1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quà gì cho mẹ chồng tương lai?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhinhanhlam, 02/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. demtrogiohn

demtrogiohn Thành viên mới

Túm lại 1 câu là tùy hoàn cảnh, hì hì.
    Tớ vẫn nhớ lần đầu tiên ra mắt mẹ chồng, cũng còn vài ngày nữa đến tết, tớ mua hoa ly rất đẹp, không bó, chỉ mang hoa đến để cắm. Tổng chi phí vụ đó hết khoảng 200.000. Thực ra nhà chồng tớ đẹp, cắm hoa này cũng phù hợp. Theo tớ nghĩ thế hì hì.
    Cụ nhận xét với chồng tớ là sao nó mua hoa đắt quá, sợ sau này chi tiêu không tiết kiệm không? híc híc, Mà trước khi đến tớ cũng biết là cụ tính cũng giản dị thôi, nhưng ai đến nhà lại tặng hoa dơn hay mấy bông hoa hồng? hì hì. Phải không?
    Và đến bây giờ, theo tiêu chuẩn của cụ tớ vẫn là con dâu tiêu hơi xa xỉ hì hì. Nên có kinh nghiệm là mua gì không nói giá thật, cứ nói giảm đi cho cụ đỡ xót
  2. Buratino2002

Buratino2002 Thành viên rất tích cực

[/quote]
    Túm lại 1 câu là tùy hoàn cảnh, hì hì.
    Tớ vẫn nhớ lần đầu tiên ra mắt mẹ chồng, cũng còn vài ngày nữa đến tết, tớ mua hoa ly rất đẹp, không bó, chỉ mang hoa đến để cắm. Tổng chi phí vụ đó hết khoảng 200.000. Thực ra nhà chồng tớ đẹp, cắm hoa này cũng phù hợp. Theo tớ nghĩ thế hì hì.
    Cụ nhận xét với chồng tớ là sao nó mua hoa đắt quá, sợ sau này chi tiêu không tiết kiệm không? híc híc, Mà trước khi đến tớ cũng biết là cụ tính cũng giản dị thôi, nhưng ai đến nhà lại tặng hoa dơn hay mấy bông hoa hồng? hì hì. Phải không?
    Và đến bây giờ, theo tiêu chuẩn của cụ tớ vẫn là con dâu tiêu hơi xa xỉ hì hì. Nên có kinh nghiệm là mua gì không nói giá thật, cứ nói giảm đi cho cụ đỡ xót
    [/quote]
    Hì hì! Em cũng ở trong trường hợp này nên em cũng bít rùi! Cứ thật thà là ngon nhất!
  3. ngaythu_8

ngaythu_8 Thành viên mới Đang bị khóa

Hihi thế bố mẹ đẻ ra mình em đã quyết định được quà tặng chưa em
    Bố mẹ mình phải nghĩ đến đầu tiên , nếu hai cụ mà biết được con gái chưa tếch đi lấy chồng đã mua cho Bố mẹ chồng tương lai bên đó thì hai cụ buồn lắm thay , còn cái thân mình..
    Lấy lòng hai bác bên kia cũng là điều cần thiết ( để dọn sạch đẹp đường về nhà chồng ) nhưng Bố mẹ đẻ của mình phải luôn là những người được ưu tiên đầu tiên và ưu đãi đặc biệt đó em..
    Còn mua cái gì , mua theo ý thích của người ta là hợp lý nhất ,
    Món quà không cần đắt lắm đại loại như thuốc bổ
    Hay một cái khăn quàng , một cái túi xách cho mẹ chồng tương lai
    Còn chị lấy chồng rồi vẫn chưa học , chưa hiểu được lý lẽ ở đời là ăn cây nào phải rào cây đó
    Lòng vẫn luôn hướng về quê cha đất tổ , nhưng bố mẹ chị vui lắm thay vì không mất con gái
  4. linh39

linh39 Thành viên mới

Bạn xem nếu nhà mẹ chồng chưa có thì có thể chọn bình đun nước siêu tốc, cái này cũng rất cần thiết, giá lại hợp lý.
    Nếu mẹ chồng bạn trẻ trung và tương đối diện, có thể chọn một chiếc ví da hoặc một chai nước hoa hoặc một bộ dưỡng da cao cấp
  5. hunganh030705

hunganh030705 Thành viên mới

Theo mình nghĩ thì bạn cũng không nên nói vậy, thật ra chúng ta ai cũng hiểu được cái công sức lớn lao mà bố mẹ đã dành cho ta. Món quà chỉ là tượng trưng cho tình cảm mà mình dành cho bố mẹ nên không ai lấy cái giá trị của món quà để đánh giá được lòng người đâu bạn ạ. Với bố mẹ đẻ nếu mình có gì sơ suất gì thì cũng các cụ cũng chỉ nhắc nhở khéo thôi thành thử cũng chẳng có ai lại đi hỏi ý kiến người khác về vấn đề tặng quà cho bố mẹ đẻ, còn với bố mẹ chồng thì cũng rất khó để nói. Cũng chẳng ai hiểu rằng tặng quà bố mẹ chồng tương lai là dọn đường về nhà chồng đâu bạn ạ. Mình cũng đang chuẩn bị về nhà chồng, quê chồng mình ở xa nên lần đầu tiên về quê anh ấy mình cũng chỉ mua ít hoa quả về cả nhà cùng ăn. Ba năm yêu nhau sau khi cả hai gia đình đã biết và đi lại, mỗi lần ngày lễ, tết mình và anh ấy đều mua quà khi là áo cho bố, khăn, túi xách cho mẹ nhưng mình đều đưa anh ấy cầm về tặng bố mẹ. Các cụ thừa hiểu là của con dâu tương lai mua vì trước đến giờ có bao giờ con trai các cụ mua đâu. Chính vì thế mà các cụ cứ nhắc nhở anh xã mình cũng phải chu đáo với gia đình mình. Và tất nhiên bố mẹ mình cũng cảm thấy rất hạnh phúc vì đẻ con gái mà lúc nào cũng cảm thấy như ở bên cạnh mình. Thực ra cả hai bên gia đình bố mẹ chẳng thiếu cái gì nhưng mình thấy các cụ rất tự hào khi đi hội họp lại mang đồ mình tặng ra dùng. Đến tháng 3 này tụi mình tổ chức và cũng tròn 4 năm tụi mình yêu nhau, nhưng cả hai gia đình đều rất quý và ủng hộ. Bạn chủ topic đã lo ngại khi tặng quà cho mẹ chồng tương lai là đúng vì lần đầu tiên mà, lại chưa biết được sở thích. Nhưng rất nhiều người đã khuyên bạn nên rủ chàng đi cùng và mình thấy như vậy là hay đấy.
    Chúc bạn thật hạnh phúc, và thật tự tin khi ra mắt nhà anh ấy nhé. Kinh nghiệm của tớ là các mẹ thích nhìn con dâu trong bếp lắm đấy. Thôi tớ hơi dài dòng nhưng tự nhiên nhớ lại ba năm về trước nên ....
  6. nucanhsatxinhdep

nucanhsatxinhdep Thành viên mới

Cứ đơn giản thôi, cầu kỳ làm gì, Tết đến thì mua hộp quà Tết, còn với bố chồng thì cứ mua chai rượu ý. Tớ thấy quan trọng là tình cảm của mình và sau này khi về ở với các cụ thôi.
  7. chip04

chip04 Thành viên mới

Hic, sao mà giống tớ thế! _ chỉ khác là lúc đó tớ làm dâu rồi! Ngày tết, tớ bê 1 lọ hoa(cả hoa và lọ), 1 vải áo dài rõ đẹp về tặng MC, bố chồng làm luôn 1 câu: " Nó chỉ hợp với nhà mày thôi", tớ tức lắm, định bê về, may mà kìm nén được!
    Trong mắt BMC, tớ là đứa tiêu pha hoang nhất mà 2 cụ từng gặp!
    Sau lần đó, tớ chỉ biếu tiền, cụ thích lắm!!!! (BMC Tớ vồn tiết kiệm mà)
    Được chip04 sửa chữa / chuyển vào 10:48 ngày 04/01/2007
  8. chip04

chip04 Thành viên mới

Bố mẹ đẻ tớ thì không thiếu thứ gì nhưng 2 cụ rất vui và thích khi con gái tặng quà, thích "khoe" với bạn bè, họ hàng là: "Vợ chồng nó mua đấy", hiihi. Nên mỗi khi đi đâu, thấy gì hay hay là mua cho 2 cụ, động viên tinh thần thôi mà.
    Tết này vợ chồng tớ tặng cụ 1 cái đệm Kim Đan, thay cho đệm lò xo vì thấy cụ bảo nằm lò xo đau lưng. Đang bí mật nhưng biết BMẹ sẽ vui lắm đây!
    Ôi, đọc lại mới biết đây là top mua gì cho BMC tương lai, hihi, mình nhầm chỗ rồi!
    Được chip04 sửa chữa / chuyển vào 11:00 ngày 04/01/2007
  9. demtrogiohn

demtrogiohn Thành viên mới

Tết năm nay tớ định xí phần mua hoa và mua bánh kẹo. Vì tớ thích cắm hoa ly ngày tết, một bó hoa thật đẹp nhưng vẫn lo cụ nghĩ mình tiêu hoang híc híc híc
  10. tamhoncuada_spt

tamhoncuada_spt Thành viên mới

Ui các anh chị giúp em với
    Chúng em thì bố mẹ 2 bên chưa đi lại nhưng cả 2 bên gia đình đều biết chuyện chúng em, em cũng ăn "trực" ở nhà anh ấy khá nhiều, họ hàng thân thích bên nhà anh ai cũng biết. Vì em giờ đang học, đợi ổn định công việc một chút và 2009 mới đc tuổi cưới. Em đang đi học, chỉ sợ mua quà đắt đắt thì thể nào bố mẹ anh ấy lại nói ( mà mấy lần em mua sữa xuống mẹ anh ấy cũng nói rồi)
    Chưa có topic này, em định tết mang chút chè, bánh, kẹo xuống nhà anh ấy bảo là : Bố mẹ cháu gửi mang biếu tết cô chú ( mà cũng gửi thật, nhưng chắc là em sẽ mua thêm vì Bố mẹ em lại nghĩ gửi quà nhiều lại tưởng nhà mình quí nhà người ta quá )
    Có topic này rồi thì em xin hỏi các anh chi, các bạn thì em làm như thế có hợp lý không ạ? Nhà anh ấy thì cũng giản dị thôi nhưng sạch sẽ lắm. Bố mẹ anh ấy rất hiền, khá giản dị, dễ tính, tâm lý. 2 bên gia đình đều ủng hộ chúng em
    Vấn đề này em cũng sẽ hỏi anh ấy nhưng thể nào cũng bảo tuỳ em cho mà xem, đợi anh ấy suy nghĩ thì đến 30 tết mất. Vì thế em fải có phương án trước, anh ấy duyệt thôi . Mà em nghĩ, đc các anh chị đi trước, các bạn có kinh nghiệm chỉ bảo thì chắc chúng em sẽ tìm được phương án tốt nhất
    Thanks các anh chị, các bạn