1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PR (Permanent Resident) - Part 3: các vấn đề về nhập cư Úc

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 16/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

PR (Permanent Resident) - Part 3: các vấn đề về nhập cư Úc

Đây là phần 3 của topic về các vấn đề về nhập cư.

Để tránh các câu hỏi ngây ngô và trùng lặp, mong các bạn bỏ thời gian ra xem web site của Bộ Di Trú Úc

http://www.immi.gov.au/

và 2 phần đầu của topic này

[topic]265935[/topic]

[topic]1023902[/topic]

Danh sách các ngành nghề Úc đang có nhu cầu có thể tìm thấy ở đây

http://www.immi.gov.au/allforms/pdf/1121i.pdf

Các bạn muốn thắc mắc về các vần đề về visa nhưng không liên quan đến nhập cư, xin gửi bài sang

[topic]951450[/topic]

Nếu bạn muón quảng cáo về dịch vụ di trú, xin vui lòng không gửi đây mà gửi sang

[topic]1023436[/topic]

Luật, đặc biệt là Luật Nhập cư thay đổi thường xuyên. Mọi người ở đây đều đưa ra lời khuyên theo nhưng hiểu biết của mình. Các bạn cân nhắc khi đưa ra các quyết định.

Các bạn gửi câu hỏi ở cuối phần 2 nếu chưa có câu trả lời và/hoặc vẫn muốn tìm hiểu thêm có thể gửi lại câu hỏi vào phần 3 này.

2. NightFox

NightFox Thành viên mới

Xin chào Alex, minh có câu hỏi muốn nhờ bạn giúp. Mình định xin visa PR theo diện skilled-work (175), nếu mình đủ điểm (trên 120) thì họ sẽ xét theo tiêu chí nào trong những người cũng xin như mình. Có phải họ sẽ lấy từ cao xuống thấp không?
  3. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Đủ điểm pass rồi thì 120 hay 200 cũng như nhau. Nó căn vào MODL & CSL .... chư skhông căn vào tổng số điểm, cũng không căn vào thứ tự trước sau, có trời mới biết được nó thực sự căn vào cái gì
  4. NightFox

NightFox Thành viên mới

thank!
  5. dmtk41

dmtk41 Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi bị nhiễm Virut viêm gan B thì có thể xin dịnh cư dạng Skill Worker được không. Bị dính con này. Chán
  6. fruitsalad

fruitsalad Thành viên mới

mọi ng cho e hỏi nếu e dc 110 điểm rồi, trong khi trường hợp của e chỉ cần 100 thôi ( có ng thân bảo lãnh), và nằm trong MODL nhưng ko dc trong CSL thì có khả năng dc PR ko?
    và khả năng đó có cao ko?
  7. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Skill Accounting, IE ko đc 7.0 cả 4 kn phải ko bạn .
    Chak lâu hơn CSL chứ cũng sẽ đc thôi. Lâu hơn là bao lâu thì chỉ có Trời và bọn Immi nó biết.
  8. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Luật là luật, đã có người thân bảo lãnh và học ngành trong MODL thì confident, tại sao fải cần IL 7 chấm, PR tính theo điểm , đủ điểm thì được thôi chứ có phải nhiều điểm thì cơ hội được cao hơn đâu. Vào thời điểm lodge hồ sơ nếu luật không thay đổi thì cứ dzị mà tính. Mà sao em này cứ hay lấy cái IL 7 chấm ra doạ người khác không biết.
    Có người thân dù sao vẫn có advantage hơn mấy người không có em ạ.
  9. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Hử, em có dọa ai đâu nhỉ ? Lâu hơn trong CSL thôi mà?
  10. fruitsalad

fruitsalad Thành viên mới

bạn kimdung nói đúng rồi đấy lambchop à. theo như CSL 2009 thì accounting fai dc 7.0 cả 4 kỹ năng.
    http://www.immi.gov.au/skilled/general-skilled-migration/pdf/critical-skills-list.pdf
    vấn đề là 2009-2010 budget chỉ còn 108100 ng thôi nên mình ko biết là nếu ko dc trong CSL thì có dc PR ko? vì sẽ bị xét chậm hơn --> nhiều khả năng bị hết chỗ!!!
    @kimdung: bạn làm thầy bói dc rồi đấy, haha. uhm, mình đang học acct giũa năm sau sẽ graduate và apply PR luôn nhưng IE chỉ có 6.5 thôi. hichic