1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

QHTD với bạn gái rồi chia tay!!!

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi net2020, 20/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. net2020

net2020 Thành viên mới

QHTD với bạn gái rồi chia tay!!!

Cac ban cho minh y kien voi, minh voi ban gai minh da yeu nhau duoc 4 nam roi va da QHTD voi nhau, nhung roi bay gio minh cam thay khong con yeu co ay nua va muon chia tay nhung lai cam thay rat co trach nhiem voi ban gai minh, co ay la mot co gai de thuong, thong minh va duoc nhieu nguoi theo duoi . minh chi so khi chia tay minh co ay se gap bat hanh. da ai gap hoan cannh nhu minh chua cho minh y kien voi nhe
  2. hackxihoi

hackxihoi Thành viên mới Đang bị khóa

trời yêu nhau 4 năm rồi bây giờ bảo không yêu là không yêu, chẳng nhẽ đơn giản thế hay sao ?

Them an thit cho qua ai co cho it tien, het tien roi

3. Loved

Loved Thành viên mới

Chào bạn,
    Không phải vì mình là phụ nữ, mà câu đầu tiên mình muốn nói với bạn là: Bạn hãy suy nghĩ lại! Mà mình nói vậy là hợp tình hợp lý thôi.
    Mình chắc rằng bạn vẫn còn yêu cô ấy - trong tiềm thức, bạn là một người đàn ông có trách nhiệm, và bạn cũng lo cho tương lai cô ấy, lo cô ấy gặp ng` ko tử tế....
    ---> đó là tình yêu còn sót lại, bạn biết ko??? có thể bạn nhầm tưởng hết yêu rồi, nhưng ko phải vậy đâu...
    Tại sao ko nghĩ cách hâm nóng lại tình yêu??? sao ko thấy những đểm đáng quý của bạn gái mình? sao ko nghĩ nhiều hơn nữa về tình người với nhau. Một khi bạn là người đầu tiên đi qua cuộc đời cô ấy, bạn biết bạn quan trọn gnhư thế nào ko??
    Nếu cô ấy ko có lỗi lầm gì.... Mình mong bạn hãy suy nghĩ lại!!
    Tình yêu vô cùng khó tìm. hãy yêu và mất 1 lần , bạn sẽ biết và học cách trân trọn g nó. nhưng tốt hơn hết là hãy giữ gìn, một khi bạn còn có thể...
    thực lòng mình chúc bạn hạnh phúc!!
    http://www.ngaycuoi.com/
    loved

..con luôn có thánh thần hộ mệnh!
  4. muchen80

muchen80 Thành viên mới

wen nhau 4 nam ma chia tay a`,ban gai ban co'' bun khong?neu ban thuc su con yeu co ay thi dung chia tay ,co the la 1 chut buon` thoi .minh nghi ban va co ay van con timh cam do chu.neu khogn ban dau so co ay se bun`.Ban co ham nong tinh yeu lai thu xem con neu nhu khogn duoc thi thoi danh chia tay chu sao vi da~ het tinh cam roi ma khong phai la trach nhiem hay khong nhung ma khong yeu thi lam sao ma wen voi nhau duoc ,neu den voi nhau thi cugn la ep buoc ma thoi nhu vay thi cu~ng se khogn co hanh phuc.Ban thu noi chuyen voi ban gai ban xem sao.Tui minh wen nhau moi chi co 6 thang ma neu chia tay chac minh cugn bun` lam day noi chi den ban>Chuc ban chon lua dung nhe
  5. SoundofTheNight

SoundofTheNight Thành viên mới

Hum.. chủ đề này đáng lẽ đưa qua bên Tư Vấn TY thì hợp hơn nhỉ.
    Phải nói thật là cái tên topic này rất dễ gây hiểu lầm, thoáng đọc đã sẽ có cảm giác bạn là kiểu người "vắt chanh bỏ vỏ" . Đọc xong rồi mới thấy khác. Vốt cho bạn 5* vì tinh thần trách nhiệm cao độ .
    Mình thấy Loved nói đúng đó, một khi bạn vẫn còn lo lắng cho cô ấy có nghĩa là tình cảm của bạn dành cho cô ấy vẫn còn nhiều lắm.
    Trừ thi là bạn muốn chia tay với cô ấy vì một người khác thì mình không nói, chứ còn vì cảm thấy không yêu nữa thì nên suy nghĩ lại. Có thể hai người cần xa nhau thử một thời gian ngắn xem sao (1 tuần, 1 tháng chẳng hạn)..
    Chuyện của mình, kể ra một chút, hy vọng có chút giá trị tham khảo cho bạn. Mình cũng đã từng trả qua một giai đoạn như bạn rồi, dạo ấy mình với bạn gái cãi nhau như điên ấy , một tuần chắc cũng phải cãi nhau đến 3, 4 ngày là ít. Thế là đến một ngày, mình cảm thấy chịu hết xiết, đề nghị chia tay. Sau đó ngồi nghĩ lại, mình lại sợ cô ấy sẽ rơi vào tay thằng nào tồi tệ ...hơn mình. Thế là quay lại năn nỉ. Từ đó đến giờ hai đứa mình có vẻ hiểu nhau hơn, và cũng ít cãi nhau hơn .
    Nói thế để bạn hiểu, đôi khi mình tưởng là tình yêu đã chết rồi, nhưng thực ra nó vẫn âm ỉ đấy, chờ dịp để bùng lên lại .
  6. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Mình hỏi một chút nhé, bạn và cô ấy đã QH lâu chưa, tại sao bạn lại nói chán khi mà đã QH rồi, phải chăng hai bạn ko hoà hợp với nhau? Bạn thử nghĩ lại một chút coi giữa hai người có chuyện gì ko ổn và nguyên nhân khiến bạn chán là do đâu? Nếu cảm thấy tình yêu hơi nguội lạnh thì hãy thử hâm nóng lại tình yêu của hai người xem, biết đâu có thể cứu vãn được thì sao?
    A friend inneed is a friend indeed
  7. Thesixsenses

Thesixsenses Thành viên mới

Em có mấy thằng bạn cũng yêu nhau thắm thiết lắm lãng mạn lắm từ những năm cấp 3 cho đến khi gần tốt nghiệp Đại học thì say goodbye ! Bọn nó chắc cũng quan hệ TD rồi nhưng chúng nó bảo tự nhiên dần dần cảm thấy không yêu nhau nữa ko còn cái cảm giác ko thể sống được khi thiếu nửa kia như hồi mới yêunữa! Chúng nó tất nhiên vẫn nhớ đến ng yêu cũ nhưng chúng nó bảo rằng nếu cứ lấy nhau thì về sau sẽ làm khổ nhau thôi nên tốt nhất chuyển thành tình bạn đẹp! Chúng nó bảo rằng những gì đã chia sẻ với nhau thì bây giờ coi như là những kỉ niệm đẹp rất đẹp và luôn luôn trân trọng những tình cảm đó, ko bao giờ đem những tình cảm đó ra đùa cợt... Bọn nó vần thỉnh thoảng đến giúp đỡ ng yêu cũ những việc lặt vặt tất nhiên là đi cùng mấy thằng bạn nữa. Trong th này thì chia tay là giải pháp hay nếu chia tay mà thành ngf bạn tốt của nhau vẫn quan tâm giúp đõ nhau như 2 ng bạn thì cũng tốt chứ sao! Còn ng yêu cũ của bạn là một cô gái thông minh dễ thương thì chắc chắn sẽ gặp một tình yêu thực sự
  8. paye

paye Thành viên quen thuộc

Tuổi trẻ thường mắc bệnh lý tưởng hoá TY....y là cưới,....rất mơ hồ....sống hết mình cho Ty để rồi ân hận.Nếu đã quyết định chia tay thì dứt khoát,còn nếu ko dứt khoát được mà vẫn luyến tiếc thì nên xem lại mình đi nhé???
    ...My dreams really wouldn't matter without You...
  9. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

bác viết ra 4 lý do chính đáng vì sao muốn bỏ nguời yêu bác thì em sẽ chỉ bác cách làm sao bỏ cô ta mà không cảm thấy day dứt....
    còn bác ko viết ra đuợc, em chỉ sợ đến khi chia tay rồi , bác lại muốn quay về một ngày nào đó...
    còn nếu chỉ vì quan hệ ******** xong, bác chán bạn gái bác và muốn chia tay....EM nghĩ có khi bạn gái bác nên là nguời chủ động chia tay với bác thì hơn chứ không fải là bác.... vì với bác 4 năm tình yêu nó chỉ là một chuỗi dài của trò chơi fù fiếm....
    mong rằng bạn gái bác sẽ bỏ bác để bác thấy nhẹ nhõm hơn...
    When i walked away, i never go back for more...
    Kissing is like real estate. The most important thing is location, location, location......Oh d3ar, i got it~~~~......
  10. RandomWalker

RandomWalker Thành viên mới

errr ... các bác xem thế nào, tôi move sang tư vấn tình yêu hoặc cái gì tương tự thế ... cái này có vẻ không được GDGT cho lắm. 24 giờ nữa nhé.