1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PR (Permanent Resident) - Part 3: các vấn đề về nhập cư Úc

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 16/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Chúc mừng
    Lâu mới thấy người báo tin vui, còn toàn than vãn không à .
    Sớm chút nữa thì kịp về VN chơi Tết nhỉ
  2. moumou12

moumou12 Thành viên mới

Em đaf tốt nghiệp advanced diploma of accounting va? đang học đại học chuyên nga?nh kế toán. Em đang la?m kế toán cho công ty có 8 ngươ?i (ngoa?i kế toán em co?n pha?i la?m nhiê?u việc không tên khác) - hợp đô?ng lao động kéo da?i 1 năm - thơ?i gian la?m việc 15h/tuâ?n. Vậy, 1 năm la?m việc na?y có được tính va?o kinh nghiệm la?m việc ơ? Úc không ? Cám ơn.
  3. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Ko bạn ạ.
  4. alexanderthegreat

Thông thường, kinh nghiệm làm việc khi chưa có bằng cấp yêu cầu tối thiểu (t/h của accounting là bachelor) sẽ được coi là unskilled experience và sẽ không được tính.
  5. moumou12

moumou12 Thành viên mới

Càm ơn anh chì nhiĂ?u. Em vư?a 'òc 'iĂ?u kiẶn tình kinh nghiẶp là?m viẶc ơ? Ùc là? "at least 20 hours a week". VẶy sau khi tẮt nghiẶp 'ài hòc và?o thàng 6 nfm nay, em cò 'ược tình kinh nghiẶm là?m viẶc cho nhưfng thàng là?m viẶc cò?n lai khĂng trong khi hợp 'Ă?ng cù?a em chì? cò 15h/w? Và? cò 'iĂ?u kiẶn gì? cho cĂng ty tuyĂ?n em và?o là?m khĂng ? vì dù: cĂng ty phà?i cò bao nhiĂu nhĂn viĂn trơ? lĂn, phà?i hoàt 'Ặng ìt nhẮt 3 nfm .....
  6. alexanderthegreat

Khi cĂ bằng r"i thĂ thương lượng 'f nĂ kĂ lại hợp '"ng lĂn hơn 20h/w thĂ m>i 'ược tĂnh. Cty tĂi trợ work visa cho người khĂc 'ang Y nư>c ngoĂi thĂ m>i cần 1 s' 'iều ki?n t'i thifu. CĂn em 'ang cĂ 'iều ki?n lĂm vi?c hợp phĂp thĂ nĂ thuĂ em khĂng khĂ hơn nĂ thuĂ mấy người quĂt dọn 'Ău.
  7. choemdangky

choemdangky Thành viên mới

Các anh chị cho em hỏi một chút: 1 Traffic offence, và là lỗi rất nhẹ, thì có ảnh hưởng đến việc xin PR không nhỉ (Đã hơn 1 năm kể từ ngày em bị phạt)?
    Cảm ơn rất nhiều.
  8. alexanderthegreat

Nếu trong vụ ấy em không tranh thủ giết người, cướp của, hiếp dâm... thì không lo đâu
  9. bigboyblue

bigboyblue Thành viên mới

các bạn học accounting để xin PR giờ hẻo hết, chia buồn (trong đó có mình). thôi chuẩn bị về với mẹ, càng thích, hehe..
  10. thaiphv

thaiphv Thành viên mới

Chào anh Alex và các bạn, cho em hỏi về LLTP. Em định làm hồ sơ xin PR offshore cho em, kèm theo vợ và em bé 2 tuổi. Vậy em phải làm LLTP cho bao nhiêu người tất cả?
    Em đã đọc qua hết các bài trong cả 3 thread, nhưng không rõ sẽ nộp LLTP lúc nào?
    Mong anh Alex và các bạn chỉ giúp.
    Cảm ơn.