1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quà gì cho mẹ chồng tương lai?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhinhanhlam, 02/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhinhanhlam

nhinhanhlam Thành viên mới

Quà gì cho mẹ chồng tương lai?

Mình muốn mua cho mẹ chồng tương lai cua mình một món quà nhân dịp cuối năm. Nhưng mình không biết mua gì. Các bạn có thể gợi ý cho mình được không?
  2. hth244

hth244 Thành viên mới

Thiếu gì hả chị:D chỉ sợ chị ko có thời gian để đi chọn hay tiền để mua thôi:D
    Mấy đồ pha lê tặng khá lịch sự này hoặc mấy đồ để bầy ấy chị.Nếu chị biết gu quần áo giày dép có thể tặng túi xách,khăn hay kem dưỡng da cho lứa tuổi bác ý này.
    He he hôm nọ mẹ bạn em còn đc tặng một cái máy xông hơi mặt của philip hình như cũng ko đắt lắm :D
    Nói chung còn phụ thuộc vào số tiền chị định ra để mua qu à nhưng mua cái gì cũng cốt ở tấm lòng ý mà. Mà sao chị ko tham khảo ý anh nhà nhỉ:D
    Chúc chị sớm chọn đc đồ như ý;)
  3. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

thế bố chồng thì tặng cái gì ạ?
  4. thuy_ed

thuy_ed Thành viên rất tích cực

Mama chồng:1bộ mỹ phẩm
    Papa chồng: 1 hộp dinh dưỡng hoặc 1 bộ cạo râu,1 cái cavạt hoặc 1 đôi giày cho cụ đi đánh cầu lông
  5. susungot

susungot Thành viên mới

Chị mua mấy đồ y tế gia đình chẳng hạn.Nó thể hiện là chị quan tâm đến sức khoẻ của cả hai bác!
    E nghĩ o câu nệ chuyện quà cuối năm fải thế này thé kia.Quan trọng là từ món quà ấy hai bác thấy đc sự chân thành của chị !
  6. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

trc khi mua cái gì nên hỏi ý của chồng tương lai chứ ko là nhiều khi mua phải cái cụ ghét cay ghét đắng hoặc cụ dị ứng với món đó thì ...tiêu luôn khó gỡ lại lắm . Nếu bác có điều kiện và biết đc gu của cụ thì tặng cụ lọ nc hoa yêu thích hoặc món nữ trang nào mà cụ đang tăm tia ấy . Nói chung là bác giao lưu, đi chơi với cụ nhiều nhiều thì cũng đoán biết cụ hào hứng với cái gì đấy ạ .
  7. yeumaudo

yeumaudo Thành viên rất tích cực

Tớ thì thấy các bà, các mẹ thường thích vòng ngọc hoặc chuỗi ngọc trai. Nếu bạn có đk thì mua tặng mẹ chồng tương lai mấy thứ nữ trang đó. Còn nếu khả năng tài chính hạn hẹp thì có thể chọn mua cho bà mảng vài may áo dài, mỹ phẩm thì không phải ai cũng dùng. Nói chung là tham khảo con zai của mẹ trước khi chọn mua đồ bạn ạ.
    Chúc bạn mua được món đồ ưng ý với mẹ chồng.
  8. be_heo

be_heo Thành viên mới

Iem thấy không nhân dịp gì thì nên mua hoa quả, ... đến thôi! Ví dụ tết năm ngoái em đi siêu thị tha 1 đống bánh kẹo, hạt dưa, mứt, ... để các cụ tiếp khách tết!
  9. demtrogiohn

demtrogiohn Thành viên mới

Tớ nghĩ tặng quà gì là tùy từng tính của cụ. Có cụ thích hàng xa xỉ, có cụ thích giản dị. Nói chung, nếu cậu biết tính cụ rồi thì chọn dễ hơn nhiều!
  10. grandguide

grandguide Thành viên mới

dung la tang qua phai tuy tung so thich, truoc khi cuoi minh cung da dan do mua qua cho me chong, nhung minh da mua cho cu 1 hop thuoc bo cua PHAP vi dot day cu lo lang nhieu viec nen ko an duoc, cuoi cung ve lam dau roi ma cu van con nhac mai, thuoc cua con mua me an ngon ngu ngon. hihi, suong ghe...
    Theo minh tuy hoan canh, tui tien va tim hieu so thich cua nguoi duoc tang ay.
    Chuc ban thanh cong nhe!