1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán ăn dở đề nghị mọi người tẩy chay

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi longmai478, 20/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lanbaby

lanbaby Thành viên mới

quán lòng lợn Hai Bà Trưng: đồ ăn siêu đắt mà chất lượng cũng bình thường... được cái điều hoà mát.. còn lại đâu chả được cái rì nữa. Ai đời 2 người đi ăn lòng lợn mà ăn hết 200k
  2. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Em hôm trước đi ăn phở cuốn mới thấy các loạt hàng bên Nguyễn Khắc Hiếu mà gần hồ ăn ko ngon = Vinh Phong bên Ngũ Xã.
    Thịt thì ít, phở rán trứng thì lổn nhổn, phở 1 đằng, trứng 1 đằng, chả đâu vào đâu cả. Rau trên đĩa phở xào, phở chiên phồng cũng ít. Mà còn có lẫn cả hạt cơm với cọng mỳ vào ...
    Luk tính tiền, so ra còn đắt hơn bên Ngũ Xã 30k. Xin cak, từ sau trung thành với Vinh Phong
  3. secret_is_me188

secret_is_me188 Thành viên mới

Bác gì ở trên nói đến cái quán Vinh Phong mới nhớ, hôm trước em vừa măm xong. Hic, em chẳng thấy ngon gì cả, mình lên 1 cái là có đĩa phở cuốn luôn, ăn nguội ngắt, em gọi nửa đĩa phở chiên phồng thì nó tính 25k lận, trong khi thịt bò thì zai nhách. Nước chấm thì nhạt nhạt, chả ra làm sao cả, em thấy ko có tí tẹo gì đặc biệt hết.
    Quán Ngon thì vô đối rồi, hôm trc em đi với bf và 2 đứa bạn nữa, ăn đắt lòi cả mắt ra. Nếu nói giá trên từng món thì em thấy ko thực sự đắt lắm nhưng nếu so với tương quan giữa giá và lượng thức ăn thì thật ko thể tả nổi. Nói chung ăn cái gì cũng nhàn nhạt, chả ra làm sao hết. Nhưng được cái đa dạng món ăn.
    Thêm 1 quán nữa ở chỗ Giãng Võ, tiếc là em ko nhớ tên nhưng mà quán này có nuôi 1 con chó sói và 1 con chó Tây trắng to đùng ngoài cửa, quán Bò nướng gì đó.Nó nằm cuối cùng trong cái ngõ đối diện khách sạn Hà Nội ấy ạ. Đầu tiên em vào, gọi món Bò nướng đá, giá đâu đó tầm 50-70k, em ko nhớ rõ và 3 món nữa. Chị nhân viên phục vụ cứ nài gọi thêm vì kêu em gọi 4 món cho 4 người là quá ít, ăn ko đủ no đâu. Em bảo em chỉ gọi thế thôi, vì em tính sơ qua, 4 món đó cũng tầm 300k rồi (hic). Nài mình 1 lúc ko được, bà chủ hàng lại chạy ra tư vấn món ngao sốt bơ, ngon miễn chê, đặc sản của nhà hàng, ko phải nghĩ ngợi. Đang đói và quá đau đầu vì hai cái bà này, em ừ bừa. Chưa đủ, bà ấy tiếp tục giới thiệu món lẩu, em bảo ko ăn, bà ấy cứ lằng nhằng bảo gọi đi, ko làm sao mà đủ ăn...Ặc, đi có 4 người, goi 5 món rồi mà bà ấy kêu là ko đủ ăn. Em bực mình, em nhất quyết ko ăn.
    Đến lúc bê ra thì hỡi ôi, em mới hiểu tại sao bà ấy kêu là ko đủ ăn. Món bò nướng đá của bọn em chỉ có 6 miếng thịt, mỗi miếng bé bằng 1 đốt ngón tay, vâng ạ, ko điêu tí nào đâu ạ, vài lát hành tây. Món ngao đặc sản nhà hàng thì có tầm 8-9 cái vỏ ngao, trong mỗi cái vỏ là 1 tí thịt băm với mộc nhĩ, em với thử mãi mới thấy 1 miếng ngao bé tí teo, chắc tầm 1/5 con ngao trong đó. Lạy hồn, cái đĩa 8-9 con ngao ấy giá 79k thì phải. Em nhớ ko chính xác nhưng >70k. Em tí ngất. Ăn xong ngồi nhìn nhau, đắt lòi mắt mà chả ra cái gì.Ăn xong mà như ko ăn, em về nhà ăn cơm với thịt gà luộc thêm mới thấy no. Em tởn đến già. Được mỗi cái là con chó sói của nhà này nhìn đẹp dã mân.
  4. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Hihi, quán nàng này nói là Thảo Viên Quán. Công nhận nhìn con chó trắng trước cửa yêu thế, mặc dù nhìn mặt cứ tội tội. Tớ cũng ăn ở đấy rồi, về thái độ phục vụ thì đúng là khá kém. Hôm đấy bọn tớ di ăn 4 người, đã gọi lẩu, khoai chiên, salad, rau sào (vì xác định ăn lẩu là chính, nếu thích sẽ gọi thêm đồ ăn với lẩu). Xong rồi cái bà phục vụ mặt như đâm lê cứ nhất định giới thiệu thêm mấy món, cuối cùng bọn tớ chọn bò nướng đá (nhưng tớ thấy món đấy cũng đc đấy chứ, làm gì đến mức miếng thịt bò như đốt ngón tay ). Nhưng nói chung từ đấy là thái độ bà phục vụ đã khó chịu rồi. Ăn lẩu thì bọn tớ gọi thêm 1 đĩa bò gầu, và đã bảo là gọi đĩa nhỏ. Một lúc sau nhân viên phục vụ bê ra 1 đĩa gầu nhỏ. Bọn tớ chưa kịp động vào thì bà phục vụ lao đến, kêu là anh chị cho em "mượn" đĩa này 1 tý . Mình bảo, chắc nó MUỢN làm mẫu cho khách khác. Ai dè phải đến 10 phút sau bà ý mới mang ra, 1 đĩa to hơn, và kêu: EM XIN LỖI, VỪA NÃY NHÂN VIÊN KO BIẾT, Ở ĐÂY BON EM KO BÁN ĐĨA NHỎ . Vô lý đùng đùng, rõ ràng phải có bán thì bọn nhà bếp mới làm. Hơn nữa, khi order là order với chính bà này, nếu ko có thì phải bảo ngay là nhà em ko làm đĩa nhỏ để ngta còn biết xem có gọi ko chứ. Đằng này gọi đĩa nhỏ, lại đùng đùng mang ra đĩa to, ai mà chịu được . Được cái đi cùng 2 đứa bạn cũng chẳng vừa, bọn tớ để im đĩa gầu đẫy, gọi bà phục vụ (gọi 2,3 lần bà ý mới thèm ra). bảo là chị cho em gặp chủ quán. Bà ý bảo chủ quán đi vắng. Bọn tớ mới bảo, thế cho em số đt chủ quán, bà ý lại bảo ko biết . Xong bà ý vội nói luôn, nếu các chị ko dùng đĩa gầu thì để em cất đi . Hehe, mình còn chưa kịp xả tức bà ý đã nhận sai rùi .
    Nói chung là ngoài bà phục vụ này ra thì các nhân viên khác trong quán tớ thấy khá ngoan và lễ phép đấy chứ. (chủ quán thì chưa gặp).
    Túm lại, kết luận là mặc dù thái độ phục vụ ko đc tốt lắm, nhưng nếu biết rồi và rắn 1 chút thì cũng ok. Đồ ăn theo tớ đánh giá là ổn.
    Được mocmien314 sửa chữa / chuyển vào 12:51 ngày 30/09/2008
  5. zim_beo

zim_beo Thành viên mới

tớ thì có ấn tượng cực xấu với BBQ tràng tiền , Gọi đồ ăn lâu ơi là lâu , nhân viên phục vụ thì xí xa xí xớn , phục vụ khách mà cứ tụ tập nhau buôn dưa lê , đứa thì đứng buôn điện thoại của cửa hàng , đứa thì giơ điện thoại lên chụp tự sướng
    Ngứa mắt không thể tả , gọi đồ ăn thì rách cả việc , chẳng dễ chịu như bên KFC , dù BBQ ngon hơn .
  6. zim_beo

zim_beo Thành viên mới

ah thêm 1 cái quán bún thang trên cái đường gần lí nam đế ấy , hôm đấy ăn 2 bát bún thang .Lúc ăn thấy nhạt thếch , kêu xin thêm xì dầu , nó mới vỗ đùi kêu thôi chết quên chưa bỏ gì , rồi tự ý xúc mỗi người 1 thìa muối 1 thìa mỳ chính .Mình xúc ra luôn , nó cũng không vừa , tí ra tính 2 bát bún thiếu muối ấy là 100k .Thật khiếp
  7. nguyenhung75

nguyenhung75 Thành viên mới

Quán này chỉ trả tiền trước thôi chứ ko phải tự bưng, nhưng ăn cũng đc mà. Tự bưng thì phải lên Bát Đàn, thấy mọi người khen thì cũng thử 1 lần nhưng thấy ko đáng để quay lại xếp hàng
  8. KottoTetsu

KottoTetsu Thành viên mới

Có ai ăn bún giả cầy ở Tây Sơn cẩn thận nhé! Đoạn đối diện Gò ý! Có hiện tượng recycle đồ ăn nhé!
  9. baoviet8

baoviet8 Thành viên mới

Dở nhất chắc là mấy cái quán ở Cầu Giấy
  10. winnie325

winnie325 Thành viên mới

Quán Sài Gòn Deli trên đường Giảng Võ, hicc, chưa thấy chỗ nào bán đắt như cái quán đấy.
    Hôm buổi trưa em ra ăn, gọi 1 suất bún bò giò heo, 1 xuất cari hải sản. Đến khi bưng ra thì bát bún bò ko hề thấy cái giò heo nào, leo teo vài sợi bún, anh bạn em gẩy 2 gẩy hết cả bát <mà 30 hay 35k/bát ấy ạ>, cari của em thì thôi rồi, cũng ít chả kém, cho dc 3 miếng bánh mì bé đúng = cái miếng bánh mì bitkot<bánh mì ta đã nướng ý>, em xin thêm thì dc cho thêm 3 miếng nữa và tính 8k .
    Cuối cùng phải gọi thêm mấy món nữa để ăn ko chắc chết đói.
    Mấy anh khách tây vào cũng tương tự cảnh ngộ, cơm ăn ko đủ vì ít cơm và ít thức ăn quá, toàn phải gọi 2 suất mà suất cơm văn phòng ở đấy bét cũng 50k