1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán Ăn Ấn Độ

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi haio, 10/10/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kirstan

kirstan Thành viên mới

Chí phải tớ cũng thấy vậy, sự quan tâm lo lắng cho người khác và thích giúp người theo tớ chắc không đâu nhiều bằng Ấn
  2. tomochut

tomochut Thành viên mới

Bạn Lily nói lộn rồi. Chẳng có ai "bản chất" "tốt đẹp" mà bị ngoại cảnh làm "biến chất" được đâu, chẳng qua bên trong con người ta có sẵn hạt mầm ấy rồi, gặp cảnh thích hợp thì lộ ra thôi.
    P.S: Tớ ko nói riêng người Ấn
  3. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Hôm qua mới dám ăn lại chamosa, lần đầu ăn chamosa cách đây 9 tháng ...cũng ngon, căn bản đang đói vàng cả mắt ...
  4. lilysblue

lilysblue Thành viên quen thuộc

Hihi, biết thế nào cũng có người "chỉnh" tớ cái chữ "bản chất" ấy mà. Đi sâu xa vào tâm lý triết học thì tớ chịu thôi, nhưng tớ thì thích tin là baby như tờ giấy trắng, có hạt mầm này hay hạt mầm kia thì cũng phải có kẻ gieo trồng, và tớ cũng ko nói riêng người Ấn.
    Anyway, đúng là tớ không nên dùng chữ "bản chất", thôi thì nói là tớ thấy người Ấn hay có tính tốt bụng ...
  5. ngocanhias

ngocanhias Thành viên mới

O An do co mon parota rat ngon ma, mon irgly cung duoc hay nal, chicken garlic va chicken burgure cung rat ngon ma.
  6. sunny1983

sunny1983 Thành viên rất tích cực

Chicken burgure như thế nào hả ấy ?
    Có 1 món khá giống Chicken garlic, họ cho ko chỉ hành, tỏi, cắt nhỏ xào xào, cho nước xốt cà chua vào cùng và 1 ít bột ngô ( bột năng) cho sánh, cùng với thịt thăn gà( đã bỏ xương) tẩm qua bột chiên, đun đun. Món đó là Chicken Murkhen ....( tên chính xác tớ ghi lại sau nhé) họ cho thêm rau mùi, thái con chì, sắt nhỏ vào cùng, thơm và lạ miệng.
    Bạn nào rảnh làm thử nhé.
    Tớ làm món Chicken lemon ăn cũng đc. bạn nào thích, tớ sẽ up cách làm.
  7. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

@sunny: bột ngô với bột năng là giống nhau à?
    @ceme: Bangalore có cúm gà bao giờ đấy, vẫn ăn ào ào.
    @all: chicken garlic là chinese food, không phải Indian food. Chicken bugure là gì không biết, hay là chicken burger.
  8. sunny1983

sunny1983 Thành viên rất tích cực

hihí, Tuy cả 2 đều là bột, hehe... nhưng bột ngô làm từ ngô, còn bột năng làm từ củ năng. Tớ oánh trong ngoặc, để các bạn có cái j cho cái đó cho phù hợp thui, ko phải là 1 đâu,
    Ơ Banga ko có cúm gà à, sướng thế, trước đợt cúm, gà, 1kg trụi thụi lụi ko da chỉ có 75/kg thui, h nó lên 100/ kg ác liệt, làm Chicken massala, chị Ấn cho vào nồi hầm, 1 lúc sau, thịt ra thịt, xương ra xương, híhí, ăn 1 cân nhanh như chảo chớp,
    @ Ngocanhhias: Món Parota hay món Parotha ? Nghe ấy khen, hôm nay cũng gọi Butter Parotha, hic nó là bánh bột mì, trộn dẻo với nước dừa thợm ngậy, cho vào chảo rán, với Butter phết lên thì phải, đúng ko ấy ?
    Được sunny1983 sửa chữa / chuyển vào 00:55 ngày 08/06/2008
  9. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi Chicken Roll là của India hay của Nepal ạ ?
  10. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Bột năng là làm từ củ khoai mì (ngoài Bắc gọi là sắn), còn bột củ năng mới là làm từ củ năng.
    Chicken Roll có lẽ xuất phát từ các nước Ả Rập.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa