1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PR (Permanent Resident) - Part 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 01/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ConParrain

ConParrain Thành viên mới

Huhu, không ai trả lời giúp em hết. :(((
  2. orc2000

orc2000 Thành viên mới

Rất cảm ơn các bạn đã trả lời mình.
    Chúc các bạn mạnh khỏe và mọi điều như ý.
    Chân thành cảm ơn.
  3. mitAngel

mitAngel Thành viên mới

chào các bạn,các bạn cho mình hỏi 1 chút dc ko vậy,vì mình cũng chuẩn bị qua úc,mình làm hồ sơ đi du học và đã chọn trường chọn ngành rùi,nhưng sau đấy mình lên các forum tìm hiểu thêm thông tin thì lại lộ ra vụ PR này,mình đăng ký học 5 tháng tiếng anh và 3 năm học đại học,nhưng ngành mình học là quản trị kinh doanh,mình xem trong cái mục Points for Skill thì thấy chỉ được có 50 điểm.nếu như vậy khả năng sau khi mình tốt nghiệp có thể xin dc PR ko vậy ? hay là bắt buộc phải học cách ngành có 60 điểm.Và trong 3 năm mình học đại học đấy thì coi như là đủ dk học 2 năm ở Úc phải ko vậy?Mình nghĩ là hỏi đúng box rồi,nếu có gì sai mọi người thông cảm cho nhé.
  4. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Xin TR ở lại lấy kinh nghiệm.Nếu có việc làm thì mình tin sau này bạn sẽ cơ hội lấy PR.Quản trị cũng là 1 ngành học tốt.
    Nếu vẫn thích 60 điểm ngay thì bạn xem xem ngành học của mình có mấy môn trùng 9/12 lĩnh vực (1 lv gồm 1-2 môn),sau đó chịu khó học thêm mấy cái còn thiếu,bớt mấy cái ko cần đi.Lên web CPA xem-Quản trị có trùng thì trùng với Accounting.Theo mình có ít nhất 5 môn trùng-chương trình học Macquarie.
    3 năm là thừa rồi.
    Nếu bạn học ở Tây Úc hay Adelaide thì có 1 số ngành đc ưu tiên sponsor để ở lại.Thử lên trang chủ của DIAC xem vụ này chứ lâu rồi mình ko nhớ.
    Quản trị cũng tốt,PR cũng ko phải thiên đường.
  5. cogaixauxi82

cogaixauxi82 Thành viên mới

Chào các bạn,
    Mình muốn nhờ các bạn tư vấn giúp mình: hiện nay mình đang có 1 anh bạn người Úc muốn giúp đưa mình sang đó học cao học bằng cách đăng ký kết hôn giả để nhập cư. Xin nói rằng anh bạn này rất tốt và không hề có ý này nọ, giúp 1 cách rất trong sáng, sau 2 năm tôi nhập quốc tịch Úc được rồi thì sẽ li hôn. Cũng bởi mình có ý định sang Úc học cao học nhưng điều kiện tài chính chưa đủ nên anh bạn đó mới muốn giúp như thế. Không biết thủ tục kết hôn với người Úc như nào và liệu tôi có gặp trục trặc gì trong việc xin visa không? Quả thực tôi chưa hiểu rõ lắm về thủ tục cũng như những điều kiện cần có.
    Các bạn có thể tư vấn giúp tôi được không?
  6. mitAngel

mitAngel Thành viên mới

Mình xin học ở Adelaide rồi,bạn có thể cho mình biết 1 số ngành đươc ưu tiên sponsor ko? và bạn cho mình xin web của CPA va DIAC nhé,mình cũng nghĩ là học quản trị tốt vì thực tế là nếu ko xin dc PR thì về việt nam hay đi đâu thì kinh doanh cũng ko bao giờ là thừa.nhưng mà hiện tại còn trẻ còn đang mơ mộng nên cứ xem xét được vấn đề PR đến đâu hay đến đó.
  7. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Tiễn Phật tiễn tới Tây Thiên vậy .
    http://www.immigration.sa.gov.au/pdfs/gsm/OccupationList_Provisional.pdf
    Còn CPA
    http://www.cpacareers.com.au/apps/accre***edcourses/coursesearch.aspx?CPSSessionID=SID-3F57FECB-8F7789FA
    Kiểm tra ngay bằng khóa học đủ tiêu chuẩn ở trường mình học-chắc là SA hoặc Flinders?Sau đó bạn lấy quyển handbook của trường ra so xem ngành mình học có mấy môn giống,bớt môn nào đc để có thể bổ sung cho đủ 9 lĩnh vực kia.Yên tâm trùng tầm 4-5 môn.
    Coi qua đám kia thì có lẽ bạn ok.Sponsor thì nếu ko nhầm 100 points là ok.
    Được kimdung89 sửa chữa / chuyển vào 07:50 ngày 20/12/2008
  8. conank

conank Thành viên mới

PR nổi sóng mà forum mình vẫn bình yên :D:
    http://www.immi.gov.au/skilled/general-skilled-migration/whats-new.htm#j
  9. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Người biết thì không ảnh hưởng, người bị ảnh huởng thì không biết, nổi sóng thế quái nào được
  10. conank

conank Thành viên mới

Tình hình sau này hớt tóc với đầu bếp tiêu. IT với acc còn dính tí nữa là
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa