1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PR (Permanent Resident) - Part 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 01/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. conank

conank Thành viên mới

Phải đóng thuế, với mấy giấy tờ khác là được mới được tính:
    Bắt buộc phải có 900h
    Chi tiết đọc trên site www.immi.gov.au
  2. crocodile116

crocodile116 Thành viên mới

Cảm ơn câu trả lời của em đã giúp em tiết kiệm được nhiều thời gian! Em vừa vào đọc lại và phát hiện ra cần có recent work experience requirement. Anw, em sẽ cố gắng học xong rồi tính tiếp. Cảm ơn anh once again!!
  3. crocodile116

crocodile116 Thành viên mới

Cảm ơn kinh nghiệm của bạn! Mình sẽ tìm hiểu thêm và cố gắng tự học. Chắc mình sẽ thi translator vì viết dù sao cũng đỡ run hơn nói :D. Cảm ơn bạn nhiều ! Hope i can pass !!
    @ khaint: Thanks for your suggestion! I''ll spend more time doing so .
  4. diucdi

diucdi Thành viên mới

5. diucdi

diucdi Thành viên mới

Chào các bác,
    Tôi đang bị sai ngày sinh trong cả bằng TNTH và ĐH (học sớm 1 năm) may bảng điểm MBA ngày sinh đúng, xin hỏi khả nằng phải sửa đổi ngày sinh khi làm qualification assessment có cao không, tôi đã thử sửa đổi nhưng quá phức tạp (Uni thì bắt sửa cấp 3, lên sở GD thì bắt sửa cấp 1 & 2, rồi bắt confirm với phòng giáo dục quận....) Có bác nào đã trải qua xin chia sẻ
    Trân trọng,
    Được diucdi sửa chữa / chuyển vào 13:29 ngày 18/11/2008
  6. monowar

monowar Thành viên mới

Mình vừa nói chuyện với HR manager và ông ấy nói là sẽ nộp đơn lên Immi ngay. Không biết mất khoảng bao lâu thì biết được kết quả nhỉ. Có ai case giống mình thì có thể chia sẻ kinh nghiệm những gì nên chú ý gì trong quá trình làm hồ sơ không?
    Còn một câu hỏi nữa của thằng em: Nó vừa học xong và sắp về nước. Hiện tại cu cậu đang đi làm farm, tại đó thì người ta nói là xin ở lại đi học trồng cây (có thể là nông nghiệp) trong vòng hai năm thì có thể có PR, bản thân mình cũng đã biết một vài người đi học trồng cây như vậy nhưng không biết kết quả thế nào. Mọi người tư vấn hộ với vì thời gian không nhiều.
    Thanks a lot...
  7. tunx

tunx Thành viên mới

Hôm trước mình hỏi về vđề này nhưng chưa đc trả lời cụ thể lắm, bạn nào biết về trường hợp của mình có thể nói cụ thể hơn cho mình đc k? Cám ơn các bạn nhiều.
    1. Mình muốn hỏi về điều kiện 900h kinh nghiệm làm việc. Hiện giờ mình đang học về cook, mình có đọc trong quyển hướng dẫn thì thấy có nói trong vòng 6 tháng kể từ ngày kết thúc khoá học mà nộp hồ sơ xin PR thì k cần kinh nghiệm làm việc, điều đó có đúng k? mình thấy hơi nghi ngờ vì nếu thế thì sao ai cũng fải vất vả kiếm 900h đến thế.
    2. Cũng về cái khoản 900h này, hiện giờ mình đang làm trong bếp và chỗ đó đồng ý đứng ra chứng nhận cho mình về số giờ làm việc, nhưng mình nghe nói chứng nhận chỉ có giá trị khi trong bếp có đầu bếp trưởng nằm trong danh sách các đầu bếp của Úc, nếu trong bếp k có đầu bếp nằm trong danh sách này thì số giờ mình làm k có giá trị, điều đó có đúng k?
  8. diucdi

diucdi Thành viên mới

Có bác nào có kinh nghiệm bị sai ngày sinh trong bằng cấp không? Xin chia sẻ
    Được diucdi sửa chữa / chuyển vào 13:32 ngày 18/11/2008
  9. viethp

viethp Thành viên mới

Các bạn làm ơn cho hỏi, có ai xin Skill assesment của AACA ko vậy?? mình đang điền Form M của họ, nhưng tìm toét mắt ko biết ô nào để điền số thẻ Cre***, ko biết trả lệ phí xin Skill ở đâu ấy nhỉ??. Ai biết chỉ dùm mình với. Cám ơn nhiều.
    Được viethp sửa chữa / chuyển vào 14:18 ngày 21/11/2008
  10. khaint

khaint Thành viên quen thuộc

Vào trang của AACA nói rất rõ:
    http://www.aaca.org.au/internationalissues.html
    Fee Structure
    Applicants requiring a provisional assessment of their overseas qualifications or a verification of Australian qualifications are required to pay a fee. The current fees payable are:
    * AUD$1050 for a Provisional Assessment of Overseas Qualifications in Architecture;
    * AUD$550 for a Verification of Australian Qualifications in Architecture.
    The fees are payable to the Architects Accre***ation Council of Australia (AACA). If you are residing overseas, the fees must be paid by a ''bank draft'' in Australian currency or ''International money order''. If you are residing in Australia, the fee must be paid either by Australia Post ''money order'' or ''bank cheque''.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa