1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Proceedings of the 1st International Conference on Attacking Newton and Einstein (ICANE 2006)

Chủ đề trong 'Vật lý học' bởi werty98, 25/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nova_ck

nova_ck Thành viên mới

Đúng đấy, nên chấm dứt chuyện tranh cãi ở đây, vì ai sai ai đúng ta cũng biết rõ cả rồi. Còn loanh quanh tranh luận với cao thủ đệ nhất cãi cùn ( như bác mathotinhang) thì không thấng nổi đâu ,chỉ tốn công vô ích .Đúng là cao thủ thật , cãi cùn nhất ttvnol.
  2. mathotinhlang

mathotinhlang Thành viên quen thuộc

Hiii cái bác này chuối vật vã!!!! cãi không lại thì tự mình nhủ thầm là nó cãi cùn!! hiii đúng là AQ!!!!
  3. mathotinhlang

Hic!!!! đạo đức giả!!!!
    Vậy bạn nên xem lại hành vi của mình lúc đầu như thế nào???
    Ai mà không biết, người đó chính là bạn chứ ai!
    PS: chạy hết rồi hả, bữa tiệc mới bắt đầu mở màn thôi mà!!! lời dụng việc bác Trí không có ở đây để tự bảo vệ mình thì xông vào xỉ vả ngưòi ta, bây giờ bị đe doạ xỉ vả lại thì bỏ chạy hết cả!
    làm mình mất cả hứng!!!
  4. eurika

eurika Thành viên mới

Thong dong thả thuyền ra biển cả.
    Hứng gió trời mây, ngây ngất lòng.
    Lơ ngơ, lễnh đểnh trong ảo giác.
    Tâm thần lúc nào cũng chẳng hay.
  5. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Hơ hơ, tôi không phải tự vả vào miệng mình, mà là chúng tôi đang vả bôm bốp vào miệng bác đấy, bác mặt hô, tính lẳng ạ. Chắc bác uyên thâm quá nên không nhận thấy đấy. Em cãi sắc chứ có cùn như bác đâu. Bác đừng lấy diễn đàn khoa học này làm chỗ thực hành cho phương pháp cãi cùn của bác nữa, bác ạ. Bác thích cãi cùn thì cứ lập hẳn một cái topic bên Tranh luận, em sang hầu chuyện bác, xem ai cùn hơn!
    Được dangiaothong sửa chữa / chuyển vào 11:24 ngày 04/12/2006
  6. lonesome

lonesome LSVH, 7xSG Moderator

Không ngờ 1 cao thủ như Quý thiền sư lại viết 1 câu thế này. Hỏi bác mấy câu:
    1/ Suy luận của bác Trí đúnh hay sai, bác ấy có đưa ra được tiên đề nào không và, nhân tiện hỏi bác luôn, bác hiểu tiên đề là gì? (Cấm bác hỏi lại cái kiểu: "Lonesome định nghĩa trước đi rồi tôi sẽ định nghĩa cho lonesome nghe" nhé - chiêu này xưa rồi bác Quý ạ)
    2/ Đọc câu: Hơn nữa lý thuyết của bác Trí không sai không có nghĩa là A va N không sai! không hiểu bác muốn nói ý nào trong 2 ý sau:
    a/ Ông Trí không sai, N&E không sai --> Ông Trí cũng đúng ---> N&E sai ---> bác tự mâu thuẫn
    b/ Ông Trí sai nhưng N&E cũng chưa chắc đúng: chuyện E chưa hòan thiện được lý thuyết của mình thì các bác khác có nói rồi. Chưa hòan thiện không có nghĩa là sai vì ít nhất cho tới hiện nay người ta vẫn áp dụng đựơc các lý htuyết của N&E vào khoa học, bác Quý ạ.
    Em nhớ hồi xưa bác tuyên bố ròi TTVNOL rồi àm sao bác vẫn quay lại đây? Thế là hoá ra bác đang tự vả vào mặt mình đấy à?
    Bác thích có người cãi nhau thì em xin hầu chuyện bác vậy.
  7. lonesome

Bác Quý đọc lại bài này em mới lượm được:
    Ai nấy đều còn nhớ câu chuyện đại trí thức Nguyenducquyzen (NDQzen) chót vào TL trình diễn, xem TL như chốn không người, chẳng mấy chốc ngã nhào, vì thực tài không có, kiến thức lỗ ma, lỗ mỗ, đầu voi, đuôi chuột mà lại huênh hoang quá đỗi, toàn nói nhảm. Đến khi nhận ra, lại không đủ dũng khí quên đi sự thất thố ban đầu, mà vui vẻ cùng anh em (NDQzen không có được dũng khí của Khacvanglai, có sơ suất thì sửa, anh em vẫn quý mến như thường), đến nỗi phải dứt áo ra đi, mà lòng còn ngậm ngùi nuối tiếc, phải quay lại một lần mới nghe.
    TL vốn chẳng ghét bỏ gì đại trí thức NDQzen, chỉ vì thấy có sự nói nhảm, e làm hại đến trào lưu phát triển của khoa học, nên đa`nh nhắc nhở đại trí thức rằng e mơ tơ (tài tử, không chuyên) thì đừng làm lố, nhưng đại trí thức một mực không nghe, cho rằng TL đố kỵ, ghen ghét, bức hại đại trí thức. Đại trí thức quyết tâm sẽ tu nghiệp tiếp, rồi tung thêm một chưởng mới gọi là Giả Kim Thuật (GKT), cho ai nấy đều phải thấy rõ sự bác học (học rộng), uyên thâm, mà lại còn rờ rỡ của đại trí thức.
    Lại nói GKT là một phong trào mang đầy ảo tưởng của nhiều thầy tu, thầy pháp, thầy phù thuỷ, kiêm nhà hoá học nghiệp dư thuở xa xưa, quyết chí chế tác ra vàng từ chì, làm vẻ vang cho sự nghiệp hoá học, làm giàu cho bản thân và cho xã hội, để lại tiếng thơm muôn đời, con cháu sau này phải nhất mực ngưỡng mộ. Sự thiếu kiến thức khoa học ấy của các vị tất nhiên là thất bại, nhưng ở thời kỳ hoá học còn sơ khai như vậy, thì phong trào đó đã đem lại một số phát hiện mới về hoá học một cách ngẫu nhiên, trong quá trình mầy mò chế vàng từ chì.
    Đại trí thức NDQzen sau khi nghiên cứu từ các trước tác phổ biến khoa học cho đại chúng, từ Phật pháp, đã phát hiện ra rằng các nhà GKT thất bại không phải vì định hướng sai, mà vì họ còn chưa biết ete là gì, tam đoạn luận cũng không biết nốt, thất bại là phải. Nghĩ thế đại trí thức quyết định sẽ khôi phục, và minh oan cho phong trào này, quyết chí dùng ete và tam đoạn luận để chế ra vàng từ chì, lúc ấy thử xem TL có còn nhắm mắt làm ngơ trước tài năng xuất chúng của mình nữa không. Rồi thì lũ TL có đứa nào quen thói phen (fan) này, phen nọ, ma` đến xin chữ ký của đại trí thức, thì sẽ không tha, đá đít đuổi đi, chữ ký chữ kiếc của đại trí thức quyết không thể cho bọn ngu lâu mà còn khinh người ấy được.
    Ngoài lề thế để thấy rằng TL thật là hấp dẫn, và nhân thể giới thiệu nốt về GKT cho nó xứng với ete, kẻo sau này lại có vị vào rao bán GKT thì khốn cho TL.

http://www.vietkey.net/forum/archive/index.php/t-249.html
    Được lonesome sửa chữa / chuyển vào 10:27 ngày 04/12/2006
  8. mathotinhlang

Hơ hơ.. như mà sao em cứ thấy bác tự lấy tay bác vả vào miệng bác dôm đốp thế nhỉ hiiii, mình vừa tự vả vào miệng mình rồi tự nghĩ đó là miệng người khác, để rồi tự sướng rõ là AQ!
    Em thấy bác đang lấy diễn đàn này để thực hành phương pháp cãi cùn của bác đấy!
    Bác thích cãi cùn thì cứ lập hẳn một cái topic bên Tranh luận, em sang hầu chuyện bác, xem ai cùn hơn!
  9. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Trích từ ...
    Hơ hơ.. như mà sao em cứ thấy bác tự lấy tay bác vả vào miệng bác dôm đốp thế nhỉ hiiii, mình vừa tự vả vào miệng mình rồi tự nghĩ đó là miệng người khác, để rồi tự sướng rõ là AQ!
    Đấy là bác thấy, còn mọi người lại thấy giống em? Không biết ai đúng, ai sai, ai là AQ đây?
    Trích từ ...
    Bác đang tự cho mình cãi sắc tức là cãi cùn đáy ạ!
    Cái này có đúng với trường hợp của bác không?
  10. lonesome

Bác Quý đang cố tình bỏ qua các câu hỏi của em. Lâu ngày rồi mà bác vẫn thế, chẳng khá hơn được tý nào.
    Thiên hạ cãi nhau vô địch thủ Nguyenducquyzen hoá ra là chỉ có cái danh là thật.