1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán ăn đồ TÂY ở Hanoi

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi easyways, 07/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. umbala8X

umbala8X Thành viên mới

Chị đến Bobby Chinn ở Bà Triệu nhá!
    Còn Paris Deli ở mỗi Nhà Thờ là tuyệt nhất mà chị! Hy vọng lần nào lên sẽ gặp chị ở đó nhá
  2. confiance

confiance Thành viên mới

hơ hơ ... mình ko rõ bạn ăn cái gì mà đắt thế nhỉ ? Mình đã từng ăn ở đây 3 lần ... 2 suất bò bít tết , 2 chai bia ... cũng chỉ khoảng 150 , có khi còn ko đến !! Còn thì ngoài ra ăn thêm đồ linh tinh 1 chút, cũng chỉ khoảng 250 là kịch mà
  3. liebe_anni

liebe_anni Thành viên mới

uh, tớ cũng thấy ở đấy đâu có đắt vậy đâu, bt ăn 1 suất và nước cũng chỉ 50-70k thôi, đắt thế chẳng ai dám đến đấy ăn cả
  4. Lizliz86

Lizliz86 Thành viên mới

Thực ra nếu món Tây...em thích mang về nhà nấu..Bên này em cũng hay tự nấu mà, chứ ra hàng....nhà hàng xịn mấy, em cũng ko tin tưởng lắm..
    Em thích tự đi chợ, rồi mua 2 chai bia về...rồi thì tự ăn và xem phim..Nhẹ nhàng, giản dị mà ấm cúng... Chỉ lo về VN, ko biết nguyên liệu có sẵn như bên đây ko??
    Em chưa qua mấy quán các bác nói trên đây bao giờ. Hic, quê thật.. Nhưng ngày xưa ở nhà, em thích nhất là ăn quán Nguyên Sinh ở chỗ Lý Quốc Sư ý! Nghe nói quán rất là lâu năm nhưng phong cách phục vụ thì ok lắm. Mà món ăn cũng lạ. Ko lẫn vào đâu được! Em nhớ nó có 1 món rất ngon là : Vịt sốt cam. Tầm 50k/đĩa, + với nước uống, tý salad chắc khoảng 70k. Em thấy giá thế là ok!!
    Có 1 quán nữa em cũng thích, ở chỗ Hàng Da nối Hàng Gà ý! Tên là cái gì em cũng quên rồi..Nhưng nó có món Bít Tết rất là ngon. Thịt cũng mềm...( có bác nào nhớ tên ko? chỉ em zới!!)
    Trước kia, lâu lắm rồi khoảng 6 hay 7 năm gì đó! Ngày đó đâu có nhiều $ như bây giờ đâu!! em hay đi ăn bít tết ở Hàng Giầy. Cả nhà 4 người ăn, gọi thêm cả phở sào, rồi chim quay, salát..Chỗ ngồi tuy hơi chật, hơi nóng 1 chút nhưng chất lượng thức ăn thì tuyệt ..Phục vụ cũng nhanh, tiếc là đợt năm ngoái em về...chất lượng đã giảm sút!!
    Cho em hỏi là chỗ Pari Delli mà các bác nói trên đây, nó có gần trường mẫu giáo Tháng Tám ko nhỉ??
  5. 1U429

1U429 Thành viên quen thuộc

Ăn ở Tara Ngô Quyền cũng ok nhất là buổi tối có tiệc buffet nướng. Ngon tuyệt.
    -------------------

Bạn cho mình hỏi tiệc Bufftet nướng ở Tara Ngô Quyền là vào những ngày nào. giá cả bao nhiêu, thời gian bắt đầu là mấy giờ, có phải đặt trước hay không .... Thanks bạn nhiều
    Đồ ăn của Chiến Béo bây giờ tệ kinh khủng, lại đắt nữa. Toàn độ hâm lại , nguội ngắt
  6. 1U429

1U429 Thành viên quen thuộc

Em cũng xin nhấn mạnh là ăn buffet đồ nướng ở Tara Ngô Quyền rất được, nhân viên phục vụ cũng tốt, không gian đẹp. Giá không phải là đắt so với chất lượng, nhưng chất lượng cao nên nói chung phải là nhiều tiền mới ăn ở đó được.
    Cá nhân em thì em thích ăn Pizza ở Pane e Vino (Nguyễn Khắc Cần), rất ngon, cả mấy món như Beef stake cũng ngon nữa.
    -------------------------------
    Bác cho em hỏi Pizza ở Pane e Vino (Nguyễn Khắc Cần), giá cả thế nào ạ. Bác có thể cho em giá của mấy món ngon, phổ biến được không
    Nhiều tiền mới ăn được ở Tara là bao nhiêu hả bác. 2 người thì có trên 500 K không? Bufftet giá là bao nhiêu cho 1 xuất ạ
  7. easyways

easyways Thành viên mới

hic hic bạn ơi. Tớ là male mà. Anyway, có khi lại là người quen nhỉ??
  8. easyways

easyways Thành viên mới

Paris Delli là gần chùa Bà Đá, đối diện bên kia là đồn công an. Hình như là Công An Phường Hàng Trống.
    Ở phố Nhà Thờ có rất nhiều quán Tây, các bác đã vào các quán khác bên cạnh chưa nhỉ?? Ai vào rồi thì cho ý kiến nhé
  9. Lizliz86

Lizliz86 Thành viên mới

Bobby Chin ở đoạn nào Bà Triệu ah? phố đấy dài lắm mà
    Gía cả ra sao hả bác???
  10. umbala8X

umbala8X Thành viên mới

Ở ngay đầu Bà Triệu ý ạ, chỗ ngã tư Tràng Thi-Tràng Tìền-Bà Triệu và hồ Gươm ý ạ! Cái nhà hàng có mấy cái lá biểu tượng ở ngoài ý ạ, quán này toàn tây thoai, cũng có người Việt Nam nhưng ít.......và giá cả thì đắt ạ! Hic! Em ăn chắc 1 lần cho biết thoai, chứ sinh viên ứ có tiền......hehe...nhưng đồ ăn ở đó ngon thật ạ!