1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quá khứ, xin hãy ngủ yên

Chủ đề trong 'Public' bởi iamtottochan81, 26/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Crimson1806

Crimson1806 Thành viên mới

Anh nói hãy để quá khứ ngủ yên , có bao giờ anh biết quá khứ thường tràn về qua từng giấc mơ ? Có bao giờ anh biết quá khứ thường hiện rõ mồn một qua từng con phố của HN ?
    Có bao giờ anh biết em k thể xoá nhoà những giọt nước mắt từ quá khứ , để nó mãi rơi trong ngày hôm nay , ngày mai và vẫn mãi tồn tại .
    Nếu em có thể học cách quên quá khứ được như anh , có lẽ em đã k như hôm nay .
    Anh có thể xoá nhoà quá khứ bằng hiện tại , có thể vì anh cứng rắn hơn em ;.......đừng nói em phải sống theo cách của anh .
    Và kể cả hôm nay , em sẽ gạt bỏ hết mọi ưu tư thì ngày mai , ngày kia .......những hình ảnh về anh sẽ mãi hiện hữu trong em . Cảm giác bàn tay anh ấm áp dắt em qua mùa đông này vẫn còn nguyên như vậy . Cảm giác lời hứa của anh về 1 đêm giao thừa ấm áp vẫn nguyên như vậy .
    ...............Hãy yên nghỉ nhé , quá khứ !
  2. thieubinh0

thieubinh0 Thành viên mới

Hương làm anh hơi bị bất ngờ đấy, đời sống tình cảm cũng phức tạp nhỉ. Từ ngày xưa anh luôn cảm nhận em rất cứng rắn và mạnh mẽ cơ .
  3. iamtottochan81

iamtottochan81 Thành viên mới Đang bị khóa

Vừa mới thấy tập ảnh, lại bần thần một lúc rõ lâu.
    Còn nhớ rõ lắm cái buổi hẹn hò đầu tiên ấy. Em đã bị anh mắng cho một trận, rằng em ngốc lắm. Ai lại đi kéo theo cả con bé hàng xóm đi cùng bao giờ. Sau này mỗi lần nhắc lại, 2 đứa cùng thấy buồn cười. Hôm đấy như thế nào nhỉ. À, hình như anh nói bóng gió gì đó làm con bé kia dỗi đòi về, xong dỗ mãi thế nào cũng ko được, rồi nó bỏ về. Con bé đó trẻ con nên ko biết ý. Còn mình thì cố tình kéo nó đi cho... tự nhiên. Lúc con bé đòi về, anh trở nó về xong quay lại, hai đứa ngồi nói chuyện tiếp.
    Vẫn còn nhớ thỉnh thoảng anh lại gọi H hâm, rồi cười. Cái hình ảnh ấy làm em đang khóc đấy, anh biết ko? Giờ này em ước gì có ai gọi mình như thế nhỉ. Nhưng.... chẳng có ai, và đã lâu rồi ko còn được nghe anh gọi như thế nữa.
    Huhu... không nghĩ nữa!
  4. iamtottochan81

iamtottochan81 Thành viên mới Đang bị khóa

Tuỳ từng cái anh ạ. Cái j cần cứng rắn thì vẫn phải cứng rắn ạ. Nhưng về mặt tình cảm thì em thừa nhận là mình có hơi chút yếu đuối
  5. VanKiemNhat

VanKiemNhat Thành viên mới

Quá khứ ơi, xin hãy ngủ yên. Đã bao lâu nhớ lại để rồi trào nước mắt. Hãy ngủ yên trong tiềm thức nhé quá khứ thương yêu.
  6. capheden82

capheden82 Thành viên mới Đang bị khóa

Ừ, ngủ yên đi, đừng bắt tôi lục lại quá khứ đó, quá khứ của anh, quá khứ đã qua rồi
  7. Sinhngay8th8

Sinhngay8th8 Thành viên mới

Thanks cô bé ngồi bên cửa sổ vì những cảm xúc thật của bạn
  8. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Tottochan à, lại vào TTVNOL rồi à? Sao ko trả lời PM ?
    Oài... nghĩ mãi chuyện cũ làm gì cho mệt....Hôm nào bè lũ Ú na off có đi không? Em Ú na cũng muốn gặp Tottochan đó, mà ko có số ĐT.
    Hơ.....Mà này cho anh hỏi cái. Mạng TTVNOL đang điên hay sao mà anh cứ phải vòng vo qua http://www8.ttvnol.com mới vào ddược nhể ,mà cũng khó vào lắm ấy. Toàn phải dùng mẹo mới vào được.
  9. anchoitute

anchoitute Thành viên mới

Cũng THANKS bé GÀ một cái vì những cảm xúc rất thật của em
  10. hehehihihoho

hehehihihoho Thành viên mới

16:10 ngày 09/4
    H khoẻ không? A buồn và mệt mỏi quá em à! K thể quên được những kỉ niệm. Mong gặp nhau một lần mà k được. E sắp lấy chồng chưa? Mong E hạnh phúc nhiều. Mình sẽ mãi là bạn của nhau nhé?
    ? Im lặng?.
    22:58 ngày 18/4
    H đi nghỉ chưa? Sao k thấy nhắn tin lại. Hôm nay anh về quê. Buồn quá, nhớ đến em.Tuần này e có về thăm bố mẹ k?Lúc nào rảnh qua anh chơi.Bây giờ E đang ở đâu? Vẫn ở [?] hả? Thực lòng A rất muốn 2 đứa là bạn của nhau hơn là thù. Mọi sự đã an bài, giờ đây chỉ mong cho 2 đứa đều HP em có hiểu k?
    TL: Hôm nọ được nghỉ lễ, em với cái [?] có về khu [?.] chơi. Thấy nhiều thứ thay đổi quá. Bọn em có đi qua đường [?] cũng để ý nhưng k thấy cửa hàng của anh đâu. A về quê chơi hay có việc gì k? Sao anh lại buồn vậy. Cuộc sống có gì ko thoải mái sao?
    00:31 ngày 19/4
    K hẳn thế! Cuộc sống thì là vô cùng. Hạnh phúc là do mình tạo nên. Chỉ tại anh hay sống về quá khứ nên buồn thôi. Em sắp cưới chưa? Nhớ mời anh đến nhé! Anh muốn làm gì đó cho em. Chắc em đã quên hết rồi đúng k? Anh cũng hay đi TQ lấy hàng. Hôm nay về quê cưới bạn. Em ngủ ngon nhé! Yeu & hon e nhieu.
    TL: E quên làm sao được. Nhưng nhiều lúc cũng k dám liên lạc j với anh vì sợ ảnh hưởng đến cuộc sống hiện tại của anh thôi. Hãy hiểu & đừng trách em nhé. Còn em thì tương lai cũng mờ mịt lắm. A đừng làm điều j đi quá giới hạn kẻo em T biết được lại buồn. E k muốn A làm j đó k phải với vợ con đâu.
    01:11 ngày 19/4
    Uh! Nhưng yêu thì chỉ yêu 1 người. A biết đó là k phải nhưng biết làm sao đây. E giữ gìn sức khoẻ cho tốt và lo cho mình tốt đấy. Bao giờ E thấy HP thì anh mới hết buồn. Ngủ ngon nhé. Chắc đêm nay anh k ngủ được vì nhớ em. E đang ở một mình hay ở với bạn. A muốn đến thăm em H a! Khi mất đi TY thực sự, suốt đời này chắc khó mà hết buồn?.
    TL: [?.]?. Mà thôi, A đừng nt cho em nữa.E yếu đuối lắm. Mỗi lần như thế là lại khóc.Để cho em quên anh mà đi tìm HP mới chứ. A muốn em cứ mãi thế này sao?
    1:36 ngày 19/4:
    A xin lỗi nhé. A rất đáng trách nhiều lắm.E sẽ gặp được người yêu mình và thành đạt hơn anh.Suốt cuộc đời này anh cầu mong cho E hạnh phúc. Ngủ đi, cứ coi như A đã chết. XD tương lai cho mình và cả cho bố mẹ nữa chứ. E là người con gái thông minh chỉ sống vì người khác.A tin e sẽ được hạnh phúc trọn vẹn. A k xứng đáng với em đâu H ah.
    -------------------------------------------
    Anh biết k, e đã k dám nói với a rằng đêm đó, vừa đọc vừa tl tin nhắn của anh, vừa ôm gối khóc ròng đến sưng cả mắt. Mũi tắc nghẹn không thở được. ... Và đêm qua... trong giấc ngủ mệt, em đã mơ thấy gặp lại anh.... Trông anh gầy và đen hơn trước nhiều. Nhưng, thật tiếc là 2 đứa vừa mới gặp nhau thì em choàng tỉnh. Hai đứa vẫn chưa kịp nói với nhau một lời nào.
    Chúng ta đã mất nhau thật rồi sao?