1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

quán đẹp cho các bạn thích ngồi hồ và nói tiếng anh

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi canhdieuxanh, 20/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. little_tiger0607

little_tiger0607 Thành viên mới

cho em hỏi có chân nào làm waitress ở đó k ạ?em thấy chỗ đó hay wá hà
  2. mightyshock

mightyshock Thành viên mới

Bạn đọc lại bài gần đây nhất của canhdieuxanh đi, có câu trả lời đấy
  3. canhdieuxanh

canhdieuxanh Thành viên mới

jupiter ơi! bác nói gì mà kỳ vậy
    quán này nằm ở góc hồ hơi khuất lại ko có đèn đường chiếu sáng nên tối một chút, chứ làm gì có chuyện mờ mịt gì ở đây.ko tin các bác cứ thử ghé quán mà xem
    xung quanh quán toàn là công nhân viên chức, họ về đến nhà là đóng cửa luôn nên phố hơi vắng, chỉ có các bác và thanh niên đi bộ thể dục quanh hồ,
    bác khen 3 nhân viên của quán em là biu- ti, em xin cám ơn bác nhưng có cái khi đến bác ko cần mang theo lòng hảo tâm đâu ạh .
  4. canhdieuxanh

canhdieuxanh Thành viên mới

có gì đâu mà salonpas phải xin phép !
    bác cứ thẳng tiến đến 64 tổ 58 Thành Công, bọn mình luôn welcome các thành viên của ttvnol ( vì theo kinh nghiệm gần đây là toàn người dễ thương và nhiệt tình)
  5. muitenden82

muitenden82 Thành viên mới

Như em chẳng hạn chị nhey?:D
    Cảm ơn bà Caroline vì hôm trước bà ấy đã động viên tinh thần em nhiều!!Cảm ơn cả bà chị nữa.Hôm nào em lại ghé (rủ thêm bạn bè ủng hộ)
  6. mightyshock

mightyshock Thành viên mới

Thứ 7 tuần trước thật lắm sự kiện:
    - Đầu tiên tôi muốn gửi lời cám ơn đến vía anh thanh niên ko rõ xuất thân từ đâu hôm đấy bất ngờ xông vào quán của tôi và làm tôi cùng bà Caroline được 1 phen hoảng hồn ... nhưng hình như từ sau khi anh xông vào và ra đi 1 phát thì khách khứa kéo đến ùn ùn (viết thế này thôi chứ cũng không chắc là anh í có biết ttvnol là cái gì không, nhìn cái tạng anh í thì càng khó có thể lui tới cái box này ).
    - Lời cám ơn thứ hai tôi muốn dành cho bạn bè tôi những người đã nhiệt tình đến ủng hộ tôi trong ngày đầu tiên chính thức đi làm (dù trên giấy tờ thì đáng nhẽ phải làm từ cách đấy nửa tháng rồi)
    - Và cuối cùng người mà tôi muốn dành lời cảm ơn sâu sắc và chân thành nhất chính là 2 chị gái nhiệt tình và đáng mến cùng đáng yêu (dù còn chưa rõ tên) trên box T/A này đã ko những đến chung vui mà còn giúp đỡ tôi rất nhiều trong lúc tôi không làm sao xoay sở hết
    Lần nữa ,xin được gửi đến tất cả những người đã đến với tôi trong buổi tối hôm thứ 7 đó lời cảm ơn thân thương nhất và những người sắp đến với tôi trong những tuần sắp tới lời mời trân trọng nhất
    --------------
  7. jupiterboy9c

jupiterboy9c Thành viên mới

Híc hic ! mình mở hàng ấn tượng quá nên bị chủ quán chê.. hic đúng là làm ơn mắc oán rùi biết thế thà không quảng cáo hộ thì hơn.Đắt hàng vậy mà ko hối lộ biếu xén cái gì nhỉ tệ thật ...hừm Tui mà mua hàng thì bán chạy lắm đó. hi hi Cả khách lẫn chủ đều chạy luôn ...[​IMG] Đau quá là đau
  8. buyer2love

buyer2love Thành viên quen thuộc

Thật ra thì em vẫn chưa hiểu nó ở thành công hay nó ở định công nữa . Bản đồ thì ghi là Định Công . Còn ở đây lại nói Thành Công . Em cũng muốn ghé cái quán này . cho dù trình độ tiếng anh thuộc dạng mítđặc . :) . Bác cho em địa chỉ cụ thể nhé . hi hi em đến xem quán tiện có chút việc luôn hi hi .
  9. tinhcodo

tinhcodo Thành viên mới

Sắp tới là lần đầu tiên mình ra thăm thủ đô nên rất muốn có thêm những người bạn Hà Nội nhiệt tình, dễ thương và đặc biệt sẽ tìm được đến quán cà phê nhạc jazz của bạn cánh diều xanh này. Mình có cảm giác đó sẽ là nơi tuyệt vời + với những người bạn tuyệt vời. Hy vọng người Xì Gòng được welcome.
    Thanks so much, I love HN
  10. catinatcafesang

catinatcafesang Thành viên mới

Em cánh diều xanh ơi, hôm qua tự nhiên đi làm về, nhớ quán, rẽ vào thì thấy đóng cửa. Hôm qua sao lại nghỉ thế.(Mà quán nghỉ là lập tức có mấy couples hạ cánh ven hồ lun. , hic...hic...làm chị sợ chết đi được.) Hay là tại 3 đứa bọn chị hôm trước ăn hết đồ nhắm của quán rồi. Hihì. Về nhà lại thèm món hạt sen ngâm rượu thơm thơm như rượu nếp của em.
    Hôm nào chị lại qua nhé, mọi người đến quán ủng hộ em Canhdieuxanh di, phục vụ rất nhiệt tình (hehe, khách vào, thích ăn gì thì lấy. )