1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán ăn dở đề nghị mọi người tẩy chay

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi longmai478, 20/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DTNT

DTNT Thành viên mới

nghèo cái j mà nghèo, bán hàng ăn là jàu nhất đấy ạh, cái hàng chè thái gần nhà em (đội cấn) chỉ bán chè ko thôi mà xây đc 2 cái nhà 3, 4 tỷ ý
  2. DTNT

DTNT Thành viên mới

Eo ơi ghê thế? Trông xe lại còn ăn cắp xăng của khách àh? Cạch mặt bọn này ra, fải làm hẳn 1 topic ý, kinh nhỉ? Mình chưa ăn ở đây bao h Biz trần hưng đạo - nhớ rùi.
  3. HaPhongPhong

HaPhongPhong Thành viên mới

nhắc đến sự tệ hại của quán ăn thì mình nhớ mãi 1 kỷ niệm để đời, hôm đó gặp 1 đối tác miền nam, đối tác này thích nhậu, 10h rồi tìm mãi mới có 1 quán, hí hửng vào thì bọn nhân viên lườm nguýt. may chúng nó ko đuổi, cắn răng ngồi vào bàn. xin menu thì chúng nó quẳng xoẹt ra bàn, nhục ko thể tả. ngồi ăn đc chừng 30'', câu chuyện đag rôm rả thì chúng nó kê bàn kê ghế, quét quán bụi mù cả lên. mình nhắc nhở thì chúg nó gân cổ lên, muộn rồi! điên ko để đâu cho hết. chắc thấy ngán quá nên đối tác đàh cắn răng đứng dậy, ko nhậu nhẹt gì nữa! về!
  4. mixumax

mixumax Thành viên mới

Em bị điên tiết với rất nhiều quán ở HN ,nhưng bi giờ mới nhớ ra 2 quán _thề chết đói cũng ko đến nữa.
    1 là quán lươn Nghệ An chả nhớ tên nằm ở đầu đường Hoàng Quốc Việt _đường Bưởi ấy .Thái độ phục vụ thì bình thường nhưng đồ ăn dở tệ .Phải bữa em thèm lươn (em dân Nghệ An mà ) nên rủ con bạn vào đấy .Ăn 2 món đầu thấy ko ngon gọi thử 2 món khác đều dở tệ ko thể tả .Lần đầu tiên trong đời ăn cái thứ cháo lươn nhạt toẹt như thế ,lươn khô thì cứng như rễ cây ấy...Chả ra gì cả .Lúc ấy tức cực luôn vì mình đang lên cơn thèm mà như bị dội gáo nước rác ấy .
    Quán thứ 2 là quán bánh Tôm Hồ Tây nằm trên đường Thanh Niên ,phía bên hồ Trúc Bạch ấy .Sao lại có thứ bánh tôm chán chết đến thế nhỉ ? Tôm j như toàn là râu với đầu ấy .
    đã thế thái độ lại rất chó ,bọn em 2 đứa vào gọi có mấy món thái độ bọn phục vụ rất khinh khỉnh ,dọn ra thì 4 cái đĩa ,5 cái bát trên bàn gần như cái nào cũng bị sứt mẻ ,nhìn chả muốn ăn rồi .Lúc ấy thấy bực muốn bỏ về luôn .
    Phải làm sao để cái đất HN naỳ thay đổi cách phục vụ đi nhỉ ? Sao mà những quán như thế này còn tồn tại và đông khách đc nhỉ ?? Sao VNình ko có chương trình TV dánh giá các món ăn và các quán ăn hay các mục như thé trên tạp chí như ở Mỹ nhỉ ??? Thấy quán nào lên TV cũng là để khen ,đơn cử nhưu quán Ngon em thấy lên Tv chục lần rồi .cả cái quán bánh Tôm này nữa .tởm !
  5. 1U429

1U429 Thành viên quen thuộc

6. 1U429

1U429 Thành viên quen thuộc

Tẩy chay lẩu nấm Tân Tân ở Đội Cấn cắt Giang Văn Minh, Hn
    http://www10.ttvnol.com/forum/Amthuc/1054792/trang-8.ttvn
    Ăn chán ốm, lại làm trò lừa đảo với lẩu nấm Thượng Hải
  7. Hisashi

Hisashi Thành viên rất tích cực

Hehe, đùa chứ hai bác này thì em xin kiếu. Phục vụ toàn quên thứ tự khách, báo hại mình chờ tới gần 1tiếng mới được ăn. Lúc mình hỏi rất nhẹ nhàng từ tốn thì lại còn mắng mình thái độ này nọ.
  8. phanhuychu

phanhuychu Thành viên quen thuộc

Tẩy chay sản phẩm các công ty đầu độc môi trường, bọn VEDAN
    Sau khi đăng tin về sự kiện công ty Vedan xả chất thải độc hại xuống lòng sông Thị Vải, VnExpress đã nhận được nhiều ý kiến bạn đọc bày tỏ quan điểm, đề nghị tẩy chay sản phẩm của các công ty gây ô nhiễm môi trường. VnExpress xin trích đăng.
    >''Vedan đã kiếm lời trên sức khỏe người dân từ nhiều năm''
    Người gửi: Kinh
    Khởi đầu là Vedan, Hyundai Vinashin, sau này sẽ phát hiện nhiều công ty, nhà máy gây ô nhiễm môi trường khác nữa được đưa ra ánh sáng và chúng ta phải tẩy chay hàng hoá của họ, thể hiện rõ quan điểm về việc không thỏa hiệp với bất cứ kẻ nào đầu độc người dân.

Vedan xây dựng 2 hệ thống song song. Trong đó, có hệ thống xả thẳng chất thải chưa qua xử lý ra sông Thị Vải. Ảnh: Cục cảnh sát môi trường cung cấp.
    Người dân các nước Âu, Mỹ đã ý thức và cùng nhau làm mạnh tay (không chỉ có nói) đối với tất cả các công ty, nhà máy gây ô nhiễm cho môi trường sống của họ. Họ đã, đang và sẽ đấu tranh vì quyền lợi của họ, dân tộc họ, thế hệ tương lai của họ, xã hội và quốc gia của họ. Vậy chúng ta hãy hưởng ứng và hành động mạnh tay với những doanh nghiệp đầu độc môi trường.
    Người gửi: Trần Văn Hùng
    Tôi nghĩ hiện nay ở Việt Nam không chỉ có một Vedan mà còn nhiều công ty khác chưa bị lộ. Nhiều nhà máy hoặc cơ sở sản xuất có nước thải khi xây dựng thường được chọn địa điểm gần biển, sông, suối để che giấu việc xả nước thải xuống những nơi này.
    Do đó ngoài việc xử lý nghiêm vụ Vedan, thì đồng thời kiểm tra lại toàn bộ các hệ thống nước thải của khu công nghiệp, nhà máy, cơ sở sản xuất để đánh giá về môi truờng và có biện pháp xử lý hiệu quả (trong đó xã hội hoá công tác kiểm tra, giám sát bảo vệ môi trường là quan trọng nhất).
    Người gửi: Hoàng Dung
    Tôi sống ở Tây Ninh, sông Thị Vải không ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe của tôi nhưng vì quá bức xúc với việc kinh doanh của Vedan nên từ nay tôi và gia đình tôi sẽ không bao giờ dùng sản phẩm của Vedan nữa.
    Người gửi: Dang Vu Khac
    Về mặt pháp luật, chúng ta - những người dân Việt Nam đã và đang phải chịu đựng sự ô nhiễm môi trường do các công ty nước ngoài cố tình gây ra vì lợi nhuận mà họ thu được trên tính mạng, sức khỏe của chúng ta. Nếu chúng ta vẫn tiếp tục tiêu thụ hàng hóa của các công ty này tức là chúng ta hậu thuẫn cho những kẻ đã, đang và sẽ mang bệnh tật, chết chóc đến cho đồng bào mình.
    Người gửi: Dương Đức Thịnh
    Chúng ta đã thấy tình trạng Sữa Độc ở Trung Quốc nghiêm trọng như thế nào. Hóa chất độc hại có khả năng làm diệt chủng cả một thế hệ giống nòi người Việt Nam. Theo tôi cần phải xử lý nghiêm Vedan. Ngoài ra chắc chắn còn rất nhiều công ty, xí nghiệp khác vi phạm thải chất thại tương tự nhưng chưa lộ rõ nên chúng ta chưa phát hiện.
  9. zuongminh

zuongminh Thành viên mới

Tôi hoàn toàn đồng ý với bác. Ăn ở quán này ngồi đợi tối thiểu 1 tiếng trở lên, gọi nhân viên cả chục lần mà không có một lời giải thích.
    Quán Chính Thắm ở Thái Hà thì thôi rồi, thằng ôn chủ quán như thằng du côn, cách đây tầm 2 năm vào ăn 1 đĩa bánh + 5 cái nem tính tiền 180K , thật kinh dị (hồi đó vàng có 1.100 một chỉ các bác nhá ) Từ hồi đó em thề ko bao h bước chân vào những cái quán đó.
    Hix mà nó lừa mỗi người một phát là ăn đủ roài bác nhỉ, bây h chỉ mong nó chém nhầm bác nào có "võ" mà nóng tính, táng thằng chủ vỡ mẹt luôn
  10. tinyeu99

tinyeu99 Thành viên quen thuộc

Gớm!!!...ĐỢI EM ...ĐI THỰC TẾ cái đã!!!...Cứ xồn xồn....!!!.....