1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PR (Permanent Resident) - Part 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 01/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. riseNshine

riseNshine Thành viên mới

thời gian thì phải vô trang web check, nếu em biết tiếng anh thì vô xem thử, còn ko biết thì chờ mọi người chỉ vậy. Nói chung chắc cũng phải mấy tháng.
    có 1 cái chắc chắn là bộ di trú ko có thu passport bao giờ hết, chỉ cần nộp bản sao có công chứng thôi. ngay cả đưa luật sư cũng đưa bản sao công chứng, ko ai đòi bản gốc hết. Nếu mục đích của ông luật sư là công chứng giùm thì làm xong ông trả. Còn mục đích khác thì hông bít.
  2. truymenh25

truymenh25 Thành viên mới

Mấy tháng ? Sao em nghe nói vô PR diện gia đình thì thời gian duyệt cũng lẹ mà mấy anh ? Em còn việc học ở VN nữa , nghỉ 1-2 tháng là đình chỉ học tập rùi . Bó tay >< .
  3. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Hoàn cảnh của em kể thế cũng chưa rõ lắm nên anh đoán mẹ em đang là visa 820 xin 801. Còn em thì anh đoán là xin visa 445. Theo như link này http://www.immi.gov.au/overseas/pretoria/times.htm thì thời gian trung bình cho visa 445 là 3 tháng. Và theo như nó nói ở đây http://www.immi.gov.au/migrants/family/child/445/index.htm thì em ở Úc hay ở VN cũng không khác nhau gì.
    Tuy nhiên cái 445 cũng chưa phải PR đâu em. Làm thế nào để biến nó thành PR thì em tự tìm thêm nhé.
  4. truymenh25

Em có thể về VN học tập bình thường cho đến khi nó duyệt xong ko anh hay em phải ngồi 1 chỗ đợi như hiện nay . Vì em cảm thấy như vậy quá lãng phí thời gian .
    Em năm nay 18 tuổi , 2/5 tới em 19 tuổi .
    Được truymenh25 sửa chữa / chuyển vào 19:45 ngày 18/03/2008
  5. Adamour

Adamour Thành viên mới

Anh có người quen lấy chồng người Úc, sinh con ở Úc hẳn hoi mà còn chờ 7 tháng mấy. Chắc hai mẹ con nộp hồ sơ rồi hả? Nếu cả hai mẹ con đang ở Úc thì sao em không thử hỏi việc đi học tại Úc nhỉ?
  6. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Nếu đúng là 445 thì theo như anh đọc trên site của nó thì nó không yêu cầu em ở Úc và em có ở Úc cũng không làm cho visa nhanh lên. Visa có nhiều loại nên em phải xem cho kỹ.
  7. truymenh25

Nếu vậy khi em về VN thì tháng 5 này , em 19 tuổi , nó vẫn xét em vô thường trú ko khi em đã rời khỏi đây .
    Em hiện ko thích ở lại đây vì nhiều lý do riêng . Nhưng vì mẹ nên em mới qua .
  8. jackypham

jackypham Thành viên mới

Mấy anh cho em ho?i.Thông thươ?ng học xong Cert III thi? họ cho mi?nh đu? 60d skill hay co?n tu?y nha?nh nưfa,có câ?n thơ?i gian thực tập ko,em chi? ho?i điê?m thôi,chứ học cái na?y chi? 1 năm,chưa xin được PR)
    Tiện thê? bác na?o học bên I.D.E.A cho em biết nga?nh na?o(dip o Advanced Dip)học có điê?m skill ,va? cao nhất la? bao nhiu,chắc la? nga?nh 2 nẳm rô?i(1 năm chác ko có điê?m)
    Tiện bác na?o biết link na?o tính điê?m skill cu?a trươ?ng na?y thi? cho em xin lun nhé.Thanks
  9. Adamour

Adamour Thành viên mới

Đoạn vàng thứ nhất: Đúng! Skill tùy theo ngành mà có điểm khác nhau (60, 50, 40).
    Đoạn vàng thứ hai: Cần! Không đủ 900 giờ thực tập thì nó không cấp Skill.
    Nếu em học Cert III ra mà thực tập đủ 900 giờ thì nó cấp Skill. Nhưng muốn xin PR thì phải học khóa nào 2 năm.
    Đoạn vàng thứ 3: Sai! Ngành học với chuyện mấy năm là hai chuyện khác nhau.
    Đoạn vàng thứ 4: Không có vụ "tính điểm Skill của trường". Chỉ có bảng tính điểm Skill của ngành học ở đây:
    www.immi.gov.au/allforms/pdf/1121i.pdf
  10. jackypham

jackypham Thành viên mới

Cho em ho?i thêm,nếu như em ko học Cert III ma? vô thă?ng luôn advanced dip,vậy thươ?ng ko đu? 900h đúng ko ạ,nhưng trong khi học lên bachelor có kha? năng hoa?n thiện 900h ko ạ,học bachelor họ có cho mi?nh th gian thực ha?nh ko.Thanks bác đaf tra? lơ?i
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa