1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quá cảnh sân bay Seoul - Hàn Quốc, nên làm gì ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi mirage2310, 07/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mirage2310

mirage2310 Thành viên mới

E quá cảnh tại đó 10 tiếng ban ngày, chả biết nên ngồi đợi hay mua city tour làm 1 vòng, có bác nào có kn quá cảnh ở đây ko cho e xin chút hướng dẫn. Ngày trước quá cảnh sân bay Thái 8 tiếng ngồi đợi oải quá.
    E cảm ơn !
  2. HoldOn

HoldOn Thành viên tích cực

Quá cảnh sân bay Incheon phải ko bác?

- Nếu được phép (Cái này mình ko biết nhé) thì làm 1 tour Seoul đi: Mua một vé Limousine Airport Bus: 9.000 won vào Trung tâm Seoul, đi lượn suối Chonggyechon, Lotte Department Store (My Favourite site :) ), Chợ Dongdaemun, Chợ Namdaemun, Tháp Truyền hình Seoul, phố đi bộ, Lượn Jongno 3-ga ngắm người. Rồi thì lại bắt Limousine Bus ra sân bay (9.000won) - Thế là bác có một City Tour Seoul rồi!

- Nếu thìch Shopping thì vào khu Duty Free của sân bay Incheon cũng ổn (Lựa chọn thứ hai thôi)
  3. theunforgiven711

theunforgiven711 Thành viên mới

Khu Duty Free nhưng cũng vẫn đắt lòi kèn, vào xem là chính thôi :D

Lần trước mình cũng chờ gần 10 tiếng mà mệt nên nằm ngủ chả biết gì, dậy đã thấy sắp boarding rồi :-j

Mà ở Incheon có wifi free nhưng lại ko có ổ cắm điện, chuối vãi =((
  4. mirage2310

mirage2310 Thành viên mới

Hic, e cũng muốn đi thế này lắm nhưng lại nc lạ cái, có bị sao thì tèo, e muốn hỏi về city tour của sân bay, mà nghe nói hàng không KRE sẽ tổ chức nghỉ tại KS nếu thời gian chờ lâu đúng ko bác ?
  5. lehongphu

lehongphu Thành viên rất tích cực

Câu cuối: nói vậy là hơi oan cho nó, có ổ cắm nhưng không nhiều và ổ cắm của nó là loại ổ cắm hay dùng ở châu Âu dùng cho loại phích cắm 02 chân tròn nhưng thụt sâu vào khoảng >1cm so với mặt tường, ai dùng loại thiết bị mà phích cắm 02 chân dẹt (VD từ USA về) nếu không có giắc chuyển thì tèo. Wifi ở Incheon airport khá tốt, download đạt >1Mbps nếu có dùng IDM.
  6. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vào đây chém gió chứ làm gì :))
  7. cleverview

cleverview Thành viên mới

Ổ cắm nó thụt vào tường thế này. An toàn nhưng chuối nải với laptop
    Nếu không có bộ chuyển thì móm thật đấy. Lap hết pin lấy gì mà chém gió 10 tiếng. Khóc thật chứ đùa.
  8. theunforgiven711

theunforgiven711 Thành viên mới

À, dạ vâng đúng rồi bác ạ. Đúng là nó có ổ cắm nhưng là cái loại này, chết nhục luôn

Nhưng mà chỗ này chưa bằng LAX, còn có cái loại ổ cắm em ko biết tả thế nào luôn, đại loại là nó có 3 chân cắm nhưng vẫn cắm được cái loại 2 chân, nhưng phải cắm khéo khéo + vừa cắm vừa kê cái gì đấy giữ thì điện nó mới vào :D

Em toàn tranh thủ sạc pin trên máy bay :))
  9. LeeKumK33

LeeKumK33 Thành viên mới

Incheon có lap cho xài mà, lần em ghé 4 tiếng em lên mở mail yahoo chat chit thoải con gà mái
    xong đi hút thuốc, tán dóc
    xong nằm ngủ >:)>:)>:)