1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PROACE ABS POWER 1000: Kiêu hãnh và định kiến

Chủ đề trong 'Cầu lông' bởi nat.anthro, 13/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nat.anthro

nat.anthro Thành viên quen thuộc

PROACE ABS POWER 1000: Kiêu hãnh và định kiến

PRO ACE ABS 1000 có thể nói là một con quái thú. Khi ngắm nó trong tay mình tôi có cảm giác như gai lạnh, vừa hưng phấn vừa run run. Vì nó là ABS 1000: Con quái thú của niềm kiêu hãnh và những định kiến
    Kiêu hãnh ư?
    Chẳng phải bàn thêm nhiều. Có thể ở ngoài lãnh thổ VN nó có những người anh em...man dại hơn nhưng xét trong khuôn viên Việt Nam thì ABS 1000 vẫn lạnh lùng chiếm riêng một vị trí chót vót trên bảng hạng PROACE.
    Sẽ là thừa nếu diễn giải nó thế nào. Đơn giản nhiều tay vợt hàng đầu VN đã tin tưởng và coi nó là tri kỷ trong những lần chinh chiến khắp trong Nam, ngoài Bắc. Có thể nói số vận động viên chuyên nghiệp ngày nay trong các giải quốc nội sử dụng ABS 1000 của PROACE nhiều hơn hẳn YONEX. Có thẻ bạn hoài nghi nhưng nó phải thế nào mới được xuất hiện trong tay các hảo thủ hàng đầu VN chứ ?
    Điểm thứ 2 tuy là phụ nhưng ABS cũng chót vót về giá. So với những người anh em cùng dòng PROACE, nó đứng riêng ra một góc. Lạnh lùng và kiêu hãng với giá 2 triệu. Và dù muốn dù không bạn có nghĩ rằng cũng ít nhiều muốn được thử cẩm nó đánh 1 trận. Nhưng 2 triệu cũng là cả một món xiền không nhỏ.
    So sánh với những cây đỉnh cao của YONEX, Nó chưa có giá CHÁT bằng nhưng sở hữu nó, có nó trong tay...chủ nhân có thể cảm nhận được uy lực của nó.. kiêu hãnh và tự tin trước bất cứ cây vợt nào từ phía sân bên kia lưới.
    Màu sắc thể hiện của ABS hao hao mang dáng vẻ của gam màu xe Ferari. Sự thể hiện màu chủ đạo đen, phủ lớp sơn bóng bên ngoài giúp nó kiêu hãng và mạnh mẽ. Cách phối màu đen bạc.. tạo ra cảm giác về tốc độ, uy lực tiềm tàng không giới hạn.
    Cấu kết trong khuôn khổ 3u2g chuẩn nhưng đầy cá tính, với 4 cụm gân nổi trên vành đai căng cước nhìn nó hầm hố và mạnh mẽ. Thể hiện đầy đủ cá tính mạnh mẽ và bản lĩnh của một cây vợt công hàng đầu.

VÀ ĐỊNH KIẾN:
    ABS 1000 như một con thú hoang khó thuần dưỡng. Nó giống như một con sói hoang mà bạn định thuần hóa. Sinh ra là một cây vợt mang sức công phá bất tuyệt nên nó chỉ nể sợ và bị thuần phục bởi những ai yêu lối đánh tấn công mạnh mẽ đầy uy lực. ABS 1000 không phải là là yểu diệu thục nữ, quân tử hảo cầu....nó ngang ngạch và sẽ bung phá hết tính năng trong tay những ai cảm nhận và muốn chinh phục nó bằng chính sức mạnh của mình.
    Về giá và lại về giá. Cao hơn khả năng của đa số người yêu nó. Ví dụ là mình. Ky cóp mãi mới mua được 1 con...thích thì lôi ra ngắm. Bởi vậy nó cũng là một định kiến: Chát tiền.
  2. nat.anthro

Xin các bác chớ đánh đòn E và khép tội em làm MAKETTING con ABS 1000. Chẳng qua là em thích nó nên review thôi. Các bác cớ hiểu nhầm. Xưa nay E vẫn bán chẳng cần tiếp thị.
    Hiện có 3 cây hàng khủng BRAND NEW. Giá chuẩn 1.4 triệu-tặng 1 cước công PRO 66 nhập khẩu từ ENGLAND.
    Số điện thoại em thì các bác biết roài: 0912206808
    To : Anh Quân-Anh đặt hàng nhưng số máy của anh gọi toàn tạm khóa thôi. Hy vọng anh đọc được bài này và liên lạc với em sớm. Muộn em bán hết...ko giữ được ABS 1000 cho anh đâu.
    Được nat.anthro sửa chữa / chuyển vào 15:53 ngày 13/09/2007
    Được nat.anthro sửa chữa / chuyển vào 15:57 ngày 13/09/2007
  3. nat.anthro

Bài review còn tiếp. Các bác đồng ý ủng hộ em sẽ phân tích thêm. Viết quá đà mất hay. Cụ thể là điểm khác biết giữa dòng ABS 1000 đầu và các cây đời sau cùng những tính năng khác của cây vợt này. Tạm thế đã
  4. hungpvgas

hungpvgas Thành viên mới

Hàng này là của nước nào vậy bác?
  5. nat.anthro

PROACE là thương hiệu UK . Các bro nhìn trên bao vợt là biết liền. Có quốc kỳ Anh to đùng.
    Xưa ở VN chưa có công ty thứ cấp thì vợt được chuyển chủ yếu từ Đài Loan về ( loại này có logo chữ P cách điệu). Sau có công ty con ở BÌNH DƯƠNG thì ko cần ship hàng nữa. PROACE Việt Nam tự khẳng định mình với logo mới. PROACE VN hiện là nhà tài trợ của nhiều đội tuyển. Họ vào VN tuy chưa có bề dày vai chục năm như YONEX nhưng đã nhanh chóng chiếm lĩnh thị phần ở Việt Nam. Về thương hiệu cũng đã rất tốt, giá vợt thương rẻ hơn so với YONEX nên khá được lòng giới mộ điệu Baminton. Nói chung hiện nay PRO là phổ biến cả 3 miền Bắc Trung Nam.
  6. haitac85

haitac85 Thành viên mới

Phải công nhận là hàng này thông dụng, đi đâu cũng thấy. Giá cả cũng phải chăng và có nhiều mức cho từng người chơi. Nhưng theo em thì hình như hàng này toàn ở TQ về thôi cũng xách tay nhưng theo đường tiểu nghạch thì phảiChứ vợt Anh thì làm gì có cái giá đấy. Hay là công nghệ của Anh còn sản xuất tại TQNói vậy thôi chứ hàng này cũng khá nếu xét trên tổng thể, còn nó sản xuất ở đâu thì mình chơi thấy phù hợp là ổn rồi. Em nói thế có gì sai mọi người chỉ giúp và bỏ quá cho mà bác này vừa bảo con ABS 1000 vào mùa thóc cao gạo kèm nên cháy hàng mà sao giờ lại thấy những 3 em cơ à. Đúng là buôn bán có khác. Thôi không làm phiền để bác còn bán hàng chứ. Lượng thứ nếu có gì không phảiThích thì cũng thích có một em để ngắm nhưng cái giá đấy thì phải đợi thêm thời gian nữa mới có đủ khả năng
  7. nat.anthro

Oan uổng wa !!
    Thứ nhất Em xin phép đính chính ABS ko phải là hàng wảu ái nỉ-China như bác hải tặc đã góp ý. Em nó có đẩy đủ CO - CQ và tem chống hàng giả của BỘ CÔNG AN. Bác nào có máy soi tiên xem cái là biết tem xanh lét ngay.
    Còn vụ hàng họ-Cả nhà thông cảm-Em là người đại diện bán-Có vợt thì em bán. Chưa có mà khách đặt chả là cháy thì là gì. Có nhiều lúc chủ cây vợt (xin phép dấu tên) chưa cần tiền nên chưa nhờ bán=cháy hàng toàn tập.
    Vợt ABS 1000 đời đầu có cánh tay đòn nhỏ hơn nên nhìn thanh thoát hơn. Các đời sau được tăng công và nhấn mạnh ưu điểm của hệ thống trợ lực ABS nên nó nhỉnh hơn. Uy lực của ABS 1000 nhờ những cải tiến sau này trở thành vô tiền khoáng hậu tùy vào lực bung phá của cổ tay người dùng.
    Sẽ review dần. E đi học tếng anh cái đã
  8. muschino

muschino Thành viên mới

Pro hàng Wo-ái-nỉ China đó bạn hiền à. Cóc phải của anh iếc gì hết. Tớ có quyển catalogue của nó nìa, ai thích mình tặng...
  9. nat.anthro

Thì Em bảo là hãng mẹ nó ở UK mà. Ngoài ra còn có những đại diện khác ở ĐÀI LOAN, VIỆT NAM, CHINA. Con vợt Em có do đại diện PROACE VN cung cấp. Em không rõ nhưng tuyệt đối không khẳng định là nó là MADE IN UK mà, các bác đọc xem. Chỉ nói hãng mẹ nó là ở UK thôi. Cưóc tặng kèm theo vợt thì nhập khẩu từ Anh xịn đét. Nhưng không thấy trong CQ nói nó là CHINA. Có sao báo vậy. Thân vợt ghi VNQC-tức có liên quan đến PROACE VN. TEM BÌ theo vợt chả thấy ghi dòng tiếng tàu nào hết. Đặc tiếng anh và viếng việt thôi. Cứ trình báo cho mọi người được rõ.
    To Mus: Cho mình con Cà ta lố đê...thỉnh thoảng ngắm cho đỡ buồn. À mà thẳng bạn mình có con Yonex Ti Cacbon 8 hàng SP-Xin chuyên gia cho cái giá. Có thằng định mua mà nó ko biết bán giá mấy tiền. Thanks bro
    Được nat.anthro sửa chữa / chuyển vào 14:11 ngày 14/09/2007
  10. muschino

muschino Thành viên mới

An tâm, tui nói cho là cho mà. Khi nào gặp tui đưa cho, tiếc gì cái quyển catalogue đó. Mà nói Pro hãng Mẹ ở Anh cũng là bậy đó...kiểm tra biết liền ... hàng ở VN nếu nói của Anh toàn nói dóc với nhau thôi...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa