1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán ăn dở đề nghị mọi người tẩy chay

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi longmai478, 20/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zuongminh

zuongminh Thành viên mới

CÁI NÀY XÁC NHẬN HOÀN TOÀN VỚI BÁC, VÌ MỸ MIỀU HỒI TRƯỚC THUÊ KHO CÔNG TY ÔNG GIÀ EM. TẬN MẮT EM CHỨNG KIẾN RỒI. MỐC XANH ĐỎ KINH KHỦNG KHIẾP.
    EM KHUYÊN BÁC NÀO ĐI ĂN CHÂN GÀ NƯỚNG BẤT KỂ QUÁN NÀO HÃY CÂN NHẮC VÌ ĐỒ MỐC ĂN VÀO NÓ SẼ PHÁ HOẠI CÁC BÁC DẦN DẦN CHỨ KO TO CHUYỆN LUÔN NHƯ SỮA TAM LỘC ĐỂ BIẾT MÀ TRÁNH
  2. prclub

prclub Thành viên mới

bổ sung: bia hơi Lan Chín, 1A Láng Hạ, Hà Nội: Gọi đồ ăn chờ khoảng 30 phút. Thái độ nhân viên phục vụ thì........các bác đến rồi biết
  3. nvtung1

nvtung1 Thành viên tích cực

Cái này thì xác nhận. Hai năm nay mình bỏ món chân gà nướng rồi
  4. cafemuoi

cafemuoi Thành viên rất tích cực

Hai bác này có mắng ai bao giờ đâu nhỉ? Chắc hôm đó các bác ấy bị ốm rồi hoặc bị vợ mắng. He he.
    Quán này tớ còn thích là lần nào tớ ăn cũng được 2 tập bánh đa nem cho một đĩa bánh, vì tớ là dũng sĩ diệt bánh đa nem mà. Các bác ấy nhớ sở thích của khách thật đấy.
  5. suntek

suntek Thành viên mới

Còn quán nào ăn dở nữa không các bác .
  6. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Bổ sung là tất cả các quán Lan Chín luôn
    Thức ăn thì dở. Gọi món lấu. Thái độ lởm khởm. Lúc tính tiền, mình hay đi nên bị, chưa bao giờ là ko thừa ra 1 vài trăm ngàn. Papa monkey
  7. archiquan

archiquan Thành viên mới

nó là quán bia hơi, đông người và xô bồ thì cũng chả thể đòi hỏi cao đc
  8. linesky

linesky Thành viên mới

Anh làm thế chẳng có gì sao cả, mình có đi ăn xin đâu, mà phải như thế để đến lúc mất hết khách thì mới sáng mắt ra.
    Hôm trước em đi cùng với bạn vào ăn lúc buổn trưa, bọn em chọn chỗ có quat. với ở chỗ rộng rãi, nhưng mà mấy người nhân viên cứ ép bọn em phải ngồi chỗ bàn đôi ở tít trong góc, vua` nóng vừa cảm giác không thoải mái. Bọn em ko chịu và đi xuống tầng dưới noi'' với bà chủ, tưởng bà chủ thì phải khác, phải chiều khách chứ, ai dè va^~n ép ngồi chỗ do nhân viên xếp, hoặc ngồi ở dưới nhà. Nhưng mà bọn em ko ngồi vì dưới nhà là chỗ nấu nướng, nóng dã man mà mùi ám vào người kinh lắm. Bạn em bảo thế thôi ra chỗ khác ăn, bạn em cố tình nói cho bà ý nghe thấy để bà ý đổi ý vì thực ra lúa đấy bọn em cũng ko muốn đi chỗ khác vì đang đói lại sắp đến h vào học. Ai dè...haizzz...chủ thế thì nhân viên cũng chẳng ra gì là đúng rồi...
    Từ hôm đấy có thèm cơm với dạ dày quay lắm cũng chẳng thèm vào ăn, ghét vật. Mình bỏ tiền ra ko chỉ là để ăn mà còn để mua sự thoải mái trong mỗi bữa ăn nữa chứ.
  9. linesky

linesky Thành viên mới

Em bổ sung thêm một quán nước nữa :
    Đấy là quán cafe Dice ( hình như tên thế, vì đến 1 lần rồi em cạch luôn ), cái quán bên hông của khách sạn Holizon ý các bác. Sinh nhật em năm ngoái, mấy đứa kéo nhau lên đấy, vì nghe bảo ở đấy có trò chơi, vừa uống nước vừa chơi. Lúc đến, em đã thấy bực mình vì nhân viên trông xe gì mà ko dắt xe cho khắch, nói trống không, ngồi ngay cửa mà chỉ thay năm ngón " để xe sang đường"...ko hiểu thuê nhân viên trông xe để làm model à...x(
    Lúc vào ngồi, em bảo rất nhẹ nhàng là cho em xin mấy cái thìa, đĩa, với dao để ăn bánh gato, phục vụ bàn cho ngay câu " hết dĩa rồi"...mie, bực mình lắm rồi, nhưng vì sinh nhật nên cùng không muốn to chuyện. Tiếp theo, nó mang cái quyển trò chơi ra cho mình chọn thi` đêk'' thèm nói câu nào, phi luôn ra giữa bàn !?!?!
    Gọi đồ uống ra thì như dở hơi, chẳng ra đâu vào với đâu cả. Tức quá cả lũ đứng dậy thanh toán luôn, tiếc tiền vãi, nhưng mà ngồi đấy có khi to chuyện. Nhân viên quái gì mà lườm khách rách cả mắt, nói thì nhát gừng như muốn đuổi khách đi ý.
    Cuối cùng ra tình tiền, tưởng cái trò chơi đấy là free, ai dè nó cũng tính tiền, mà em nhớ là cũng ko rẻ. Tính tiền thì tình nhầm loạn cả lên, may mà mình check lại , có những đồ chưa mang ra mà cũng tính. Đáng ra chỉ cần trừ tiền cái cốc nước chưa mang ra thôi là xong, đằng này nó lại tính lại từ đầu rồi chẳng hiểu bấm máy tính kiểu gì đến 2, 3 lần vẫn sai....Điên ko chịu được, làm sinh nhật mình hãm vãi lúa.
    Hôm sau định gọi điện lại phản ảnh với chủ nhưng mà thôi chẳng gọi vì chắc cũng chẳng gặp được chủ quán đâu mà :-j. Tốt nhất là bái bai, ngu 1 lần rồi thôi.....
  10. kaze_no_uta

kaze_no_uta Thành viên mới

Cafe Link, e quên địa chỉ rồi, mà cũng chả muốn nhớ vì ko bao h quay lại đây nữa. Ai đời gọi kem, trong thực đơn ghi rõ nào là sốt kem, nào là sốt sôcôla đủ kiểu, ăn gần hết cốc kem mà có thấy đâu, bực mình gọi con bé phục vụ ra thì nó kêu hết rồi, nản luôn. Mà thái độ phục vụ cũng tồi nữa :((