1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PR (Permanent Resident) - Part 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 01/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Không hẳn bạn này chào mừng bạn đâu.
    Bạn ấy cần gửi ít nhất 1 bài để được quyền mở topic mới và thế là bạn được chào mừng để topic này ra dời
    http://www10.ttvnol.com/forum/Oz/1108624.ttvn
  2. ntran10

ntran10 Thành viên rất tích cực

Nói thật bạn đừng buồn, mấy cái bằng VN với CCNA mà bạn đòi xin việc ở Úc. Bạn bè mình học 4-6 năm ở Úc, có bằng Master (HD) và/hoặc PhD ở Úc vẫn vác hồ sơ xin việc chạy lòng vòng. CCNA ở Úc này học có 6 buổi, mỗi buổi 3h là thi đậu thôi, mà được thực hành trên dụng cụ thật chứ không phải học chay như ở nhà. Bạn xuống khu VN thì có thể xin được việc về IT nhưng lương thấp, nếu bạn vẫn muốn làm cho Tây, bạn nên đang ký học 1 khoá nào đấy ở Úc mà học lại đi, sau đó kiếm mấy quán ăn xin chạy bàn. Apply vào Cole mà làm thì có thể sống được, lương gần $20/h. Bây giờ hy sinh kiếm cái bằng Úc, sau này may ra có thể xin được việc tốt.
  3. giluy7

giluy7 Thành viên mới

Chào anh daihan123,
    Chúc mừng anh quay lại diễn đàn nhưng cũng buồn vì anh chưa xin được việc làm. Cố lên anh! "chịu" sự khởi đầu nan mờ.
    Nhân lúc rãnh rỗi, anh có thễ tiếp tục chia sẻ kinh nghiệm từng trải về xin PR offshore (giai đọan sau sau khi nộp PR và thời gian chờ đợi, khám sức khỏe, case officer,...). Em đã nộp gần 11 tháng và muốn biết thêm nhiều thông tin từ người đi trước. Share anh nhé.
    Mong anh sớm có việc làm và cả nhà zui zẻ.
  4. ConParrain

ConParrain Thành viên mới

Hi, cho mình hỏi thêm cái này nữa.
    Mình xin PR offshore dạng translator. Mình có 2 bằng ĐH của VN, Ngoại Thương (chính quy) và XHNV khoa Anh Văn (tại chức), vậy mình nên lấy bằng nào để receive 5 điểm bằng đại học bằng tiếng Việt?
    Mình muốn lấy bằng của Ngoại Thương hơn vì đã có sẵn bảng điểm và mọi thứ, nhưg bạn mình khuyên lấy XHNV thì gần với nghề hơn, không biết tại chức thì có ok không nữa?
    Các bạn cho mình lời khuyên nhé, đa tạ.
    Được ConParrain sửa chữa / chuyển vào 23:11 ngày 24/10/2008
  5. alexanderthegreat

Lấy bằng NT. Bằng Cử Nhân Anh văn lại lấy giấy chứng nhận học bằng tiếng Việt thì còn ra cái thể thống gì nữa
  6. Adamour

Adamour Thành viên mới

Lấy bằng tốt nhất. Chuyện liên quan đến nghề hay không không thành vấn đề, vì cái này dùng để chứng minh mình "biết tiếng Việt" thôi mà.
    Trong 2 bằng thì nên lấy bằng ngoại thương.
  7. ConParrain

ConParrain Thành viên mới

Xin cảm ơn anh Alex và Adamour nhiều lắm.
    Thật sự em cũng bối rối khi làm giấy tờ, có các anh tư vấn thật là tuyệt
  8. ntran10

ntran10 Thành viên rất tích cực

Mình nhớ một số bạn trên này nói là nộp PR onshore mà ra khỏi Úc là hồ sơ nó không xét đến nữa cho đến khi mình 1uay lại Úc, mình google mà vẫn không thấy ở đâu nói thông tin ấy.
    Bạn nào có đường link hay document nào đến thông tin ấy cho mình xem với. Vẫn ấm ức, vì mình đủ tiêu chuẩn onshore mà phài apply offshore. Apply onshore lỡ đi nước khác làm, chửi nhau với sếp còn về Úc và có medicare chứ apply offshore về lại Úc thế nào được.
  9. alexanderthegreat

http://news.bbc.co.uk/2/hi/asia-pacific/7691546.stm
    Australia warns on migrant cuts
    Australia may cut the number of immigrants allowed into the country if the global financial crisis raises unemployment levels.
    Australian Immigration Minister Chris Evans said a decision on reducing numbers would be taken after mid-year financial data is published next month.
    Around 190,300 immigrants are forecast to arrive in Australia in 2008/09.
    Earlier this month, a British minister said the country could reduce migrant flows due to the economic crisis.
    Mr Evans said the country''s current migrant programme, which is aimed at skilled workers, was designed when Australia was forecasting good economic growth and a skills shortage.
    "If those parameters are changing, the government will take a sober look at those issues and make a decision when we have got proper information," he told Nine Network television.
    Complex decision

"Clearly if the demand for labour comes off, you''d adjust the migration programme accordingly," he said. "We can turn the taps off if we need to."

Mr Evans said that any decision on cutting migrant flows was complex, considering their contribution to the country''s economy.
    "We know that they consume, they buy property, and they''re a net positive to the budget," he said.
    "And a lot of the skills that are coming in at the moment are in the mining sector, which has allowed us to increase our exports."
    He said there were still industries which had a "strong demand" for labour and the government would analyse the economic situation and consult industry before deciding on what to do.
    Australia was already witnessing an increase in the number of migrants coming from Britain and New Zealand, Mr Evans added.
    "I think the downturn in Great Britain over the last year or two has actually seen a renewed interest from Great Britain in people looking to migrate either temporarily or permanently," he said.
    Earlier this month, Britain''s immigration minister Phil Woolas said the country might reduce the number of migrants coming into the country because of the economic crisis.
  10. viethp

viethp Thành viên mới

Chào các anh chị trong box Úc. Mình và gia đình đang có nhu cầu nhập cư theo diện General skill Migration vào Úc. Mình cũng đã thử test trên 1 số trang về nhập cư của Úc thì thấy cũng có đủ điểm để apply, nhưng tự xét thấy ko đủ thời gian để tự hoàn thành hồ sơ, các bạn có thể giúp mình tìm 1 agent hay lawyer nào uy tin của Úc để giúp mình apply với ko?? Cám ơn nhiều nhé.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa