1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán cafe nào ở Biên Hòa ngon và đẹp hả các bác?

Chủ đề trong 'Đồng Nai' bởi vu_nokia, 09/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linz

linz Thành viên mới

.
  2. fathala

fathala Thành viên mới

Quán này cách nhà vài chục met, các bác có đi thì nhớ hú em phát
  3. linz

linz Thành viên mới

.
  4. cocnho

cocnho Thành viên mới

Linz ơi
  5. TITANIC2005

TITANIC2005 Thành viên mới

Sân khấu ca nhạc Nam Sơn, nơi để bạn thư giãn

Mặc dù mới khai trương chưa được một tuần, nhưng tụ điểm Sân khấu ca nhạc Nam Sơn hiện đang được đánh giá là một trong những nơi giải trí, thư giãn lý tưởng ở TP.Biên Hòa.
    Với thiết kế hiện đại, không gian thoáng mát, sân khấu ca nhạc Nam Sơn (ở số 4, quốc lộ 1, phường Tân Biên, gần trường Bùi Thị Xuân) dường như tách hẳn với sự ồn ào vốn có của một khu đô thị hiện đại. Đến đây vào buổi sáng, bạn sẽ được tận hưởng không khí trong lành bên tách cafe thơm lừng và tô hủ tiếu hay đĩa bò Beefsteak nóng hổi và ngồi trong những chiếc chòi lá xinh xắn. Vào ban đêm, không khí ở đây dường như sôi động hẳn bởi sự góp mặt của các ca sĩ, danh hài, nghệ sĩ xiếc nổi tiếng đến từ TP.Hồ Chí Minh. Đặc biệt, vào chủ nhật hàng tuần, ngoài việc thưởng thức tài biểu diễn của các ngôi sao, bạn còn được giao lưu, trao đổi kỹ năng biểu diễn với các nhóm Hiphop nổi tiếng. Hiện quán Nam Sơn có hơn 100 loại thức uống giải khát, 10 món ăn nhẹ vào buổi sáng và buổi trưa có 5 món để bạn chọn lựa. Giá mỗi phần ăn từ 12.000 - 15.000 đồng tùy món. Riêng nước uống, quán sẽ có phụ thu từ 5 - 10 ngàn đồng/ người tùy vào ca sĩ biểu diễn.
    Đặc biệt, vào tối ngày mai 18 và 19-6, tại sân khấu ca nhạc Nam Sơn sẽ có sự góp mặt của các ca sĩ, nghệ sĩ hài đến từ TP. Hồ Chí Minh như: Phạm Thanh Thảo, Khánh Đăng, nhóm Y2K, Kiều Mai Lý, quái kiệt Cường lé...
    K.Luôn

6. dvidvilla12345

dvidvilla12345 Thành viên mới

villa đây các bác chỉ biết có mấy quán vậy thôi để em nói cho biết mấy quán nữa nha điển hình như là đối diện bệnh viên thánh tâm đó tên quán là điểm hẹn sao biển , dĩ vãng nè ,quê hương nè ,thanh loan,ngọc duyên hơi bị được đó xin mời vô thử đi bà con ơi
  7. dvidvilla12345

dvidvilla12345 Thành viên mới

cocnho muốn bít quán rong rêu hả cocnho bít giáo xứ bắc hải hông nè cứ đến chỗ nhà thờ đó là thấy liển nè nếu ko thấy thì hòi người ta là bít liền nè heheh quán ruột cua tui đó
  8. cocnho

cocnho Thành viên mới

Có một vài quán mới tớ update cho các bạn luôn nè. Ngay góc ngã tư đường vào sân banh Đồng Nai có một quán cũng đẹp chỗ này trước đây là quán phở đó. Ngoài ra có Thêm Xưa gần Ngõ Hạnh nếu có thời gian vào khu sau lưng của Siêu Thị Điện Thoại Đi Động cũng có mấy quán cũng hay đó, còn bên khu vực cổng 11 mới mở Đồng Vực khung cảnh cũng thoáng đẹp đó. Cheers
  9. cocnho

cocnho Thành viên mới

Còn điều này nếu bạn nào muốn biết chính xác quán nằm ở đâu bỏ chút tiền lẻ bao tớ bữa cafe tớ dẫn tới nơi tới chốn đảm bảo ko bị đưa đi lạc, tới đúng quán cần tới. Okie. Cheers
  10. tieulongbong

tieulongbong Thành viên mới

Các bạn ơi, topic này các bạn cũng đã giới thiệu nhiều quán caphe lắm rùi, cho phép mình bổ sung thêm các quán bọn này thường lui tới nhé!
    1. quán trong đường vào Khu Bửu Long là Trúc Hoa Viên, k phải Trúc Lâm Viên. Quán này của mấy người bạn của mình ( a. Kiệt, A. Trung), trước đây không phải mục đích chính là xây dựng để bán caphe, mà chỉ là mảnh vườn nho nhỏ để a e tới chơi!
    2. Gu của bọn mình, sáng uống caphe ăn sáng tại Thằng Bờm ( quán này nổi tiếng Bien Hòa đấy!) nhưng có lẻ chỉ dành cho những bác, chú ở độ tuổi U40, nhưng trong đó vẫn có góc nhỏ dành cho bọn mình, Chủ quán là anh Bình.
    3. Trưa nắng, nóng quá thì có thể ghé vào Ấn Tượng ngồi đọc báo, nghiên cứu tài liệu hoặc có thể tán dóc.hihi.. cơm Văn phòng thì có thể ghé Cội Nguồn hoặc Window. Ừa, còn Ngõ Hạnh các bạn giới thiệu cũng hay ( chủ quán là Nhà văn Nguyễn Một) mình lâu lâu có có ghé sang nhâm nhi ly caphe đen và thưởng thức nhạc Trịnh. Ngoài ra, bác nào thích caphe ngon có thể ghé caphe 410 ngay Vườn Mít.