1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán ăn đồ TÂY ở Hanoi

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi easyways, 07/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. easyways

easyways Thành viên mới

Quán ăn đồ TÂY ở Hanoi

Chào các bác, các bác nào thích ăn hoặc là hay đi ăn đồ tây thì vào đây cho ý kiến nhé.
    Các bác thích gì ở quán mình đến, giá cả, khung cảnh hay đồ ăn ngon???
    Đại loại các bác cho ý kiến nhận xét nhé.
    Bao lâu các bác lại đi ăn đồ tây một lần?
    Các bác đi ăn đồ Tây có lý do gì đặc biệt ko?
    Thế đã nhé.
    Em hay ãn ở Deli và afresco.
    Nói chung cũng được nhưng hơi đắt
  2. easyways

easyways Thành viên mới

ơ kìa các bác. Ko bác nào trả lời em ah? up nào
  3. greenlily2505

greenlily2505 Thành viên quen thuộc

Nếu bạn lập một chủ đề , bạn cần khơi gợi cho mọi người có hứng để bàn luận, click vào một chủ đề mà chỉ thấy toàn câu hỏi, ít nhất bạn phải share cho mọi người ở hai quán mà bạn thường đi ăn có gì hay , có gì ngon. Đồ Âu cũng có nhiều loại lắm bạn ạ.
    Trong vòng 24h nếu không có ai đưa ra được các ý kiến hay bàn luận có ích thì chủ đề này sẽ bị khóa.
    (Không có nghĩa là người khác ko được lập nội dung này nữa nhưng phải đảm bảo chất lượng và thu hút .)
  4. enakei

enakei Thành viên mới

Em hay ăn ở Hot Rock - giảng võ. Có pizza và spaghetti các loại. Còn có cả thịt bò / thịt cừu nướng trên đá. Rất hay
    Còn một quán nữa bán đồ Nga ở đoạn Tô Ngọc Vân thì phải, cũng ngon lắm, quán lại vắng tanh nữa. Chả hỉu tại sao
  5. liebe_anni

liebe_anni Thành viên mới

bạn ăn thử món Đức ở viện Goethe, 58 Ng Thái Học, cũng ngon, khung cảnh đẹp, chỗ ngồi thoải mái, phục vụ nhiệt tình, lại nhiều Tây, đúng tiêu chuẩn nhé
  6. ami_bb

ami_bb Thành viên mới

Đát lắm ko ấy ? Đến lần đầu thì nên gọi món gì trước tiên
  7. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

Tớ thì tương đối thích Tex Mex. Ở đó có món nachos ăn mãi không chán (í là lần nào đến cũng ăn chứ không phải một bữa chỉ ăn mỗi nachos ). Nói chung các món đều okay - khuyến khích gọi thịt đà điểu.
  8. liebe_anni

liebe_anni Thành viên mới

mỗi món khoảng 40 den 50 K, cộng với nước nữa thì hết tầm 60-80K/ ng, nước Đức nổi tiếng với Xúc Xích và bia, đùi lợn muối và sala khoai tây, các món ở đấy ăn cũng được, mỗi ngày đều có xuất ăn đặc biệt ấy ạ
  9. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Mọi người recommend chỗ ăn thì làm ơn cho cái địa chỉ và giá cả được ko ạ, để có gì đi ăn còn chuẩn bị.
    Mình ăn ở Al Pres''cos (Hai bà Trưng, Láng Hạ) thấy khá ngon có điều nếu nghiện ăn ở đấy thì hơi nguy hiểm vì đắt . (tầm 100K/người)
    Gần đây thấy ở Oh My God (giảng Võ - gần Núi Trúc) có vẻ rẻ hơn nhưng chưa ăn thử lần nào.
  10. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Pari Deli, đó là quán mà tớ yêu thích. Sáng CN nào tớ cũng vào đấy. Ăn tô bún bò + nước ổi ép. ngon tuyệt. trong khi ăn thì ngắm đường phố qua khung cửa kính trong suốt. Tớ thấy giá cả ở đây hợp lý. Chẳng đắt lắm
    Giá combo cho ăn sáng là 29k gồm 2 trứng rán + thịt xông khói + 3 lát bánh mỳ + bơ + xúc xích + salát. Mỗi thứ 1 màu một vẻ được bày hấp dẫn lắm.
    Phong cách phục vụ khá tốt, thân thiện.
    Nói chung tớ có thiện cảm với Pari Deli.
    Dạ khúc serenade ở Ngô Quyền lúc trước khá tốt, giờ mở rộng thêm trên các tầng cao và giá vì thế cũng tăng ko hợp lý.
    Hệ thống Peperonis và Al Pres''''cos ko khoái lắm vì cảm giác ko thỏai mái trong một không gian chật chội.
    The Little Italian ở Ngô Thì Nhậm, ăn vào các buổi tối rất yên tĩnh. Phong cách lịch sự. Món ăn ngon, giá hợp lý. Mỗi tội làm đồ ăn hơi lâu.
    Oh my God đồ ăn bình thường mà giá cao quá trời. Chỗ ngồi cũng ko khoái.
    Ngoài ra chồng thích ăn sáng ở Hightland, có mứt gì đó. Tớ chẳng thích tẹo nào
    Chiến béo, đồ tây nhưng rất Việt Nam. Ngon rẻ ở Nghi Tàm. Thường ăn bò cuộn format 150k cho 4 người + salat( ở đây chỉ có duy nhất 1 loại) + ngô chiên. THế là no rồi
    Ăn ở Tara Ngô Quyền cũng ok nhất là buổi tối có tiệc buffet nướng. Ngon tuyệt.