1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PR (Permanent Resident) - Part 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 01/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phamkhacluu

phamkhacluu Thành viên mới

Của em cụ thể là như thế này đã có ielts, police checks, medical exam đã đi khám, và đang chờ kết quả của skill assessment. Vậy như anh Adamour nói thì em đã có thể lodge hồ sơ luôn ạ ? em apply subclass 886 skill sponsored visa.
    đang buồn vì tưởng phải đợi đến khi có kết quả của skill assessment nên đang tính hỏi xem có nên apply graduate temporary visa 485 ko.
  2. Adamour

Adamour Thành viên mới

Trước tiên xin sponsorship
    Sau đó apply online
    Điền vào:
    - Số bảng điểm IELTS
    - Số ref Police Check
    - Số receipt khám sức khỏe
    - Số biên nhận hồ sơ Skill assessment
    và các giấy tờ khác.
    Làm ngay đi.
  3. dontcha

dontcha Thành viên mới

Dontcha có PR rồi nè.
    Uhmm... thấy nhanh lắm có tháng hơn là có à. Để xin State nomination phải có Skill assessment. Cai do rat quan trong vi no dua vao do de no cap cho minh cai Sponsor ma. Không có cái Skill assessment thì nó cấp sponsor làm chi. Thêm nữa là phải nộp cả cái CV nữa hay sao đó, thấy hồi dontcha xin vậy. Rồi list cho nó 10 năm qua mình ở đâu.
    Moi nguoi chua bao gio giong truong hop doncha phải ko? uhmm.. dontcha apply 885 nhưng mà IELTS was so terrible nên phải xin sponsor và rồi thì họ vẫn xét dưới 885. Cai sponsor cua minh phai de la cho cai TXN cua 885. Hồ sơ của dontcha tự làm, bổ sung tới lui tè le vì cái tính cẩu thả vậy mà được cấp PR cùng ngày với tụi bạn do agent làm. Tụi nó hồ sơ đầy đủ từ lâu rồi còn dontcha chỉ có lodged để lấy chỗ thui xong rùi bổ sung giấy tờ từ từ. Dontcha nghĩ tụi nó dễ lắm chứ ko phải khó như mình nghĩ đâu. Cứ theo luật, đi agent chỉ để have some ideas thôi chứ tụi nó đâu follow với worry giống như mình lo cho mình được. Dontcha rekon các trường hợp ko khó thì cứ tự đọc luật mà làm.
  4. walkie_talkie

walkie_talkie Thành viên mới

Chúc mừng bạn Dontcha nha. Bài viết bạn rất là hữu ích á, tuy có xen vài từ tiếng anh (hổng cần thiết) một chút . J/K. Nhưng hổng sao nếu như đó là thói quen của dontcha....[r2)]
  5. 3193312

3193312 Thành viên mới

Chúc mừng Dontcha co PR nhé! Tháng 6 này mình cũng apply, Dontcha có thể cho mình xin link nào nói về State Nomination không? Cảm ơn nhiều nhé....
  6. linesky

linesky Thành viên mới

Cho em hỏi một câu với ạ.
    Em thấy họ cho cái Sales and Marketing Manager là 60 điểm, vậy nếu em học chỉ là về Marketing ko thôi ( nguyên văn cái tên course của em ) thì liệu có được tính 60 điểm ko ạ.
  7. phamkhacluu

phamkhacluu Thành viên mới

thanks anh rất nhiều
  8. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Ko bạn ạ .
  9. dontcha

dontcha Thành viên mới

Ui chết, ngó lại thấy viết gì mà chút chút chêm không, kinh dị quá đi. Sorri cả nhà nghe.
    Uhmm... bạn hỏi dontcha cái link huh? bạn muốn thằng state nào? dontcha ví dụ cho bạn cái state của dontcha nghe.
    À nữa, 1 kinh nghiệm, mấy người trả lời qua điện thoại không có experience nhiều đâu vậy nên nếu có bất kỳ khúc mắc gì thì dontcha highly rekon là gửi email.
    http://www.migration.wa.gov.au/?page=contact
  10. kiemsithien

kiemsithien Thành viên mới

em đang du học lớp 12 bên úc, em có 2 người chị ruột đều sống ở đây, 1 người là công dân, 1 người là thường trú, chị em có nộp giấy tờ xin bảo lãnh mẹ và em sang đây vào tháng 12/08 theo diện đoàn tụ gia đình có đóng tiền vì nhà còn có mẹ và em, em muốn hỏi là úc nó có đòi người bảo trợ gì đó ko như lời mẹ em nói, và đợi bộ di trú trả lời có lâu không?? cám ơn các anh chị
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa