1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán ăn đồ TÂY ở Hanoi

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi easyways, 07/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. easyways

easyways Thành viên mới

Hình như quán này em biết. Quán này steak thì rât ngon, phong cách cũng rất tây, nhưng giá cả cũng rất tây hic hic
    Có 2 ngưòi vào ăn steak từ entry đến desert khoảng $80. Hic hic, thế là đắt quá rồi. Quán này ở Hàng Khay đúng ko bạn??
  2. thanhmai_icd

thanhmai_icd Thành viên mới

Hì, Hot Rock ăn thì cũng đc nhưng phục vụ kiêu lắm, cứ thử chờ lâu mà ý kiến ý cò xem, hừm ... Căm thù
  3. umbala8X

umbala8X Thành viên mới

Đúng roài bác ạ, quán này nằm ở Hàng Khay, quán mà nhìn trông toàn đèn đỏ, có toàn dải lụa với đèn ***g, nhìn từ bên ngoài khi đỗ đèn đỏ thấy bên trong mờ mờ ảo ảo......toàn nến......hí hí.....
    Thì em bảo quán này đắt mà, em đi mỗi 1 lần đc chị em cho ăn free, chứ em sinh viên lấy đâu ra tiền vào chỗ xa xỉ đó (sau này có tiền, hưởng thụ sau) hehe...
    Mà bác cũng biết nhiều quán phết đấy chứ nhỉ!
    Được umbala8X sửa chữa / chuyển vào 09:36 ngày 13/07/2007
  4. easyways

easyways Thành viên mới

Tớ ghét nhất những quán nào bị mùi. Vào Hot Rock thì mùi ghê gớm
    Sau đây là vài ý kiến của tớ cho những quán mà chắc sẽ rất hiếm khi tớ quay trở lại.
    Các quán bị mùi ( đồ ăn ngon thì sẽ vẫn quay lại, vì những quán này giá cả hợp lý hehhe)
    Nhung chac se quay lai Chien Beo, vi quan nay thich hop cho di cung ban be dong dong. Do an lai mix giua tay va vn. To thich com rang o day :D
    My Way ( ko biết quán này bán đồ tây hay tầu nữa vì tớ mới vào uống nươc 1 lần và chắc cũng là lần cuối. Trang trí quán ko có phong cách hay trường phái nào cả. Đồ uống ko thể uống được, phục vụ quá dớ
  5. CanNotLove

CanNotLove Thành viên mới

Em thấy ăn ở Pane e Vino cũng không đắt lắm đâu bác, nếu đi hai người và không uống rượu thì chỉ cần 200k là đủ rồi.
    Còn ở Tara thì em không nhớ rõ lắm, hì hì, lần gần đây nhất cũng đã 4 tháng rồi mà. Nhưng nếu bác cũng không uống rượu thì vào khoảng 300k/ 2 người.
    Bác muốn chính xác thì hỏi cụ Gúc Gồ, cụ ấy cho địa chỉ và điện thoại của bọn nó, bác cứ hỏi trước cho nó chắc.
  6. junchen

junchen Thành viên rất tích cực

Nướng kiểu Brazil, Cao Bá Quát HN. 290k/set ăn buffet/1 người. Đến no thì thôi, các món thịt nướng kiểu Brazil, salad,chuối-dứa nướng. Nước uống hơi đắt, lịch sự.
    Nên đi một lần cho biết, ko vào lần hai vì quá đắt.
  7. john_lenon

john_lenon Thành viên mới

Khoảng 400K một người chứ bác nếu em nhớ không nhầm. Quán ấy nấu các món của Brazil, khi ăn thì những người phục vụ đem ra cho mình lần lượt từng món, ăn 1 vòng như vậy nếu còn chỗ..trong bụng thì ăn vòng hai, cho đến khi nào úp cái thẻ phục vụ ( giương cờ trắng đầu hàng) thì người ta stop. Quán đó design cũng khá tốt, 7,8 điểm, phục vụ 9 điểm, đặc biệt là manager người Miền nam nói chuyện rất hay và manly, chưa có người yêu đang sống độc thân trên này (chị em chú ý nhé). Về điểm ăn ngon hay không thì em không biết nên chấm thế nào, vì cái tật của em nhìn thấy đồ Tây thì hai giây sau nó đã yên vị trong bụng mình rồi, chưa biết mùi vị là thế nào
  8. greenlily2505

greenlily2505 Thành viên quen thuộc

Có một cái quán nhỏ, nằm giữa khe của hai số nhà 62-64 Bà Triệu, lối đi cực hẹp nhưng bên trong bài trí như một cái Bar của Tây. Mà hôm em đi ăn thì toàn Tây vào. Chủ quán vợ người Việt Nam chồng người Tây, nói toàn tiếng Tây ( nghe đâu là người Đức)
    Đồ ăn ngon, yên tĩnh nhẹ nhàng, lúc e vào là khoảng 1-2 giờ chiều .
    Không biết giá vì giai giả tiền, nhưng e đồ rằng cũng không đắt quá so với các quán mà mọi người đã kể.
    Các bác thử vào coi sao .
  9. easyways

easyways Thành viên mới

Hôm nào to phải thử mới được. Tớ thích nhất những quán lắt léo Đã bác nào khác thử quán này chưa nhỉ
  10. easyways

easyways Thành viên mới

Ảnh này