1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán cà phê ở Lạng Sơn?

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Nguyenthiquynhnga, 14/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhfnguyen

thanhfnguyen Thành viên mới

Mình đang có ý định sẽ làm quán cafe, có lẽ là cuối năm nay hoặc đầu năm sau sẽ thực hiện, mong rằng lúc đó Box LS mình sẽ ủng hộ nhe. Ý tưởng thì cũng có rồi, nhưng cũng muốn rằng mọi người Box mình tư vấn giúp mình về kiến trúc, có một cái gì đó riêng, không lạ, và tất nhiên làm sao thu hút được n người.
    Khi đó thì Box minh tha hồ mà , , (ở quán của mình nhé - tất nhiên là sẽ có hình thức khuyến mãi) ........hehe
    Được thanhfnguyen sửa chữa / chuyển vào 09:38 ngày 02/07/2006
  2. noki_3230

noki_3230 Thành viên mới

Ý tưởng hay đấy. Tại sao bác thanhfnguyen không lập một topic nói về thiên hướng làm ăn của mọi người và sự đóng góp của mọi người nhỉ? Tất nhiên là có sự chia sẻ, đóng góp và ủng hộ nhiệt tình của cả Box rùi. Mỗi ý tưởng kinh doanh của bạn có thể là không tốt với người này nhưng bít đâu sẽ là 1 điểm bắt đầu của người nào đó. Tui là dân "thèm" kinh doanh nên thấy đâu có kinh doanh là nhảy vô liền ( dù rằng nhảy vô lần nào cũng rơi xuống cái hố CÔNG TRƯỜNG của ai đó đào dang dở). Bạn mở quán đi, tui ủng hộ 100%, tui có bạn rất nghièn cà fê! Thế là có 2 khách rồi đó.
    u?c Nguyenthiquynhnga s?a vo 15:27 ngy 02/07/2006
  3. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Ở trong Box này cũng có vài người đang ấp ủ ý định mở quán cà phê từ kâu rồi đấy . Có dịp gặp nhau trao đổi, hay trao đổi luôn ở đây nếu ko sợ bị ...lộ ý tưởng, hì .
    Về kiến trúc, bạn có thể đến công ty bạn Trinhtrọt nhờ bạn ấy tư vấn, vì chuyên môn của TT thì... khỏi chê .
  4. thanhfnguyen

Cam on noki_3230 và binhgiapho đã động viên & góp ý những lời đầu tiên nhe - bạn binhgiapho cho mình hỏi cty trinhtrot ở đâu nhé....
    nào tiếp tục đi mọi người...
  5. to_thi

to_thi Thành viên mới

Báo cáo bác, công ty em là Cty CP tư vấn XD Việt Bắc. Địa chỉ : 78 - Lê Lợi, ĐT : 25 11 68
    Em rất ủng hộ bác về ý tưởng mở quán cafe (nghề của em nó thế, cứ thấy ai xây cái gì là mình cũng thích). Riêng về chuyên môn, em cũng từng trải qua thiết kế vài quán cafe hồi còn làm ở HN. Cũng đi uống nhiều và biết nhiều quán cafe đẹp hay độc đáo 1chút về phong cách, không gian.
    Nếu có gì giúp được bác, bác cứ gọi em nhé. Em xin giúp bác 1 tay.
    DT của em, 0904264880, YM: totientrinh
  6. thanhfnguyen

Báo cáo bác, công ty em là Cty CP tư vấn XD Việt Bắc. Địa chỉ : 78 - Lê Lợi, ĐT : 25 11 68
    Em rất ủng hộ bác về ý tưởng mở quán cafe (nghề của em nó thế, cứ thấy ai xây cái gì là mình cũng thích). Riêng về chuyên môn, em cũng từng trải qua thiết kế vài quán cafe hồi còn làm ở HN. Cũng đi uống nhiều và biết nhiều quán cafe đẹp hay độc đáo 1chút về phong cách, không gian.
    Nếu có gì giúp được bác, bác cứ gọi em nhé. Em xin giúp bác 1 tay.
    DT của em, 0904264880, YM: totientrinh
    [/quote]
    ok, mình sẽ liên lạc với bạn trong một vài ngày tới bởi vì bây giờ mình ko ở LS, cũng rất mong được có sự góp ý của mọi người . nick của mình là hn_dn768 . giữ ll bạn nhé...
    u?c Nguyenthiquynhnga s?a vo 14:05 ngy 03/07/2006
  7. duoxiele

duoxiele Thành viên mới

Từ ngày cô Phúc đi Mĩ đoàn tụ với con gái, mình cũng không còn thói quen đi uống cà phê, dù chẳng bao h nói chuyện gì cùng cô quá 2 câu.
  8. xuongrongvang911

xuongrongvang911 Thành viên mới

Xời....
    nghe mấy cái thương hiệu nổi tiếng mà các mem nói ra kêu wúa nên tui hông thích đến những chỗ đó uống Cà Phê. từ xưa đến nay tui chỉ có uống CF ở quán Địa Lan thui hà. Quán này ở trên đường lên Văn Vỉ, Vừa yên tĩnh thoáng mát, CF thì ngon, Giá thì hợp lý, còn ngắm Phong Lan thì hơi bị đỉnh luôn. Thậm chí hômnào vung tay quá trán, khôngmang xiền đi, Anh chị ở dốch nợ thoải mái. Mùa hè thì mát, Mùađông thì ấm cúng. Có 3 phòng hát 6 số. .... Nói chung là được.
  9. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Trung Thu năm ngoái, cả lũ chui lên đấy. Xe lên đến nửa dốc thì ko lên được nữa ( trơn như mỡ - vì trời mưa nhỏ ). Khi xuống thì ko dám xuống. Được cái yên tĩnh. Đứng trên đỉnh đồi kia mà.
    Nhưng xa quá...
  10. nttrung21

nttrung21 Thành viên mới

Chết thật, 2 tuần vừa rồi mình ở trên Lạng Sơn, chẳng biết đi đâu, toàn mò ra Cen tơ ry ngồi ngắm hồ, tối thì lên thành nhà mạc uống rượu. Không biết ở ttvnol lại có box hay như này, chẹp. Hy vọng mấy hôm nữa lên đó tiếp thì được cafe cùng mọi người. See soon.