1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

QHTD mà không có bảo vệ thì có thai không

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi 1111111111, 29/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 1111111111

1111111111 Thành viên mới Đang bị khóa

QHTD mà không có bảo vệ thì có thai không

mọi người ơi !!!
    Em tuần trước đã trót dại với bạn trai của em mà không có sự bảo vệ gì hết , bây giờ em rất sợ có thai .
    Xin mọi người cho em 1 lời khuyên .
    cám ơn mọi người
  2. pvc1

pvc1 Thành viên mới

Cầu chúa cho đừng bị dính đi, và đi mua que thử về mà thử, nếu 2 vạch thì gọi bạn trai đến bàn cách giải quyết.
    Hết cách rồi.
    I came, I saw, and I conquer" - ****** Caesar
  3. RandomWalker

RandomWalker Thành viên mới

Đề nghị các bạn tránh đặt tên chủ đề một cách chung chung. Nên chọn cho chủ đề một cái tên liên quan đến nội dung ở trong. Ví dụ như chủ đề này, tôi gợi ý đổi tên là "Trót dại với bạn trai, tôi phải làm gì bây giờ ? ".
    Lang Thang Vất Vơ ( random walker )
  4. dot223

dot223 Thành viên rất tích cực

1. Đi kiểm tra (và cầu nguyện).
    2. Lần sau nhớ cài chốt an toàn của súng trước khi diễn tập.
    If you read the following sentence, you are stupid. You are stupid.
  5. Dodunghiep

Dodunghiep Thành viên rất tích cực

Mua Quicktic về thử ngay em ạ, có gì thì giải quyết ngay đi chứ không để lâu thì khó giải quyết lắm em ạ
    Thà yêu một lần để rồi mất còn hơn chẳng mất mát bao giờ
  6. risky99

risky99 Thành viên rất tích cực

chỉ vì thích sướng ko dùng bao cao su nên mới phải lo lắng thế này. Ko những có thể có thai mà còn có nhiều thứ khác
    quick stick chỉ cho kết quả khi mà quá kỳ vài ngày thôi, chứ mới tuần trước thì thử có tác dụng gì
  7. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Chào 1111111111,
    QUICK STICK là dụng cụ phát hiện sớm khả năng thụ thai kể từ ngày 8-10 sau khi thụ tinh vì dựa trên nguyên lý kháng nguyên-kháng thể. Do que thử chứa kháng thể đơn dòng chống kháng nguyên HCG - chất do hoàng thể tạo nên- nên cũng có thể cho kết quả dương tính giả trong một số bệnh như ung thư buồng trứng, tụy, gan và dạ dày.
    Tóm lại, trong trường hợp của bạn, cần mua que thử thai về để xác định tình trạng của mình. Nếu dương tính, việc xử lý tuỳ thuộc vào dự tính của bạn và người bạn trai.
    Cần thông tin cụ thể hơn thì PM cho tôi nhé.
    Thân ái

"TỪ BI" OR NOT "TỪ BI" ?
  8. technicolor

technicolor Thành viên mới

Mọi người khuyên thế còn chung chung quá, để anh bảo em chi tiết hơn nhé.
    Trước hết em hãy yên tâm là việc có bầu hoàn toàn ko đơn giản. Nếu ko thì đã ko có ối ông bố bà mẹ đau khổ vì ko thể có con, phải dùng các kiểu phi truyền thống khác.
    Để có bầu thì trứng phải rụng (ở ngày thứ 14 của kỳ kinh), em hãy xác định lần vừa rồi bọn em quan hệ ở ngày bao nhiêu của kỳ kinh. Nên nhớ là đếm kể từ ngày có kinh nhé. Nếu giai đoạn của em ko đều hoặc dài thì chia làm hai. Ví dụ nếu là 40 ngày thì trứng rụng ở ngày thứ 20.
    Nếu bọn em quan hệ trong khoảng 2 ngày trên dưới ngày trứng rụng thì khả năng có bầu là cao đấy, vì bây giờ muộn rồi nên chỉ còn cách theo dõi thôi. Nếu có bầu thì vào đây mọi người tư vấn tiếp. Nhưng anh nghĩ là ổn thôi. Quickstick dùng để thử thai cũng được đấy nhưng thử hai lần cho chắc và nhớ làm đúng hướng dẫn ví dụ ko nên để nước tiểu nhiều quá.
    Và em cũng đừng lo lắng nhiều, chuyện đã xẩy ra rồi sao làm lại được nữa, lo lắng có thể khiến em bị chậm kinh vì tâm lý (ko phải vì có bầu) làm em càng lo hơn nữa đấy.
    Tóm lại là anh khuyên em lần sau đừng đùa với lửa nữa, cố gắng giữ đến khi cưới nhé. Có bầu chỉ là một hệ quả của quan hệ trước hôn nhân thôi, còn nhiều vấn đề về tâm lý và kiến thức nữa. Dù sao thì cũng nên trang bị đủ cho mình trước khi học làm "NGƯỜI LỚN" .
    technicolor
  9. 1111111111

1111111111 Thành viên mới Đang bị khóa

em bị dính rui` cac'' anh chị ơi , thời gian bao nhiêu lâu thì có thể dùng thuốc ha các anh ,
    và bây giờ em phải làm cái gì , cho em lời khuyên với.
    cám ơn mọi người
  10. boylongbong

boylongbong Thành viên mới

Mới có mấy ngày làm sao mà bạn biết được là dính hay không, theo tôi bạn nên đợi thêm 3-4 ngày nữa rồi thử lại xem. Nếu bạn đã dính rồi, nên gặp ngay bạn trai của bạn bàn xem cách giải quyết như thế nào. Nếu hai bạn đã đủ tuối, công việc làm ổn định, và muốn nuôi đứa bé này, thì mọi việc trở nên thật đơn giản, sao thì bạn tự quyết định lấy. Còn trường hợp hai bạn chưa có gì ổn định, hay đang là sinh viên hoăc tệ hơ là học sinh, thì tốt nhất nên giải quyết đi, nói ra có vẻ hơi tàn nhẫn, nhưng nếu có đứa bé vào lúc này thì sẽ hoàn toàn khong tốt cho bạn và cho cả đứa bé sau na`y nữa, sẽ có rất nhiều rắc rôi mà bạn không lường trước được đâu. Nếu phát hiện thai sớm trong vòng dưới 1,5 tháng thì việc giải quyết rất đơn giản. Bạn chỉ cần uống một viên thuốc là xong ngay thôi. Dương nhiên là sẽ có những tác dụng phụ, nhưng vẫn không nguy hiểm bằng việc bạn để cái thai nhiều tháng rồi mới tính chuyện giải quyết. Lúc đó phải sử dụng đến phương pháp Côvắc, rất nguy hiểm có thể chết (do mất máu quá nhiều, thường là khi thai đã trên 6 tháng), hoăc vô sinh. Bạn có thể nói với những người thân trong gia đình bạn (mẹ hay chị gái), hay những người lớn tuổi có kinh nghiệm, họ sẽ giúp bạn. Hoặc bạn có thể một mình vào bệnh viện. Tuyệt đối là không đi các cơ sở tư nhân bên ngoài, hay các "phương pháp dân gian", nếu bạn còn quý thiên chức làm mẹ và sing mạng của mình. "Làm" lần đầu hay như bất kỳ lần nào thì cũng có khả năng "dính" như nhau, dừng có mà nghe lời xúi dại của mấy người ở trên. Nhưng mà đứa bé đó cũng là một con người đấy nhé, nếu phá thai là bạn đã làm mất đi một sự sống đấy. Điều này chắc bạn hiểu. Tôi thật không thể hiểu, hình như chỉ có mình bạn là quan tâm đến việc có thai hay sao, còn anh bạn trai của bạn đâu, anh ta có thắc mắc gì không (nếu có chắc bạn đã không lên đây để nhờ giúp đỡ rồi). Tôi thấy bạn trai của bạn thật ích kỷ, và vô trách nhiệm. Mặc dù biết như vậy là sẽ có thai mà anh ta vẫn làm, để hưởng thụ những dục vọng ấy. Để mặc bạn ra sao thì ra. Chắc anh ta lại nói là vì tình yêu chứ gì, tôi còn lạ gì chuyện ấy nữa. Sách nói về mấy chuyện này nhiều lắm, bạn mua về mà đọc. Chuyện cần nhất bây giời là bạn phải giải quyết càng sớm càng tốt. Lần sau mà có làm nữa, chuyện này là do bạn tu định thôi chứ không ai ép bạn phải như vậy, thì nên dùng "bao", hay thuốc (tác dụng phụ của thuốc cũng không tốt đâu). Vậy nhé khi nào có kết quả gì, bạn lên đây cho tôi biết nhé. Chào bạn.