1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán cà phê ở Lạng Sơn?

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Nguyenthiquynhnga, 14/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ChuyenDaQua

ChuyenDaQua Thành viên mới

Đên TT đúng một lần, thích nhất tầng 2.:D
  2. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Cũng vào Thanh Trúc mấy lần, nhưng vẫn chưa biết trên tầng nó như thế nào AKAY thật - Hôm nào phải rủ con bạn " Khám phá" thử cái nhiể . Để xem cái cảm giác của mọi người ra sao??????????????////
  3. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Cũng vào Thanh Trúc mấy lần, nhưng vẫn chưa biết trên tầng nó như thế nào AKAY thật - Hôm nào phải rủ con bạn " Khám phá" thử cái nhiể . Để xem cái cảm giác của mọi người ra sao??????????????////
  4. pinks

pinks Thành viên mới

Hi..hi, nói đến Thanh Trúc mình lại thấy buồn cười, lần đầu tiên vào đấy là đi cùng mấy anh chị bạn thân ...chẳng có cảm nhận gì!
    Về sau cũng thấy yêu yêu hơn một chút,( cho dù chẳng thích cái tầng nào)
    Vì một ngày nắng, có người...đã bị say mắt... nắng đầu đông, lạ như nắng thu ấy, đẹp, dịu dàng và dễ làm say lòng người!
    Có hai người, đi lạc vào vườn của Thanh Trúc, nhìn thấy cái gì cũng đẹp, tựa đầu vào vai người, thấy như...gối đầu lên lụa.. sao mà êm thế, chỉ uống mơ muối và trà đào thôi thế mà lại say... hay say gì ko biết nữa. hi..hi
    Từ đấy chỉ muốn vào TT nhưng hi..hi... chẳng có thêm cơ hội nào nữa.
    Mơ ước lớn nhất của Pinks là gom góp, vay mượn đủ tiền, mở một quán Cafe: Made in Pinks. Tức là nội thất, đồ dùng..đều do mình.. chọn lựa và bày biện... còn thiết kế phải nhờ đến các KTS, Giang Văn ơi, tiếc là anh lên LS ít quá .. hi..hi nếu ko Pinks này sẽ nói chuyện được với anh nhiều, và biết đâu có thể "nhờ vả" anh ... hi hi.. giúp Pinks hi..hi
    Lúc đấy mọi người hãy đến ủng hộ Pinks nhé! Thanks nhiều nhiều he.,.he
    Còn hiện tại chả thích quán nào ở LS, may chăng thì PHÚC ga, hơi hơi một chút.
    Được pinks sửa chữa / chuyển vào 14:36 ngày 16/01/2005
  5. pinks

pinks Thành viên mới

Hi..hi, nói đến Thanh Trúc mình lại thấy buồn cười, lần đầu tiên vào đấy là đi cùng mấy anh chị bạn thân ...chẳng có cảm nhận gì!
    Về sau cũng thấy yêu yêu hơn một chút,( cho dù chẳng thích cái tầng nào)
    Vì một ngày nắng, có người...đã bị say mắt... nắng đầu đông, lạ như nắng thu ấy, đẹp, dịu dàng và dễ làm say lòng người!
    Có hai người, đi lạc vào vườn của Thanh Trúc, nhìn thấy cái gì cũng đẹp, tựa đầu vào vai người, thấy như...gối đầu lên lụa.. sao mà êm thế, chỉ uống mơ muối và trà đào thôi thế mà lại say... hay say gì ko biết nữa. hi..hi
    Từ đấy chỉ muốn vào TT nhưng hi..hi... chẳng có thêm cơ hội nào nữa.
    Mơ ước lớn nhất của Pinks là gom góp, vay mượn đủ tiền, mở một quán Cafe: Made in Pinks. Tức là nội thất, đồ dùng..đều do mình.. chọn lựa và bày biện... còn thiết kế phải nhờ đến các KTS, Giang Văn ơi, tiếc là anh lên LS ít quá .. hi..hi nếu ko Pinks này sẽ nói chuyện được với anh nhiều, và biết đâu có thể "nhờ vả" anh ... hi hi.. giúp Pinks hi..hi
    Lúc đấy mọi người hãy đến ủng hộ Pinks nhé! Thanks nhiều nhiều he.,.he
    Còn hiện tại chả thích quán nào ở LS, may chăng thì PHÚC ga, hơi hơi một chút.
    Được pinks sửa chữa / chuyển vào 14:36 ngày 16/01/2005
  6. to_thi

to_thi Thành viên mới

Hoan nghênh ý kiến của Pinks, bạn có một ý tưởng rất hay đấy. 1 quán bar cafe dc trang trí toàn màu hồng chác chắn sẽ rất ấn tượng và lãng mạn. Theo tôi, để bạn mở dc 1 quán cafe như vậy hoàn toàn không khó Pinks ạ, mặt bằng chỉ cần 60m2 nhà ống (có thể cải tạo lại từ nhà dân), 2-3 tầng, địa điểm gần trung tâm 1 chút, có chỗ để xe + 1 khoản tài chính kha khá (cái này còn tuỳ thuộc vào quy nô của quán ra sao).
    Vậy là xong ý tưởng cơ bản, còn phần thiết kế kiến trúc, tôi có thể giúp bạn. Tôi là người LS và cũng là KTS luôn nhé, tôi đang sống ở HN, thỉnh thoảng vẫn về nhà và đi uống cafe cùng bạn cũ. Nhưng cũng chưa cảm thấy hài lòng về 1 quàn nào cả. Thực ra việc cải tạo nhà dân và nhà ống để làm quán cafe ở HN đang rất phát triển vì nó không yêu cầu nhiều vốn đầu tư mà vẫn mạng lại hiệu quả cao về kinh tế, quan trọng chỉ cần có ý tưởng về trang trị nội thất tốt để thu hút dc khách hàng (cái này thì bạn đã có rồi đấy).
    Tôi cũng đã có ý tưởng mở quán cafe ở LS giống bạn đó, nhưng chưa có thời gian thích hợp để làm thôi.
    Chúc bạn nhanh thực hiện dc ý tưởng của mình. Nếu cần giúp đỡ, tôi sẽ giúp bạn.
  7. to_thi

to_thi Thành viên mới

Hoan nghênh ý kiến của Pinks, bạn có một ý tưởng rất hay đấy. 1 quán bar cafe dc trang trí toàn màu hồng chác chắn sẽ rất ấn tượng và lãng mạn. Theo tôi, để bạn mở dc 1 quán cafe như vậy hoàn toàn không khó Pinks ạ, mặt bằng chỉ cần 60m2 nhà ống (có thể cải tạo lại từ nhà dân), 2-3 tầng, địa điểm gần trung tâm 1 chút, có chỗ để xe + 1 khoản tài chính kha khá (cái này còn tuỳ thuộc vào quy nô của quán ra sao).
    Vậy là xong ý tưởng cơ bản, còn phần thiết kế kiến trúc, tôi có thể giúp bạn. Tôi là người LS và cũng là KTS luôn nhé, tôi đang sống ở HN, thỉnh thoảng vẫn về nhà và đi uống cafe cùng bạn cũ. Nhưng cũng chưa cảm thấy hài lòng về 1 quàn nào cả. Thực ra việc cải tạo nhà dân và nhà ống để làm quán cafe ở HN đang rất phát triển vì nó không yêu cầu nhiều vốn đầu tư mà vẫn mạng lại hiệu quả cao về kinh tế, quan trọng chỉ cần có ý tưởng về trang trị nội thất tốt để thu hút dc khách hàng (cái này thì bạn đã có rồi đấy).
    Tôi cũng đã có ý tưởng mở quán cafe ở LS giống bạn đó, nhưng chưa có thời gian thích hợp để làm thôi.
    Chúc bạn nhanh thực hiện dc ý tưởng của mình. Nếu cần giúp đỡ, tôi sẽ giúp bạn.
  8. luongminhphuongls

luongminhphuongls Thành viên mới

em chưa đến thanh trúc? khi nào lại lên ls thì đưa em đi các chị nhé h`ihi`
  9. luongminhphuongls

luongminhphuongls Thành viên mới

em chưa đến thanh trúc? khi nào lại lên ls thì đưa em đi các chị nhé h`ihi`
  10. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Đã ốc ở đại lộ Hùng Vương.
    Đã hát hò ở Sóng Xanh
    Lần sau là Thanh Trúc nhé!
    Mỗi lần một vài điểm để còn lên LS nhiều lần.
    À, lại sắp Tết rồi. Chuẩn bị Ofline thôi bà con ơi. Shoneti hôm nào đã hẹn Tết lên LS of mà. Chuẩn bị thôi...