1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PR (Permanent Resident) - Part 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 01/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

http://vnexpress.net/GL/The-gioi/Nguoi-Viet-5-chau/2009/02/3BA0B05C/
    Báo lá cải số 1 số 2 VN, nhưng để những ai muốn sang Úc đổi đời thì chắc cũng có 1 tẹo tác dụng .
  2. bulma168

bulma168 Thành viên mới

Xin chào,
    Các bạn cho mình hỏi là bảng điểm được chính trường mình dịch & đóng dấu (xem như bản gốc tiếng Anh, không qua công chứng nhà nước) thì có được chấp nhận không? Mình nộp cho EngineerAustralia.
    Cám ơn các bạn trước nhé.
  3. Adamour

Adamour Thành viên mới

ok
  4. thaiwhore_18

thaiwhore_18 Thành viên mới

làm ơn cho em hỏi?
    chị gái e sau hơn 5 năm chờ đợi cuối tuần này cũng bay sang úc rồi.cho em hỏi sau khi sang bên này làm đám cuới chị em có đc cầp PR ngay ko ạ.chị e có 2 đứa con đi cùng liệu chúng nó sang bên này đi học có mất tiền hay được vay tiền của CP trả tiền học ko ạ
    thanx
  5. xxx8xxx

xxx8xxx Thành viên mới

Mình đang ở vn, còn mấy ngày nữa là đi. Hôm nay vừa lên trường hỏi cái giấy chứng nhận hồi trước học ĐH tại VN bằng tiếng Việt. Ông ở phòng đào tạo bảo về viết cái đơn rồi lên đây nó đóng dấu cho, bọn nó ko có mẫu. Bác nào có mẫu hoặc cách viết đơn đó ko, gợi ý e cái.
    Ah, mình mang giấy tờ sang Úc dịch sang tiếng Anh và công chứng ở bên đó đc ko.
    Thanks!
  6. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Nói cụ thể đi em. Chị em lấy ai? Lấy hồi nào? Con là con với ai? Bao nhiêu tuổi?....
  7. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Xem trang 58 và mấy trang xung quanh
    Được, chỉ tội đắt hơn thôi. Từ chuyên ngành vẫn phải dịch cho người ta vì người ta cũng không biết
  8. thaiwhore_18

chị gái em lấy chồng úc từ năm 2004.theo diện chồng bảo lãnh sang úc mới làm đám cưới anh ạ,đến nay hơn 5 năm rồi mới đc visa.còn 2 đứa cháu e 1 thằng năm nay 17 1 thằng thì 20 rồi ạ
  9. phamkhacluu

phamkhacluu Thành viên mới

mọi người cho em hỏi một tí với ạ. Hiện em đang chờ kết quả của skill assessment rồi sẽ lodge hồ sơ PR nhưng mà tình hình là visa sắp hết hạn mà không rõ là sẽ có kết quả trước sớm hơn không. Em muốn hỏi là trước khi lodge hồ sơ PR e có nộp được hồ sơ bridging visa không?
    cám ơn mọi người trưóc
  10. thaiwhore_18

dạo này cái box này ình như là chẳng ai them để ý đến nó nữa thì phải tôi cũng hỏi mấy hôm rồi mà chẳng có ai thèm trả lời cho ca
    sao bạn ko vào mấy cái trung tâm bên này hỏi họ đâu có mất tiền đâu.ah mà bạn học nghành j vậy?ielts đc 6 hay 7.
    tôi đang học cert 3 cookery năm sau mới xong bây giờ luat nó cu thay đổi vèo vèo chẳng biết thế nào nữa.mà học xong bạn có phải đi làm để kiếm 900h kinh no ko vậy?
    good luck
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa