1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quà giáng sinh tặng em trai người yêu???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi robeo, 08/12/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. robeo

robeo Thành viên mới

Thằng ku cũng có công lớn giúp e cưa chị nó. Giáng sinh này chuẩn bị cho cả nhà bên vợ rồi. Đang suy nghĩ nên tặng gì cho nó.Tính mua đồ công nghệ, chắc thằng ku cũng thích. Các bạn có đề nghị gì không? Đồ Hi-tech thì hữu dụng là chắc nhưng giá mềm chút thì tốt.
  2. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Con trai thì khoái đồ Hi-Tech rồi nhưng quan trọng là bác định chi bao nhiêu ?
  3. thong_tue

thong_tue Thành viên mới

Máy ảnh thì bác chủ thấy sao? Đủ kinh phí thì cho em nó con Samsung MV 800. Bảo đảm đến mà ngất ngây.
  4. dhchuyen_bk

dhchuyen_bk Thành viên tích cực

Nịnh thằng cậu là cũng mẹt và tốn phết đấy!...
    Theo em bác cứ tặng cho nó cái áo hay đôi giầy gì đó, anh em dẫn nhau đi..thôi thì bảo anh tặng cậu, cậu thích cái nào thử ướm vào xem chứ anh cũng chẳng biết mua cái gì cả...như thế anh em nó cũng gần gũi, tình cảm...chứ quà quà cáp cáp, bọc nọ bọc kia nghe nó khách sáo lắm!..
    nếu không thì hôm đó cùng vợ với thằng cậu hoặc cả con gì nữa, với thằng em hay cô em của bác đi làm bữa lẩu cho ấm cúng xong rồi hò hát cho vui...
    giờ giáng sinh rồi là ngày nọ ngày kia tinh giảm đi...tặng nhau thế nó khách sáo lắm, mà bác giờ có phải là giai đoạn đang yêu con chị của nó đâu, giờ bác lấy làm vợ rồi!..cho nên theo em bác cứ làm thế đi...anh em vừa tình cảm vừa hữu dụng.
  5. nouveau

nouveau Thành viên rất tích cực

Nó lại lững thững rút túi ra con s95 hay x100 thì có mà khóc.
  6. robeo

robeo Thành viên mới

mấy bác cho em xin, em chưa đi làm ra tiền, tiền đâu mà mua cho nó cái máy ảnh samsung được. hix. mấy bác xem có cái gì khoảng 1tr trở xuống chỉ em nhé. thank much!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    @ dhchuyen_bk: mình chưa cưới bạn ạ, mình đang trong giai đoạn hẹn hò thôi. avt là phim korea bạn ạ. hehe. với lại mình ko biết nhậu nên cám ơn ý kiến bạn nhé.
  7. ngungu00

ngungu00 Thành viên mới

mua cho nó cái IPhone 4
  8. dhchuyen_bk

dhchuyen_bk Thành viên tích cực

Ồ!..hóa ra bạn chủ top đang trong thời kỳ mới yêu, và đang là sinh viên, vậy thì quà cáp cỡ 1tr là cũng kinh rồi!...
    định nhịn ăn sáng để tặng thằng em vợ tương lai hay sao mà to thế!..
    Thời tớ sinh viên và yêu vợ tớ (chưa cưới, đang chờ ngày) thì tớ chả bao giờ tặng nàng cái gì quá 300K (ờ cũng có thể hồi đó tiền có giá) và đặc biệt là thằng cậu thì chả bao giờ tớ tặng cái gì (thề luôn) nhưng thằng cậu với cả bố mẹ vợ vẫn quý vô cùng, có cái gì là cũng ủng hộ và giúp đỡ...
    Với khuôn khổ tài chính của bạn chủ top tớ khuyên là nên tặng thằng cậu nó cái rét đi, áo khoác ấy!...đàn ông mua áo khoác đơn giản lắm, lên Chùa Bộc có mà khối!...tớ bảo rồi!, bạn cứ dẫn nó đi mua đi!..anh em đi riêng với nhau cho nó quen và tình cảm!...không việc gì phải mua về rồi bọc nọ bọc kia làm gì cho nó mệt ra!...mà tặng quà gì đắt tiền thằng cậu cũng ngại mà bạn gái của bạn cũng ngại...nói thật đấy!, yêu thì vấn đề tiền bạc và quà tặng nó rất tế nhị, tặng cái gì và tặng thế nào sao cho nó vừa thể hiện được tình cảm, tấm lòng mình mà nó không nặng nề vật chất!...
  9. Vysen

Vysen Thành viên mới

Em người iu bạn có xài lap k, mình nghĩ tốt nhất tặng 1 pé chuột mới cho ku cậu. Hàng Logitech giá ok mà kiểu dáng cũng đỉnh nữa
  10. lethitramy2

lethitramy2 Thành viên mới

Nếu mình là chị thì mình cũng không quan tâm lắm về giá tiền đâu bạn à ;), quan trọng là tình cảm bạn dành cho em mình thôi. Chẳng hạn như bạn trên gợi ý tặng chuột cũng là 1 ý hay, xài lâu nè, lại ít đụng hàng nữa :)