1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quá khứ, xin hãy ngủ yên

Chủ đề trong 'Public' bởi iamtottochan81, 26/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iamtottochan81

iamtottochan81 Thành viên mới Đang bị khóa

Quá khứ, xin hãy ngủ yên

Anh chỉ nhắn tin cho em mỗi dịp đi xa vợ như lúc ở cơ quan hay về quê chẳng hạn. Anh nói rằng bữa trước ngày cưới của anh, anh đã nhắn tin cho em rằng anh sẽ dành một nửa trái tim mình cho em, và rằng ko thể quên được nhiều kỷ niệm của 2 đứa, và rằng em hãy đừng trách anh nhé vì lỗi tại cả hai. Phải, em đã là người rời bỏ anh đầu tiên mà. Anh cũng tự nhận là anh đã quá vội vàng. Ôi nhưng trớ trêu thay anh lại gửi nhầm tin nhắn này cho.... vợ sắp cưới chứ không phải cho em. Vợ anh biết chuyện và đến giờ vẫn còn hận anh nhiều lắm. Chắc vợ anh bắt anh xoá số máy của em hay sao mà sau đó có lần em nhắn tin hỏi thăm anh chỉ như một người bạn cũ quan tâm đến nhau mà anh nhắn lại có phải đây là số máy của em không?!!!

Anh nói em phải sớm lo hạnh phúc cho mình đi nhé, rồi hỏi thăm em dạo này có lên được cân nào không. Bây giờ anh cũng chỉ biết nói suông thôi chứ chẳng làm được gì cho em nữa đâu. Khi nào buồn, hãy tâm sự với anh biết đâu anh có thể giúp gì được cho em. Anh còn kể thằng cu của anh sắp sinh rồi. Bao giờ sinh thì em đến thăm con nhé. Anh muốn em cũng coi nó như con của em vậy vì lẽ ra nó phải gọi em là mẹ đấy.

Tất nhiên là em sẽ coi con anh như con em vậy thôi. Em dù sao cũng là một đứa thích trẻ con mà. Nhưng mà... đến thăm thằng bé ư? em cũng muốn lắm chứ, chắc là trông nó đáng yêu lắm ấy nhỉ. Thế còn mẹ nó? liệu có ngại không khi em giờ đã là người thứ 3 xuất hiện trước gia đình anh, em sẽ là kẻ địch trước mắt vợ anh.

Anh hỏi em bao giờ thì cưới, rằng anh luôn cầu chúc cho em gặp nhiều may mắn đấy em có biết không? ...

Anh ạ, em không muốn bây giờ anh vẫn dành một nửa trái tim anh cho em nữa đâu. Vẫn biết rằng chúng ta có nhiều kỷ niệm khó quên thật nhưng em chỉ muốn trọn vẹn trái tim trong quá khứ của anh sẽ thuộc về em của quá khứ và em cũng vậy. Còn bây giờ em cũng phải đối mặt với hiện tại và đón nhận tương lai trước mắt. Anh cũng phải vẹn toàn với vợ con mình. Chúng ta còn coi nhau là bạn tốt thì thỉnh thoảng hỏi thăm nhau như những người bạn là được rồi anh nhỉ, đừng khơi dậy chuyện đã qua làm gì nữa phải không anh.

Em muốn vợ anh không còn phải dè chừng với em nữa để em có thể đến thăm con anh như thăm con một người bạn. Nhưng chắc điều này là hơi khó nhỉ vì chỉ khi nào em đã có một nửa của mình để cùng đến thăm gia đình anh thì có lẽ sẽ tốt hơn.

Em xa anh đã mấy năm rồi. Những xao xuyến ngày nào giờ đã không còn nữa. Tất nhiên rồi, tình yêu thì cần phải nuôi dưỡng thường xuyên thì mới tồn tại được, huống chi đã mấy năm trời. Anh đã thuộc về quá khứ của em rồi. Em chỉ muốn chúc cho anh mãi mãi hạnh phúc bên gia đình và bằng lòng với sự lựa chọn của mình mà thôi, anh ạ.

Em không phải là đứa quá yếu đuối để ôm mãi quá khứ và tiếc nuối nó đâu. Cái gì đã qua, hãy để nó qua. Viết ra những dòng này em thấy mình vẫn rất bình thản. Anh đừng nghĩ em đã không yêu anh. Điều đó không đúng. Em đã từngđã rất yêu anh.

Quá khứ, em mong nó hãy khép lại, hãy ngủ yên...
    Và ngày mai sẽ lại bắt đầu...
  2. UNA_MALDINISTA

UNA_MALDINISTA Thành viên rất tích cực

Ngủ ngoan, ngủ ngoan nhé quá khứ. Rồi hiện tại và tương lai sẽ bình yên hơn phải không chị?
  3. iamtottochan81

iamtottochan81 Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn này sao comment thiếu văn hoá thế nhỉ. Tôi sẽ gửi than phiền về bài của bạn và thật sự thấy tiếc vì những tâm sự thật của tôi đã bị bạn đem ra làm trò hề.
  4. hoangdung179

hoangdung179 Thành viên mới

bài hay lắm vote cho bạn phát nè đừng cáu
    ^^
  5. Lan_than

Lan_than Thành viên mới Đang bị khóa

Anh.... làm cho em một việc được ko? Đây là việc đầu tiên, cũng là việc cuối cùng em xin anh làm cho em. Nếu anh thương em như anh đã nói, em chắc anh sẽ làm được. Việc này tốt cho em, có lẽ tốt cho cả anh nữa, dù bây giờ, có thể anh chưa nghĩ thế.
    Có thể anh sẽ thấy dễ dàng, có thể anh thấy hơi khó khăn hoặc rất chi là khó khăn đến ko chịu nổi. Anh, dù thế nào cũng xin anh, xin đừng liên lạc với em nữa. Em cần quên, em cần để cho tình cảm này chìm xuống, nằm yên ổn đâu đó rất sâu trong trái tim em. Em ko thể, khi cứ thỉng thoảng anh lại khuấy động, lại lôi nó lên, lại làm em hy vọng... Em cần anh giúp em quên anh... Plz, help me...
  6. thiendianhanma

thiendianhanma Thành viên mới

Hãy quên đi quá khứ
    Hết mình vì hiện tại
    Và hướng đến tương lai!
  7. mergi_rose

mergi_rose Thành viên rất tích cực

giờ thì chắc có thể vào ttvn để than thở được rồi, nick sẽ không bị kiểm soát nữa! Mà dù có lập nick mới để than thở thì chắc cũng vẫn bị kiểm soát như thường!
    Quá khứ xin hãy ngủ yên! Quá khứ gì chứ! Gần xịt! Như mới ngày hôm qua! Đến mức đi làm mà như trên mây! Đi theo quán tính! Đi học mà thần người ra như "que củi", làm cậu bạn bật cười, "hôm nay mình làm được que củi biết nhảy"! Cảm giác trống rỗng này không phải là chưa từng trải qua! Vì thế nên càng không muốn cảm giác đó có cơ hội được hiện diện! Thật khó chịu! Không nghĩ được điều gì khác nữa!
    Quá khứ xin hãy ngủ yên! Thôi nào! Điều này là tốt mà! Tốt trong suy nghĩ của mình! Dù sao thì tương lai cũng không thể là như thế, với người đó, vậy thì, quá khứ, xin hãy ngủ yên!
  8. Mit_uot060784

Mit_uot060784 Thành viên mới

đúng rồi ,Qk ơi xin hãy ngủ yên để ta bắt đầu lại tất cả là mới .đã từng yêu ,nhớ ,hẹn ước nhưng đã qua hết rồi .mình đã quyết định như vậy cơ mà .xin lỗi anh vì em ko là người anh mơ ,xin lỗi anh vì em đã làm anh đau .......xin lỗi anh,xin lỗi anh .....tình yêu ơi........
  9. oxoyozot9x9

oxoyozot9x9 Thành viên mới

hôm qua là quá khứ, hôm nay là hiện tại và ngày mai là tương lai..đọc những dòng của bạn vừa đồng cảm vừa sợ hãi... đồng cảm với nỗi mất mát, xa nhớ người yêu, sỡ hãi khi một ngày nào đó nhận ra thực tại anh có người khác kề bên và rồi em chỉ là người thứ 2 thứ 3, chỉ là một cái tên trong vô số cái tên anh biết , một người bạn anh quen... Em đã kiếm tìm, đã chờ đợi và rồi anh đến, bởi vậy em sợ mất anh lắm chứ, càng yêu anh hơn em càng sợ..nhưng ngày hôm qua, em đã rời xa anh vì một lí do có thể là ngớ ngẩn, là vô duyên, anh sẽ hận em lắm khi anh biết được sự thật, em biết nhưng thời gian trôi, đến lúc biết đựoc điều bí mật đó thì nhữngcơn sóng lòng đã ngủ yên tự bao giờ...
    Hôm nay cầm phone call anh rồi lại tắt, em biết lúc này khi quay đầu lại sẽ bắt gặp ánh mắt nơi anh nhìn em đợi chờ lời giải thích...em biết cơ hội vẫn còn cho em... Nhưng chỉ là bây giờ thôi, sau này thì sao, một tháng, hai tháng, một năm, hai năm sau thì sao...anh còn biết đến em ko?
    Ôi quá khứ, quá khứ....có cứ dội về, cứ sống mãi, cứ cháy âm ỉ....lòng mình trĩu năng....bờ mi nhạt nhòa
  10. bemiu

bemiu Thành viên mới

Bình yên đi nhé, quá khứ ơi!!!!!!!