1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PR (Permanent Resident) - Part 3: các vấn đề về nhập cư Úc

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 16/07/2009.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Thường xĂt TR mất khoảng 15 thĂng. Từ lĂc cĂ 'ifm thi 'ến lĂc lodge thĂnh cĂng h" sơ hết thĂm 2-3 thĂng. Vậy nếu tĂnh từ lĂc cĂ 'ifm thi thĂ ngĂy cĂ TR cũng thường lĂ ngĂy ta phải b< 'Ă 'Ăt về VN. Giờ bạn cĂ cĂu trả lời r"i chứ .
  2. moumou12

moumou12 Thành viên mới

Chì ơi, em vĂfn chưa thĂng chì à .
  3. btctilu

btctilu Thành viên mới

BĂc nĂy trả lời hơi tầm bậy nhĂ.
    Thời gian xĂt bao lĂu khĂng quan trọng, 'Ă lĂ do vi?c quản lĂ của DIAC. Nhưng khi ra visa, thi visa vẩn bĂnh thường, lĂm gĂ cĂ chuy?n lĂc ra lĂ lĂc visa hết hạn.
    CĂi nĂy thĂ ch? cĂ ''i v>i student visa thĂi. CĂn TR or PR thi khĂng cĂ nhĂ. TR dĂ cĂ xĂt 2 nfm, lĂc grant thĂ trong visa m>i bắt 'ầu 18 thĂng.
    Cheers
  4. ductrungvn

ductrungvn Thành viên quen thuộc

hahha thĂ Ă trả lời của người ta cũng lĂ như thế mĂ, ch? lĂ nĂi ngược lại, ẩn Ă tĂ 'f thấy vĂ lĂ thĂi mĂ :D
  5. sunday80

sunday80 Thành viên mới

Các anh chị và các bạn ơi cho em hỏi về vấn đề "Người thân bảo lãnh"
    Em có cô cháu họ mới kết hôn với người có quốc tịch Úc vào tháng 11 năm 2009. Mối quan hệ của cô cháu đó với em hơi dài dòng thế này:
    1. Ông nội của cô cháu đó và mẹ của em là hai anh em ruột.
    2. Vậy Bố của cô cháu đó và em là anh em họ.
    Vậy cô cháu đó có đủ tư cách để làm người thân bảo lãnh cho em để được cộng điểm khi xin định cư không?
    Rất mong nhận được trả lời của mọi người.
    Em cám ơn nhiều.
  6. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Tìm cháu ruột đi, cháu họ xa quá .
    Visa 176, xem thêm ở đây
    http://www.immi.gov.au/skilled/general-skilled-migration/176/eligibility-relative-sponsor.htm
  7. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Hơn nữa, mới kết hôn năm ngoái tức là chưa có PR. Người không có PR bảo lãnh người khác làm PR sao được . Dâu rể không được tính.
  8. sunday80

sunday80 Thành viên mới

Cám ơn anh đã trả lời nhanh. Thật ra ông xã em có một bà chị ruột luôn đang ở Mel nhưng vấn đề là không thể chứng minh người đó là chị ruột vì ngày xưa khi làm hồ sơ di dân (đi theo diện gia đình chông bão lãnh) bà chị em đã làm giả một số giấy tờ để chứng minh là mình không còn anh chị em ruột thịt ở Việt Nam. Anh đã bao giờ gặp trường hợp này chưa? Hiện nay chị em đã ở Úc hơn 10 năm, đã có thường trú nhân rồi. Liệu chị em có thể khai lại nhân thân của mình mà không gặp vấn đề gì không?
  9. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Mọi người cho Chop hỏi có phải úc mới ra luật mới là ai đang nộp PR qua agent sẽ được duyệt sớm hơn người tự làm không?
    Nghe có vẻ vô lí quá nhưng vài ngưới nói vậy? Có người nộp sau tới hơn 1 năm mà đã được duyệt trước rùi mặc dù cùng visa type.
    Ai biết confirm giùm Chop với. Cảm ơn nghen
  10. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Không. Ít nhất là không có Luật thành văn nào như vậy. Bảng priority mới đảm bảo ko có trường hợp nào nam trong nhóm 1 lại chậm hơn 2, còn cùng nhóm thì chuyện 1 người chưa đến 1 tháng đã có, 1 người cả năm cũng chưa thấy tăm hơi dù hồ sơ giống nhau là bình thường.