1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

QE3 là cái gì vậy các bác?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi okiaemdayah, 24/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. okiaemdayah

okiaemdayah Thành viên mới

EM đọc tin thấy thời điểm hiện tại người ta đang nói về QE3, tra GG thì tiếng Anh. Vậy QE3 là gì và tác dụng của nó như thế nào vậy các bác? Mấy nước Hy Lạp, TBN suy thoái như thế, chẳng nhẽ chúng nó đang giảm phát chứ kô phải lạm phát à?Thanks các bác!
  2. aodaiDTD

aodaiDTD Thành viên quen thuộc

QE3 là viết tắt của Quantitative easing lần 3, còn về giải thích cụ thể, bạn click và link sau nhé: https://dudoankinhte.wordpress.com/2011/09/18/qe3/
    Bài viết cũ, có giá trị tham khảo.

3. okiaemdayah

okiaemdayah Thành viên mới

Cám ơn vì trích dẫn của bạn aodaiDTD, quả thực nhiều thông tin rất bổ ích với mình. Mỹ đã kô thể tung thêm gói QE vì lãi suất quá thấp rồi. Liệu EU có "làm theo " anh bạn Mỹ khi tung gói QE để cứu các ngân hàng Châu Âu không nhỉ? tính chất của phương án trên có giống như tính chất của gói QE của Mỹ mà bạn aodaiDTD nói ở trên không ?
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Cám ơn vì trích dẫn của bạn aodaiDTD, quả thực nhiều thông tin rất bổ ích với mình. Mỹ đã kô thể tung thêm gói QE vì lãi suất quá thấp rồi. Liệu EU có "làm theo " anh bạn Mỹ khi tung gói QE để cứu các ngân hàng Châu Âu không nhỉ? tính chất của phương án trên có giống như tính chất của gói QE của Mỹ mà bạn aodaiDTD nói ở trên không ?