1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Q&A: Mọi thắc mắc liên quan về TP Cần Thơ , Cách thức tham gia diễn đàn,... các vấn đề khác xin tập

Chủ đề trong 'Cần Thơ' bởi nes, 10/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Cara77

Cara77 Thành viên mới

2. leo_168

leo_168 Thành viên mới

Xin lỗi vì mình gọi tắt thành ra sai tên nha. Chính xác là đài phát thanh truyền hình thành phố Cần thơ. Vì mình hiện có một đĩa tin của đài Cần thơ, muốn làm bìa đĩa, nhưng kiếm hòai mà ko thấy Logo. cám ơn các bạn trước nha.
    leo_168
    Được leo_168 sửa chữa / chuyển vào 16:06 ngày 08/12/2006
  3. Cara77

Cara77 Thành viên mới

4. Cara77

Cara77 Thành viên mới

Pó tay, dân tình truyền hình địa phương không chơi với net rồi.
    Cara đề nghị 2 cách giải quyết :
    1- Mang máy ảnh ra chụp cái logo của nó ở ngay cổng đài, sau đó chèn vào Corel hay AI mà vẽ lại.
    2- Tìm một người quen nào đó xin file logo ( Cara nghĩ là file Tiff hay cdr, ai chắc hiếm, có thể xin được file Jpeg thôi)
    Chúc bạn may mắn, mình cũng thử rồi nhưng không thể tìm thấy được.
    http://www.vtv.org.vn/home/vtv/daidiaphuong.html
  5. ngoisaotimban

ngoisaotimban Thành viên rất tích cực

Bạn có thể vào những đường link của giacmoxua và Cara rồi chụp ảnh màn hình. Sau đó dùng photoshop e*** lại thành file cần thiết.
    Không hiểu ý bạn muốn tìm logo như thế nào? Bạn có thể pm nick YIM : ngoisao_timban, mình sẽ cố gắng giúp bạn nếu bạn không thành thạo photoshop. Chúc vui
  6. Cara77

Cara77 Thành viên mới

Nhân tiện có bé Kevin cần chuyển gold, Cara xin post bài hướng dẫn cách thức chuyển gold cho các thành viên mới chưa biết luật.
    Các bước thực hiện hơi dài dòng, mong các bạn theo dõi.
    Vì vấn đề chuyển gold thường là do các đồng chí bên box Gameshow có nhu cầu, chứ những box khác thì ít có giao dịch này,và moderator bình thường ở các box khác (chẳng hạn box Cần Thơ) không có quyền set gold đâu... nên khi muốn yêu cầu chuyển gold, ta phải vào box Gameshow :
    http://www7.ttvnol.com/forum/gameshow.ttvn
    Sau đó, bạn phải tìm cho ra 1 topic chuyên thực hiện yêu cầu chuyển khỏan. Lý do mà Cara nói bạn cần tìm topic này (thay vì đưa ngay cái link trực tiếp, chẳng hạn http://www7.ttvnol.com/forum/gameshow/841782/trang-1.ttvn ) là do mỗi khi topic đạt 100 trang, các supermod và admin sẽ tạo 1 topic mới và khóa topi cũ, do đó, bạn sẽ không dùng lại cái link cũ được mà cần tìm đúng ngay topic đang được sử dụng.
    Bước thứ 3 là điền vào những nội dung được yêu cầu :
    Đơn xin chuyển khoản
    Kính gửi HĐQT
    Tôi là .....
    Hiện tôi đang có một số gold là .......
    Tôi muốn chuyển cho bạn tôi là ...... một số gold là ..... gold
    Tôi xin chịu phí chuyển khoản là 5%
    Tức là tôi sẽ mất đi một số gold là .... gold ( Bao gồm cả số gold tôi chuyển cho bạn tôi và phí chuyển khoản )
    HĐQT có thể lấy gold của tôi tại bài viết này.
    Bạn tôi sẽ quote bài viết này và HĐQT chuyển cho bạn tại bài viết đó (người nhận bắt buộc phải vào đây quote)
    Xin chân thành cảm ơn

Bước thứ 4 : bạn cần phải thông báo cho người bạn của mình (đúng nick mà bạn đã ghi trong mục ở trên) vào quote bài tại topic này, khi đó , gold trong nick bạn sẽ được 1 người nào đó đủ thẩm quyền chuyển qua nick bạn của bạn.
  7. leo_168

leo_168 Thành viên mới

Em cám ơn chi Cara đã giúp đỡ.
    hiện tại, Leo dang ở TpHCM nên ko thể xuống Cần Thơ, chụp lại Logo rùi sửa như có bạn đã đề nghị. Nếu bạn nào ở Cần Thơ, bạn có thể chụp dùm Leo 1tấm hình, or bạn có thể chép dùm Leo 1 cái tin thời sự, hay spot quảng cáo nào đó trên đài CT (miển sao có logo dùm Leo, sau đo, Leo sẽ chụp lại logo đó). Tiếc là nhà Leo ko bắt dc đài Cần Thơ,
    Cám ơn các bạn nhiều.
  8. Cara77

Cara77 Thành viên mới

Nhí ui, làm được vụ này hông ?
  9. viettaydo

viettaydo Thành viên mới

bác liên lạc với anh Băng Thạch là phóng tinh viên của đài tàn hình thử xem 0919007900. Nhà anh này có intẹcnét chắc ảnh có thể gởi.
  10. giacmoxua

giacmoxua Thành viên mới

Cho mình hỏi, ở Việt Nam có sử dụng mạng internet không dây không?Nếu có thì máy vi tính bàn sử dụng được không? Cách sử dụng?Chi phí?
    Cám ơn trước nha!!!!!!!!!!!!!!!!!