao mà thất lạc được.
    Agent thì khi nộp hồ sơ rồi thì họ cũng chỉ biết ngồi đợi, chứ đâu phải có tay trong tay ngoài gì với immi office mà quản lý được hồ sơ của bạn đâu. Chỉ có điều họ chuẩn bị giấy tờ cho bạn đầy đủ trước khi apply thôi, mà giấy tờ này thì immi web cũng hướng dẫn kỹ rồi, người ta ăn tiền ở khoản đó
    Được kangaroo08 sửa chữa / chuyển vào 13:35 ngày 06/08/2008
  5. Adamour

Adamour Thành viên mới

Ba.n bo? $$$ ra mua tho`i gian, kie''n thu''c (Tie''ng Anh, ...), va` kinh nghie^.m, va^.y tho^i.
  6. alexanderthegreat

Đã sửa link. Thay www9 bằng www10 thôi. Ai login rồi thì xem www9 sẽ bị lỗi, phải logout mới xem được, với www10 thì thoải mái hơn (hy vongj tháng sau không phải chuiyển sang 11 )
  7. Adamour

Adamour Thành viên mới

Ma^''y chuye^.n gia^''y to` ta.i U''c, ba.n ma` do.c hie^?u duo.c la` la`m duo.c.
    Kho^ng co'' duo`ng ta''t.
    U''c ma` .
  8. thuysuong

thuysuong Thành viên mới

Minh dang o Sydney. Minh muon tim agent de xin PR. Ban nao co thong tin nhan cho minh biet nhe.
    Cam on nhieu
  9. Adamour

Adamour Thành viên mới

Janice Vu & Assoc. ở Bankstown, nghe đồn là tốt. Ngoài ra còn nhiều người khác nhưng ít nghe đồn.
    http://www.janicevu.com.au/
  10. alexanderthegreat

Bạn lưu ý viết bài tiếng Việt có dấu nhé. Adamour trả lời rồi nên thôi không xoá bài bạn nữa .
    Mua 1 tờ báo tiếng Việt thì người ta quảng cáo dịch vụ di trú nhiều vô kể (ở Sydney có lẽ Chiêu Dương là tờ nhiều quảng cáo nhất). Nếu bạn tự thấy vụ của mình chẳng có gì phức tạp thì cứ gọi 1 hồi khảo giá rồi chọn ai rẻ mà làm.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa