1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán ăn đồ TÂY ở Hanoi

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi easyways, 07/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CanNotLove

CanNotLove Thành viên mới

Bác axon này nói gần hết rồi còn gì nữa.
    Em cũng xin nhấn mạnh là ăn buffet đồ nướng ở Tara Ngô Quyền rất được, nhân viên phục vụ cũng tốt, không gian đẹp. Giá không phải là đắt so với chất lượng, nhưng chất lượng cao nên nói chung phải là nhiều tiền mới ăn ở đó được.
    Cá nhân em thì em thích ăn Pizza ở Pane e Vino (Nguyễn Khắc Cần), rất ngon, cả mấy món như Beef stake cũng ngon nữa.
    Đối với Little Italiano ở Thợ Nhuộm, không gian đẹp, phục vụ lâu, ăn cũng được, nhưng có một hôm em gặp phải một cái pizza mà bột làm nhân nó chán kinh lắm, không dậy mùi thì chớ mà lại còn nhẽo nhẽo, thế là ấn tượng khó phai luôn.
    Ở Ciao trên đường Hàng Bài thì mình khoái mỗi súp kem nấm với bê sốt bơ chanh của nó.
  2. aple

aple Thành viên rất tích cực

Đời sống bác cao nhỉ
    Vẫn ấn tượng với OhMyGod ở cái giá
    cốc nước cam 45 k ( như trong ks 5* luôn )
  3. easyways

easyways Thành viên mới

Em cũng đi nhiều chỗ. Nói chung thì chỗ đẹp thì ko ngon. Mà chỗ ngon thi hơi chật. Ở little Italy thi có em phục vụ xinh lắm hehe.
    Các bác có biết chỗ nào ngon mà rẻ ko? Tại em thì thích ăn Beef steak, nhưng cái thịt bò Vn mình ăn ko ngon. Mà ăn bò Úc thì lại đắt quá
    An o Chien Beo cung ngon, nhung ma em ghet nhat cai mui. Cua hang bi qua, vao an xong ve nha toan mui thuc an
  4. iloveu_0311

iloveu_0311 Thành viên mới

viện Goethe đồ Tây ăn khá là ngon nhưng giá thì cũng đắt đỏ lắm... 2 người vào ăn khoảng 500K thì may ra đủ ...
  5. iloveu_0311

bạn ơi Little Italian là ở Thợ Nhuộm chứ nhỉ ???
  6. umbala8X

umbala8X Thành viên mới

Bác này có cái nhìn nhận xét hơi là bị giống em....bác nói làm em thèm lên Paris Deli quá đó....lâu lắm rồi ứ lên đó ăn...hic....Serenade ăn buổi tối thứ 7 còn đc vừa ăn vừa nghe nhạc nữa, mà ngồi 1 lúc là gặp toàn người nổi tiếng thôi....Còn Chiến Béo thì thịt bò ngon khỏi nói, nhưng kể ra ngày càng đắt ạ...Còn Tara thì các bác mà ra vào tầm tối thứ 7 hoặc chủ nhật thể nào cũng gặp Minh Vượng, em chả hiểu sao mấy lần đến đây ăn lần nào cũng gặp bà ý! Và em cũng chả thích Oh My God tí nào cả, đồ ăn hay đồ uống ứ có gì là ngon cả....Ăn ở đây thì thà ra ngay mấy quán ở đối diện trường Ams có khi ăn lại giản dị mà còn ngon hơn!
  7. nguyen_phan_nam

nguyen_phan_nam Thành viên mới

Mình cũng là khách hàng thường xuyên của A Little Italian (thường xuyên đến nỗi được tặng thẻ VIP), 1 phần cũng là bởi vì ở đó có em Huyền và em Hiền dễ thương ghê gớm. Tuy nhiên, trong 2 tháng gần đây, tòan bộ nhân viên ở đó đều đã bị thay thế, ko biết vì lý do gì nữa (chủ thì vẫn vậy). The nen, bay gio, an o do ko con ngon nhu ngay xua nua roi.
    Về đồ ăn Tây, nếu muốn ăn ngon thì xuống Nguyên Sinh, gần Nhà Thờ lớn ý. Ở đó, chỗ ngồi ko đẹp nhưng bù lại, đồ ăn Âu cuc ngon, đặc biệt là đồ nguội ăn với bánh mỳ (pate, xúc xích, bơ tuơi ...) Có lẽ phương án tốt nhất là mua về nhà ăn. Ngòai ra, đồ ăn Âu ngon còn phải kể đến Lan Viên, đối diện Vườn Bách Thảo (cái chỗ bãi xe bên cạnh Vườn Bách Thảo ý ạ). Chỗ đó chỗ ngồi cũng được, bia ngon, các món ăn tuyệt vời, đặc biệt là Trứng Cá hồi. 1 số món đặc sắc khác của Âu có thể tìm thấy ở Asahi Sushi, đặc biệt là món Pate gan ngỗng nướng. Các bác lên tầng 2, rồi xem nó biểu diễn luon, ăn ngon hết xẩy.
    Viện Goethe cũng được, nhất là chỗ ngồi và cung cách phục vụ.
    Nghe hôm trước có người giới thiệu quán Le Brazille gi đó ngon lắm mà mình vẫn chưa biết ở đâu. Có ai có thông tin gì về quán này không?
  8. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

Cái quán Brazil đấy, nếu em không nhầm thì nó ở Cao Bá Quát bác ạ.
  9. iloveu_0311

anh ơi quán Little Italian, bạn của bạn em có cổ phần ở đó nhưng mới rút thì phải nên có thể nó cũng set up lại ... Còn quán Le Brazile thì đúng là ở Cao Bá Quát rùi
  10. easyways

easyways Thành viên mới

Các bác biết quán nào mà co Smoke Free Zone ko? Em vào các quán mà cứ có mùi thuốc lá là mất cảm tình--> Chán, hix hix
    Ah mà em thích Deli ở 13 Nhà Thờ cơ. Quán nhỏ nhưng có vẻ ấm cúng hơn. Hay tại em thích nó vì có nhiều ký niệm với em
    Bác nào biết ở đâu ăn thịt cừu ngon nhỉ?? Em thích Lamb hihi