1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PR (Permanent Resident) - Part 3: các vấn đề về nhập cư Úc

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi alexanderthegreat, 16/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. coneyhoang

coneyhoang Thành viên mới

cam on anh alex nhiêu
  2. coneyhoang

Anh Alex có thể cho mình xin YIM để có thể liên lạc và trao đổi thêm được không?
    Thanks,
  3. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn có thắc mắc gì cứ gửi lên diễn đàn. Nhiều người trả lời chẳng tốt hơn sao?. Bản thân tôi không dùng Yahoo.
  4. Kunken

Kunken Thành viên mới

Hi Alex,
    Lại là mình đây. Mình quyết định tự apply (vì tiếc tiền )
    Bạn cho mình hỏi mấy câu hỏi nha.
    1. Làm thế nào để chứng mình là mình với chồng mình vẫn đang "in a genuine and continuing relationship"?
    2. Làm thế nào để chứng "custody arrangement" cho thằng cu nhà mình? vì mình định tự apply, không có ông xã kèm theo.
    3. Nhiều cái statement mình phải làm quá, chưa biết làm ntn; nếu chẳng may mình làm không đúng ý của họ thì ntn nhỉ, họ yêu cầu mình làm lại hay là reject hồ sơ của mình luôn???
    Cám ơn Alex nhiều nha.
  5. thaiphv

thaiphv Thành viên mới

Các anh chị và các bạn cho mình hỏi, giả sử sau này mình có xin được việc làm, nhưng không giống với công việc mà mình được công nhận khi xin visa, vậy thì có ảnh hưởng đến việc xin PR không vậy?
    Xin cảm ơn.
  6. khongbietgi2007

khongbietgi2007 Thành viên mới

:( , theo mình nghĩ khi đặt câu hỏi nếu bạn là người mới ( xin lỗi nếu sai ) thì nên trình bày các thông tin có thể được : vd visa của bạn đang là diện gì , bạn đang làm gì và sau này định xin PR theo dạng nào ... thì mới có thể tư vấn được chứ . Chứ hỏi chung chung thế này ...
  7. coneyhoang

OK ;-).
    Úc lại thay đổi priority để xử lý hồ sơ nữa rồi, ngày 23-Sep, bi giờ lại ưu tiên hơn cho các case được approve từ employer và state; trong trường hợp của mình đã được C/O kêu kham sức khoẻ và nộp LLTP, liệu nó có làm tiếp cho mình không hay phải delay và ngồi chờ mấy trường hợp kia làm xong?
    Thanks,
  8. Adamour

Adamour Thành viên mới

đã bỏ công xem và đòi giấy thì phải làm chớ
  9. coneyhoang

Cảm ơn Adamour, mình cũng nghĩ là người ta sẽ làm như bình thường, nhưng vì trước đây có một người bạn của mình cũng được kêu khám sức khoẻ và nộp LLTP, trong năm 2008, nhưng rồi đầu 2009 lại có quy định mới về CSL, bạn mình chỉ ở trong MODL nên cuối cùng cũng phải chờ, tới giờ cũng chưa đi được lun, nghe nói phải cuối 2010 người ta mới proces tới. hy vong minh khong bi delay nhu vay
    cam on again ;-)
  10. bundoora

bundoora Thành viên mới

Cuối tháng 9 vừa rồi, sau khi bổ sung giấy khám sức khỏe.... hồ sơ của mình đã được approved. Trước đó DIAC cũng email hỏi mình muốn grant visa trước khi sanh hay sau khi sanh và mình quyết định grant trước khi sanh luôn. Thời gian trước có lẽ do hồ sơ của mình bị đổi case officer (mình thấy tên người xét lúc sau này là tên khác) nên phải chờ mất 2 tháng. Chứ giai đoạn cuối họ xét rất nhanh, trưa mình trả lời muốn grant ngay lập tức là 1 tiếng sau đã nhận được Grant letter từ DIAC rồi.
    Mấy tuần vừa rồi lu bu chuẩn bị để đi nên mình không vào forum cảm ơn các bạn được. Mình cảm ơn Adamour và các bạn trong box Úc rất nhiều vì đã chia sẻ kinh nghiệm với những người mới như mình.
    Chúc box Úc luôn vui vẻ nha!