1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán ăn dở đề nghị mọi người tẩy chay

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi longmai478, 20/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. longmai478

longmai478 Thành viên mới

Quán ăn dở đề nghị mọi người tẩy chay

Em mạn phép mở ra chủ đề này để anh em tham gia đánh giá các quán ăn, tẩy chay các quán ăn không ra gì. Để dân nhậu biết đường tránh.

Xin góp ý, Thanks !!!
  2. longmai478

longmai478 Thành viên mới

Hôm 18/12/ 2007 tôi và 2 anh bạn vào quán nhậu SƠN CƯỚC, trên đường Nguyễn Khánh Toàn, Cầu Giấy,HN cảm giác thất vọng kinh khủng.
    Cách đây khoảng 8tháng, đây là một quán ăn ngon, nhân viên phục vụ tận tình, chu đáo, lễ phép. Rất ấn tượng...
    Mà giờ đây, hỡi ôi!!! Đồ ăn thì đắt, tăng khoảng 30% so với trước (xong không quan trọng). Cái đáng nói là thái độ nhân viên phục vui, rất vô văn hoá....tôi xin đơn cử vài ví dụ.
    - Mang đồ ăn thì lâu, chừng 50 -60 phút kể từ lúc goi, gần như là xin ăn, đặc biệt gọi các món phụ như rau lẩu, bột canh, nước chấm... thì thôi rồi, hầu như không để ý nếu bạn chưa gọi tới lần thứ 5.
    - Mặt bọn nhân viên nặng như trì, ko có 1 nụ cười.
    - Ai đời bọn tôi ăn lẩu gà, xin đồ gia vị để chấm, chúng nó mang ra 1 bát nuơc mắm ớt, quay đầu dậm chân đi thẳng, gọi ko quay lại.
    - Lợi dụng khách ko để ý, hoặc khách quá chén tính tiền thêm. Hôm đó bọn tôi bị tính thêm 1bao Vinataba với giá 15000 VND.
    - -Miệt thị, khinh thường các bàn ăn ít người, chỉ phục vụ các bàn ăn nhiều người.
    - Điều đáng nói là, phẳn ánh bức xúc này với bà chủ quán.Ko được 1 lời xin lỗi, mà bà ta thản nhiên cho rằng lỗi tại khách. Vô văn hoá hết sức.
    Tôi viết bài này bầy tỏ cảm xúc của mình và kêu gọi mọi người cùng nhau tẩy chay những quán ăn vô văn hoá kiểu đó. Để chúng ta có những cuộc vui tron vẹn.
  3. kimamc8

kimamc8 Thành viên mới

cùng ý kiến với bác longmai478
  4. bigeasyfil

bigeasyfil Thành viên mới

Quán bánh xèo gia truyền Chính thắm trên phố Thái Hà.
    Đắt, tính tiền gian, thái độ kênh kiệu, sẵn sàng chửi bới khách hàng bất kỳ lúc nào.
  5. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

sao ngoài HN khiếp thế nhỉ, trong SG bọn nhân viên có lười đến đâu cũng ứ dám có thái độ này, mà đã lỡ dại có thái độ này rồi, chỉ cần dọa gọi ông chủ đến là xanh mặt. thời buổi này vạn người bán trăm người mua mà, chúng cứ tưởng còn cái thời bao cấp sao.
  6. bodoi2006

bodoi2006 Thành viên quen thuộc

Vâng bác ở SG thì khỏi phải nghĩ rồi. Ở HN vẫn thế đó ạ, vào nhiều quán kiểu như đi xin ăn ấy. Mà quán càng nổi tiếng, đông khách thì lại càng hay có thái độ đó. Thế mới lạ chứ . Người HN có lẽ phải đồng lòng tẩy chay các hàng đó đi thì may ra tình hình mới khá lên đc
  7. hocmon

hocmon Thành viên mới

Ở SG ko có chuyện nhân viên chửi khách, như zị đồng nghĩa với dẹp tiệm sớm nhưng có quán nhân viên cũn lơ tơ mơ lắm cứ như đang lượn lờ trên mây trên gió í.
    Hôm bữa, tui cùn 1 đứa bạn vô Nhà hàng Món Huế-Hai Bà Trưng ăn thử coi seo, thấy quảng cáo ì xèo. Công nhận là đông thiệt. Lên lầu thấy một cái bàn không có khách nhưng còn đầy chén dĩa dơ trên í-lần đầu tiên tui zô "nhà hàng" mà gặp cảnh tượng zị! Sau một hồi chờ đợi coi có ai dọn bàn hay không, lâu quá nên í ới gọi mấy anh chị phục vụ, kêu ko thèm "ơi" một tiếng, cứ lứơt sóng cưỡi mây đi ngang qua bàn tui, tự hỏi ko lẽ mình vô hình hay seo zị ta? Sao một hồi kêu gọi thảm thiết, có người lại dọn cho 1/2 cái bàn, rồi lại bỏ mặc cả buổi.
    Quay lại nhìn thiên hạ, mới thấy rằng ko chỉ có mình số phận hẩm hiu, mà 2 anh bàn cạnh cũn zị, bởi zì nhân viên lo sắp xếp bàn với order đám khách mới zô cho dù mấy người đó vô sau tui. Chờ đợi mỏi mòn kêu gào thảm thiết ko được, thôi tui bỏ zìa luôn, te te đi ra mà cũn ko ai hỏi thăm kêu lại, mặc dù có 1 chị giống như quản lý thu tiền ở đó, bởi zì chị í cũng lo kêu gọi nhân viên phục vụ mấy người khách mới zô===>bó tay. Đành ra công viên Lê Văn Tám ăn gỏi khô bò phục vụ chu đáo, có người lót chỗ cho ngồi, 3 phút là có đồ ăn ngay
    Rút ra bài học là vô Món Huế Restaurant không nên đi 2 người mà phải là một nhóm bự, bạn sẽ được tiếp đãi chu đáo. Mà nói cho bà con biết zị thôi chứ tui đừng hòng ghé lần nữa, ăn uống mà bắt chờ đợi, phục vụ lơ mơghét lắm nhé.
  8. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

Miến lươn ở Hàng Điếu, nhớp nháp và bẩn thỉu không thể chịu nổi
    Kiểu gì cũng có quán Ngon ở Phan Bội Châu rồi. Bác nào ăn rồi vào đây kể đi, em thấy rất nhiều người chê
  9. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

[quote-longmai478 viết lúc 12:12 ngày 20/12/2007-]
    Hôm 18/12/ 2007 tôi và 2 anh bạn vào quán nhậu SƠN CƯỚC, trên đường Nguyễn Khánh Toàn, Cầu Giấy,HN cảm giác thất vọng kinh khủng.
    Cách đây khoảng 8tháng, đây là một quán ăn ngon, nhân viên phục vụ tận tình, chu đáo, lễ phép. Rất ấn tượng...
    Mà giờ đây, hỡi ôi!!! Đồ ăn thì đắt, tăng khoảng 30% so với trước (xong không quan trọng). Cái đáng nói là thái độ nhân viên phục vui, rất vô văn hoá....tôi xin đơn cử vài ví dụ.
    - Mang đồ ăn thì lâu, chừng 50 -60 phút kể từ lúc goi, gần như là xin ăn, đặc biệt gọi các món phụ như rau lẩu, bột canh, nước chấm... thì thôi rồi, hầu như không để ý nếu bạn chưa gọi tới lần thứ 5.
    - Mặt bọn nhân viên nặng như trì, ko có 1 nụ cười.
    - Ai đời bọn tôi ăn lẩu gà, xin đồ gia vị để chấm, chúng nó mang ra 1 bát nuơc mắm ớt, quay đầu dậm chân đi thẳng, gọi ko quay lại.
    - Lợi dụng khách ko để ý, hoặc khách quá chén tính tiền thêm. Hôm đó bọn tôi bị tính thêm 1bao Vinataba với giá 15000 VND.
    - -Miệt thị, khinh thường các bàn ăn ít người, chỉ phục vụ các bàn ăn nhiều người.
    - Điều đáng nói là, phẳn ánh bức xúc này với bà chủ quán.Ko được 1 lời xin lỗi, mà bà ta thản nhiên cho rằng lỗi tại khách. Vô văn hoá hết sức.
    Tôi viết bài này bầy tỏ cảm xúc của mình và kêu gọi mọi người cùng nhau tẩy chay những quán ăn vô văn hoá kiểu đó. Để chúng ta có những cuộc vui tron vẹn.
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
    Tởm thế cơ à bác!
  10. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

--------------------------------------------------
    Tôi cũng bị một lần như thế! Cũng tính nhầm. Không bít có phải nhầm thật hay giả vờ.