1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán ăn dở đề nghị mọi người tẩy chay

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi longmai478, 20/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuongthuy1503

phuongthuy1503 Thành viên mới

Hôm nọ tớ vào ăn ở Quán Vịt trên đường Quán Thánh (gần phố Yên Nình thì phải), đồ ăn thì chẳng đến nỗi, mà thái độ thì ghét ko chịu được, em chặt thịt, mặt như đâm lê, ko biết có phải vợ chủ quán ko nữa, mặt như kiểu đeo cả cân thịt vào mặt ý, nhìn đã thấy khó chịu rồi, đến lúc trả tiền, mình bảo thanh toán, nó nói luôn, 380K, mình mới bảo, chị kê hẳn hoi cho em, thế là mặt nó sưng lên, rồi viết loắng ngoắng vào đấy, mình mới chả may, cộng nhầm thành 330K, thì hỏi nó, ôi giồi ôi, mọi người ko thể tưởng tượng ra cái mặt nó đâu, nó đang cầm dao, mà như kiểu định lấy dao chém tớ ấy, xong nó lôi cái điện thoại ra, quát vào mặt tớ "đừng có mà cộng cái kiểu nhà quê ấy" , mình trợn mắt lên "làm gì mà khó tính thế". Ôi giồi ôi, mình có lỗi khi cộng nhầm, nhưng con mặt sưng đấy nó có thái độ ko chấp nhận được, tại mình mới chỉ thắc mắc thôi, chứ ko hề đổ lỗi cho nó tính ăn gian mà. Ăn xong mà tức lộn tiết, ko bao giờ có lần thứ 2 quay lại đấy.
  2. Silvia_Linh

Silvia_Linh Thành viên mới

quán karaoke có đc tính trong này ko ạ ? Nếu đc thì em đề nghị tẩy chay quán Át zô (hình quân bài Át zô í ạ) ở trên đường Lý Thường Kiệt, đối diện với cái Fansland í ạ. Hôm nọ bọn em tổ chức sinh nhật ở đấy, ức ko tả đc. Já hát thì đắt (150K/1h) đồ uống cũng đắt mà làm dở tệ (gọi sinh tố dưa hấu, chắc họ cho đc 1 miếng dưa hấu vào xay, còn lại là đổ nc lọc với đường, cái cốc sinh tố lõng bõng nc đọng ở dưới, dưa hấu xay nổi lên trên, thành cốc nc 2 tầng, trông như cốc nc đường í, ) đã thế, thái độ lại còn rất miệt thị khách. Bọn em vừa vào fòng đã mời dùng rượu (trông như rượu đểu í, mà đắt lòi, toàn mác XO với ******, có vẻ lởm lởm). Đến lúc bọn em 1 mực từ chối dùng rượu, bảo chỉ uống bia với nc hoa quả thôi, anh nhân viên ép mãi ko đc thì bắt đầu tỏ thái độ ra mặt, hỏi cái j cũng nói trỏng lỏn, nhát gừng, nhờ cái j cũng cau có, rồi đá thúng đụng nia, đóng cửa ầm ầm. Đến lúc bọn em thổi nến, mượn dao cắt bánh thì kêu ko mượn dao lên fòng hát đc, bảo đưa bánh cho họ để họ cắt hộ cho rồi mang lên. Ôi thôi, cái bánh Nguyễn Sơn to đẹp của bọn em, cắt ra mỗi ng` đc 1 miếng cỏn con = 3 ngón tay. Số còn lại chả biết họ vác đi đâu hết. Ức ko j tả nổi. Bọn em quyết định đứng lên đi về.
    Tổng thiệt hại: 1 đĩa hoa quả, 4 chai bia, 6 cốc nước (mơ muối, sinh tố dưa hấu, cam vắt,...) 4 chai Lavie và 1.5 tiếng hát .
    Hậu quả: 847K
    220K tiền hát (1tiếng 30 fút)
    100K đĩa hoa quả (1 đĩa vừa vừa, có dưa hấu, củ đậu - rẻ bèo, cà chua bi - chả hiểu để làm j, lê, ổi, xoài)
    140K bia (35k/chai)
    270K nước (toàn 40-50K/ly)
    40K Lavie (10K/chai )
    -----------------------------------
    770K
    10% fí dịch vụ
    ---------------------------------
    847K
    Em thề, ko bao jờ em quay lại cái quán đấy lần 2. Tại hôm thứ 3 vừa rồi trời mưa, bọn em đi ăn ở ngay chỗ Trần Hưng Đạo nên tiện đường kéo nhau vào đấy, ai ngờ bị chém cho đứt cổ như thế.
    Cạch cái quán karaoke Át zô ra >"<
    Được silvia_linh sửa chữa / chuyển vào 02:19 ngày 17/10/2008
  3. phamngocvu

phamngocvu Thành viên mới

Nhìn Linh kìa,cái mẹt ức chế vậy..,đúng là hôm hát karaokê đó nản thiệt.làm Linh chán không thèm đụng đến bài hát nào luôn
  4. Silvia_Linh

Silvia_Linh Thành viên mới

Chuyện, bực mình vì hôm đó nhàmình tổ chức sinh nhật. Vì cái quán đó mà mất vui. Ghét ko tả đc. Cạch cái quán đó đến jà
  5. Oct24

Oct24 Thành viên mới

Quán ở trên đường Giảng Võ, tớ ko nhớ tên, hay gọi là Nhà Chè. Ở đó bán cả cơm, đồ ăn và chè (rất nhiều loại). Quán khá to, trông như 2 cửa hàng liền nhau ý. Lâu lắm rồi tối qua mới vào đó ăn cơm. Ôi chán ko thể chịu nổi, đồ ăn thị nguội tanh nguội ngắt. Phục vụ thì mặt lạnh như tiền. Ngồi đấy 1 lúc mà thấy các bàn khác bị bê đồ ăn nhầm lọan cả lên. Đến lượt mình thì bị tính sai tiền
  6. rapchieubongthienduong

rapchieubongthienduong Thành viên mới

Nài, có bê thì bê nhé, không có ai bê đâu
    Đầu tháng 9 vừa rồi có việc ra Hà Nội, trời cũng bớt nóng nực, thú vị ghê! Buổi sáng măm xong món bún chân giò, dọc mùng, sang hàng nước chè ngõ Hàng Bột, bên cạnh sân vận động Hàng Đẫy thư thả tí. Có một anh bảo vệ tòa nhà ngay sau quán gọi chè, thuốc. Bà hàng rót cốc chè đá (trà đá) rồi dẩu mỏ: Nài, có bê thì bê nhé, không có ai bê đâu! Anh chàng rối rít: cứ để đấy cho con! Chuyện này chẳng lạ khi phần lớn quán xá to nhỏ, lớn bé, mặt tiền mở ra "mênh mông hồ sương thu tan trong gió" hay ngồi ệch trên vỉa hè ở Hà Nội vốn có truyền thống khinh bọn móc ví trả tiền, kiểu có mày thì không có tao; nhưng mới sáng ra được nghe quả choảng nhau như vậy tôi cũng nóng cả mặt.
    Nào đã hết, một trưa bạn bè rủ tới chả cá Kinh kỳ ở 49 Huỳnh Thúc Kháng (gần Đài PTTH Hà Nội). Khách vào thì kệ bố khách, ông mày cứ nhẩn nha đã, gọi mãi mấy mặt thớt mới bày ra, đã điên lắm rồi. Tọng không tọng thì biến, có đi xin bố con đứa nào đâu. Mặt mình đã bốc hỏa, nhưng thôi nuốt giận làm vui nhìn món chả cá với bạn bè. Đang hàn huyên tới hồi bia chai Hà Nội rổm roảm, còn gọi thêm món này món kia cho hoành tráng tá lả, thì một nhân viên mặt như chó đói lên bảo: anh chị cho em tính tiền, vì...thu ngân còn về. Bà chị và ku bạn vốn lành cũng phải bật dậy chửi ngay. Mình chợt nhớ tới cậu bạn dân Bắc ở Sài Gòn có lần hị hị bảo: gớm, ra Hà Nội còn là kiểu cách nên bị chúng nó hỗn, ô hay có kiểu cách đâu, chẳng lẽ vào là khuềnh khoàng choán cả nhà hàng - nên vội vã bảo, thôi, thôi trả tiền thì trả, nhưng cứ ngồi đã; nhưng bà chị và ku bạn nhất định không chịu. Lúc về, bảo lấy hóa đơn hộ công ty bà chị, nó vâng vâng dạ dạ, bảo có ngay, em chuyển ngay, mà mắt như đang định đốt nhật ký của chị Đặng Thùy Trâm. Ấy vậy mà 1-2 ngày sau, vẫn "im thin thít và lặn mất tăm", gọi tới thì đầu đây có tiếng cười khúc khích hồn nhiên như một con điên. Con điên làm thu ngân hay lễ tân ấy bảo rằng: thằng bé nhân viên nhà em (gớm nhân viên Hà Nội yêu quán xá của mình tệ, toàn xưng nhà em leo lẻo) mới vào làm, quên mất, rồi lại hí hí như đang mùa dịch. Chẳng còn lịch sự gì nữa, bảo: mày có đưa không, tao gọi thẳng cho quản lý của mày. Vâng, anh cứ gọi đi ạ, nhưng nếu anh muốn lấy hóa đơn đỏ thì cộng thêm 10 %. Sao hôm trước bảo không cộng ciếc gì? Hôm trước chắc nhân viên nhà em mới vào làm không biết ạ! Nhà với hàng! Ấy thế mà nó còn bành trướng ra thêm 2 địa điểm đấy Bụt ạ: 104 Hòa Mã, 25 đường Thành. Gọi ngay cho quản lý, ấy thế mà nó lại bảo vâng vâng vâng! Nhưng sau không rõ nó có gửi cho công ty bà chị không? Nếu không về gấp Sài Gòn, thì phải tới chả cá Kinh kỳ, 49 Huỳnh Thúc Kháng, giờ đông khách nhất, đòi thẳng cổ. 10 % thì 10 % - tao lấy hóa đơn rồi xé thẳng trước mặt lũ ngợm chúng mày. Lần sau thì dù có bố mẹ, người yêu, bạn bè nối quần sịp rủ tới đó hay chúng đánh Lexus, BMW tới đón đi thì cũng xin chào và không hẹn gặp lại. Đi ăn uống gì mà chỉ muốn đánh nhau!
    Lại nhớ lần trước ra Hà Nội, thấy Nắng Sài Gòn dưới tầng trệt tòa nhà to đùng giãy đành đạch ở Nguyễn Chí Thanh, nên vào, nhưng chúng nó cũng mặc xác, hò tiếp thì quăng cho thực đơn rồi lại biến mất như bị ma làm, đợi vêu mặt 15 - 20 phút sau mới có 1 ly chanh và 1 ly cà phê nâu (sữa đá). Rồi lại gặp em Cây bàng đỏ, ngã ba Đội Cấn - Giang Văn Minh, lùa 5 - 7 khách lên ngồi chừng 30 phút, cơm đây, cơm đây, nhưng dọn hết đồ ăn lên, rồi lại vâng, vâng, có ngay, có ngay, nhân viên mới lên cười hí hí bảo: nhà em hết cơm rồi. Mấy ông con giai định chửi bới, nhưng bà chị ma ma tổng quản bảo, thôi, ăn đồ ăn đi cũng được. Vụ này, mình ngồi bàn bên chứng kiến thôi, nhưng cũng dính vụ Wifi. Rõ ràng ở cửa quán đề wifi to đùng, nhưng nhân viên lại cười hị hị bảo: wifi nhà em vừa chết.
    Ấy, thế nhưng chưa gớm bằng shop thời trang Yishion 209, Nguyễn Đình Chiểu, quận 3, Sài Gòn. Cá trê Hà Nội, nhưng nhiều chỗ Sài Gòn cũng như ****. (Tất nhiên, Sài Gòn **** hơn Tây, còn Hà Nội lại **** hơn Sài Gòn. ). Thằng bạn mua một chặp 4 - 5 áo thun, hết sơ sơ...gần 2 triệu, nhưng lũ nhân viên vẫn dửng dưng kiểu như ruồi đậu bên mép không thèm đuổi. Nếu là mình thì quăng vào mặt chúng nó rồi biến. Đi mua hàng, giá lại cắt toàn thân, chứ có xin xỏ đâu? Nhưng có những nhân viên quái thai như vậy cũng do quản lý dị dạng hay chủ vớ vẩn mà thôi.
    Được rapchieubongthienduong sửa chữa / chuyển vào 15:08 ngày 22/10/2008
  7. rapchieubongthienduong

Quán Vịt chết tiệt ấy mình cũng ăn một lần, cách đây 3-4 năm hồi còn ở Hà Nội. Vừa rồi ra định tới đó măm, nhưng thế này thì cạch mặt. Cảm giác, người tiêu dùng Hà Nội nói riêng và người tiêu dùng VN ta hiền quá. Mình có đi xin bố con đứa nào đâu? hêê.
    Bonus đây:
    http://www.vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2008/09/3BA066C3/
    Bài này, phải đặt tên là Món ăn là món nhục mới đúng:
    http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2007/04/3B9F50E2/
  8. Koongluv

Koongluv Thành viên mới

Phàn nàn thì phàn nàn, đừng có HN - SG ở đấy, nghe nó nực lắm bạn ạ!
  9. rapchieubongthienduong

Đó là sự thật mà. Dịch vụ ở Hà Nội và miền Bắc ngẩm ngán hơn dịch vụ ở Sài Gòn, cũng giống như dịch vụ ở Việt Nam củ chuối không ở nước ngoài thôi.
  10. dost

dost Thành viên mới

gặp mấy nhà hàng thế này em nuốt k trôi