1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán cafe nào ở Biên Hòa ngon và đẹp hả các bác?

Chủ đề trong 'Đồng Nai' bởi vu_nokia, 09/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sweetlove_17

sweetlove_17 Thành viên mới

Oạch! Đúng là topic của những tâm hồn ăn uống lẫn tín đồ cafein.
  2. crazy_beggar

crazy_beggar Thành viên rất tích cực

bác này cũng biết nhiều quán nhỉ, thứ 7 tuần này bác rảnh thì đi đại hội để cho anh em có cơ hội hầu rượu hầu cafe bác.
  3. tieulongbong

tieulongbong Thành viên mới

cám ơn bác đã khen e, hihi,,,cũng biết chút chút tham gia với các bác. Tiếc quá, T7, CN e thường ở Tp, ít về Bh lém. hôm nào có dịp e sẽ tham gia cùng các bác sau!
  4. luan_abb

luan_abb Thành viên mới

Theo ý kiến của tui thì như vầy:
    Cội Nguồn: khung cảnh cũng được, có nhiều khu vực để lựa chọn, phục vụ tốt, nhưng thức uống hơi dở, nhưng buổi trưa ăn cơm thì cũng ngon lắm.Nhà em ở gần đó, cuối tuần pác nào vô đó thì hú em ra uống với.
    Trúc Hoa Viên: khung cảnh đẹp, thức uống dở, phục vụ dở tế, nhất là lúc quán đông vào buối tối.
    Lộc Vừng: khung cảnh tạm được,mát mẻ, vừa uống nước vừa xem cá lội hay đem theo bánh mì cho cá ăn cũng thú vị lắm. Phục vụ tương đối tốt. Thức uống cũng thường thôi.
    Góc phố: không gian khá chập hẹp, bài trí đẹp. Nhưng quá nhiều cây cối nên tối có thể bị muỗi cắn. Thức uống: tệ.. Phục vụ tạm được.
    Tạm thời như thế nhé, có gì các bác bổ sung thêm để em mở mang kiến thức ăn uống
  5. cocnho

cocnho Thành viên mới

Tin mới gần nhất. Có một cafe quán mới mở gần ngã 4 Amata, quán tên rất Trịnh vì lấy tên là Nhạc Trịnh muh, nhìn cũng rất Trịnh nhưng ko biết vào trong thế nào, trước cửa quán có treo số di động rất nổi, ko biết có phải của con gái chủ quán không nữa, hy vọng là vậy.
  6. TITANIC2005

TITANIC2005 Thành viên mới

Cà fê trong siêu thị BigC thấy cũng hay hay,chổ đối diện bảo vệ coi ra vào bên trong siêu thị rất tích hợp cho những nhóm bạn,ngồi đó có thể thưởng thức cà fê nước giải khác vừa xem nhịp sống sôi động của một trung tâm thương mại,còn từ fía cổng KCN2 vào cửa rẻ phải tí xíu có quày cafê kín đáu fù hợp cho những cặp tình nhân tâm tình
  7. bluestar2609

bluestar2609 Thành viên mới

Cát bát bàn tán xôn xao về cà fê cà pháo quá nhỉ... Em cũng thường càe lắm: Cội nguồn, Window, Ấn tượng, Trúc Hoa Viên, Ngõ Hạnh, Sakê, Kim Tuyến, Thủy Tùng, Trung Nguyên, Lộc Vừng, Góc Phố, Thềm Xưa, Eden, Tinh Hoa Trang.... Nhều lắm..... tất cả em đều đi gồi.....
    Em mới phát hiện được thêm một quán nữa, nằm ở vị trí hơi khó tìm tí nhưng cũng có phong cách giống các quán ở trên, không gian đẹp, thóang mát, dễ chịu, giá cả thì cũng khá rẻ....
    Quán đó tên Serenade (khúc ban chiều).... Cư ngụ gần ga Hố Nai (thuận tiện cho các bác ở khu vực Hố Nai).... Hơi khó kiếm nhưng đường đi dễ thôi.
    Cứ đi từ cầu Sập (cầu Hang) thẳng vào đến ga Hố Nai... quán nằm bên phải.
    Hoặc đi từ nhà thờ Tiên Chu, đi thẳng ra phía sau nhà thờ đến đường ray, băng qua đường ray (nhớ chú ý tàu lửa hè hè) rẽ phải khoảng 20m là thấy quán...SERENADE
  8. bluestar2609

bluestar2609 Thành viên mới

9. TITANIC2005

TITANIC2005 Thành viên mới

Quán Khúc Ban Chiều thấy mở cũng được vài ba tháng rồi nhưng mấy khi trước sáng đi làm đi ngang qua chiều lại tranh thủ về sớm còn đi học nên không có thời gian ghé vào được,hôm qua vào box nghe bluestar2609 giới thiệu,sẳn dịp rảnh rổi nên lúc về tui ghé vào luôn.Trước tiên vào cổng bạn sẽ bất ngờ thấy hai dây pháo,mỗi trái to bằng lon bia,thấy choáng luôn,cộng với một khung cảnh rộng rãi thoáng mát,đặc biệt thích những thảm cỏ nơi đây,gần đó cũng có nhiều quán cafê,nhưng không có những trang trí đầu tư theo kiểu cổ điển hoang sơ thì sự xuất hiện của Khúc Ban chiều nơi đây làm cho các quán khác bị lu mờ
    Được Titanic2005 sửa chữa / chuyển vào 18:23 ngày 24/02/2007
  10. abcrocker

abcrocker Thành viên mới

Có ai biết quán Trúc Nguyên ko nhỉ.
    Quán khá rộng bài trí đuợc. Giá thì .. tạm ổn.
    Quán nằm ở phuờng Tân Hiệp (gần truờng trung cấp Thống Kê II )