1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quân đội nào thiện chiến nhất WW2 giai đoạn (1939-1942)

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi tvm303, 24/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ptlinh

ptlinh Thành viên rất tích cực

Hơ hơ, chủ đề này công nhận chuối thật!
    Bác có xếp các quân đội được bình chọn theo tiêu chí nào không? Tại sao bác lại xếp Wehmarcht lên vị trí số 1?
    Ke ke ke, chứ túm lại, giai đoạn này chả có gì phải bàn cãi về quân đội nào thiện chiến nhất cả vì rõ ràng chỉ có Wehmarcht chứ còn ai nữa nhẩy?
  2. lionking_hau

lionking_hau Thành viên mới

tui bầu một phiếu cho quân đội của Hitle. Mặc dù quân đội ĐỨc gây nhiều tội ác cho nhân loại nhưng phải công nhận rằng quân đội của họ thiện chiến và rất lạnh lùng trong việc tấn công đối phương, tôi mới xem môitn bộ phim nói về lính Đức tàn sát người do thái và chiến đấu, nếu ko đánh LX thì có lẽ toàn bộ CHâu Âu sẽ nằm dưới quyền cai trị của Hitle, chúng ta cũng cám ơn Quân dội LXô và cảm ơn sai lầm của Hitle là đã đánh LXô chứ ko thì chẳng biết phe phát xít có bị tiêu diệt ko nữa, ở Châu Á thì quân đội Nhật cũng thiện chiến và gan dạ ko kém, họ cũng có lòng trung thành gần như tuyệt đối với thiên Hoàng hehe về khoản này dù Nhật gây nhiều tội ác bnhưng họ cũng là một đội quân đáng sợ,
    Theo tui thì quân đội ĐỨc thiện chién nhấtg
  3. Wehrmacht

Wehrmacht Thành viên mới Đang bị khóa

he he, các bác chỉ được cái nói đúng.Theo em thì không những là thiện chiến nhất mà nếu xét về quân phục và tác phong thì quân Đức vẫn là đẹp nhất.Em rất khoái bộ quân phục SS màu đen + 1 đôi giày ống da đen mà mấy ông SS hay mặc.

Bác nào muốn biết thêm về những mối tình ngang trái của bác Hitler nhà em thì vào http://www.ttvnol.com/lovekingdom/747113.ttvn xem nhé, bài em mới dịch xong.
  4. Bundeswehr

Bundeswehr Thành viên mới

http://www.world-war-2.info/statistics/ Link này thống kê khá chi tiết quân đội các bên, nó đập tan con số ma 5,5 triệu quân Đức nện Nga vào năm 41 mà sử VN lấy nguồn sử Nga đưa ra. Ưu thế về số lượng luôn thuộc về phe đồng minh. Duy có con số 8500 máy bay thường trực của Đức vào tháng 12 năm 44 làm tớ rất nghi ngờ. khi nền CNQP của Đức ở đỉnh cao cũng chỉ được nửa con số đó, huống hồ cuối năm 44 CNQP của Đức hầu như thoi thóp. Để hôm nào rỗi tìm sách Đức kiểm chứng xem.
    http://cgibin.rcn.com/mwhite28/battles.htm Link này trích dẫn từ nhiều sách vở tin cậy, khá tốt để tham khảo, cũng từ link này ta thấy lính Nga đánh đấm năm 41 tệ đến thế nào, thi đấu với Đức với tinh thần 10 đổi 1 cũng ko ăn thua , bị Đức đuổi cho chạy thục mạng đến Moscow. Năm 41 đến hè 42 quân Đức đánh giết quân Nga như giết rệp, bắt lính LX như xúc tôm xúc tép.
    À mà khi nào tớ mượn được bạn tớ đĩa DVD film ảnh tư liệu tù binh của Đức trong WW2, đảm bảo sẽ làm nhiều bác pro Nga sốc nặng với nhiều bức ảnh cực kì độc đáo về tù binh Nga mà ko hề được công bố trong các sách vở công khai phổ thông
    CÒn nhiều link nữa, nhưng tớ thấy 2 cái này là dầy đủ nhất.
  5. vaxiliep

vaxiliep Thành viên mới

http://www.world-war-2.info/statistics/ Link này thống kê khá chi tiết quân đội các bên, nó đập tan con số ma 5,5 triệu quân Đức nện Nga vào năm 41 mà sử VN lấy nguồn sử Nga đưa ra. Ưu thế về số lượng luôn thuộc về phe đồng minh. Duy có con số 8500 máy bay thường trực của Đức vào tháng 12 năm 44 làm tớ rất nghi ngờ. khi nền CNQP của Đức ở đỉnh cao cũng chỉ được nửa con số đó, huống hồ cuối năm 44 CNQP của Đức hầu như thoi thóp. Để hôm nào rỗi tìm sách Đức kiểm chứng xem.
    http://cgibin.rcn.com/mwhite28/battles.htm Link này trích dẫn từ nhiều sách vở tin cậy, khá tốt để tham khảo, cũng từ link này ta thấy lính Nga đánh đấm năm 41 tệ đến thế nào, thi đấu với Đức với tinh thần 10 đổi 1 cũng ko ăn thua , bị Đức đuổi cho chạy thục mạng đến Moscow. Năm 41 đến hè 42 quân Đức đánh giết quân Nga như giết rệp, bắt lính LX như xúc tôm xúc tép.
    À mà khi nào tớ mượn được bạn tớ đĩa DVD film ảnh tư liệu tù binh của Đức trong WW2, đảm bảo sẽ làm nhiều bác pro Nga sốc nặng với nhiều bức ảnh cực kì độc đáo về tù binh Nga mà ko hề được công bố trong các sách vở công khai phổ thông
    Hơ hơ cái bác bundeswehr này ngộ nhỉ, nghe giọng của bác có vẻ hơi quá khích với các bác yêu mến Liên Xô hay sao ấy nhỉ. Bác có vẻ anti Liên Xô nhưng những thông tin bác đưa ra nó cũ quá roài, đến ngay người Nga có bao giờ tỏ ra coi thường chiến binh Đức đâu. Trong hầu hết các tác phẩm dù là hồi ký hay văn học người ta đều thừa nhận cho đến năm 42 người Đức vẫn là "vua chiến trường", "Chính người Đức đã dạy cho người Nga cách đánh nhau" mà. Có mỗi điều "thày" dạy hết vở cho "trò" rồi thì bị trò "qua mặt" thôi. Người Nga vẫn khẳng định cho đến 22/6/41 người Nga không biết đánh nhau, "cuộc chiến tranh mùa đông" dù sao cũng là một thất bại nên không mang đến nhiều kinh nghiệm. Ấy thế mà ở đây bác lại dùng những từ ngữ hả hê như "đánh giết như giết rệp, hay là xúc tôm xúc tép".v.v. cái chuyện đấy thì bình thường! Sao không đưa thêm đoạn "Treo cổ hàng trăm ngàn ông bà già, hãm hiếp hàng triệu đàn bà con gái, bón ruộng bằng hàng toa tàu trẻ con và cung cấp thêm CO2 cho khí quyển bằng hàng ngàn lò thiêu Do Thái...cho nó thêm phần anh hùng hảo hán. Bác ủng hộ bên nào không quan trọng, làm ơn đưa những thông tin mới mới một chút, ngay cả cái thông tin mấy thằng tướng Đức thừa nhận "cái ngu nhất là lao vào cuộc chiến với Nga" đã quá cũ roài. Còn cái vụ ảnh tù binh thì bên nào chả có đầy ảnh "độc" về tù binh đối phương (muốn dàn dựng đâu có khó, thằng Đức có cả 1 sư đoàn Nga ********* của Vlasov và bọn Bạch vệ cũ trong tay cơ mà), bác cứ lên google search thì đầy, đỡ mất công đi mượn. Vấn đề cuối cùng là "con ngáo ộp chiến trường" đã chả làm được gì còn gây chết thảm cho quá nhiều người kể cả đám đồng minh anh em...Mother nó chứ, ngu tệ! :D
  6. Wehrmacht

Bác vaxiliep có vẻ bênh mấy bác LX nhỉ.Quân Đức khát máu thì em công nhận , nhưng mà cái vụ hãm hiếp phụ nữ Nga thì em không thấy sách báo đề cập nhiều lắm vì bọn Đức vốn máu lạnh nên không đến mức dâm ô như bọn Mỹ ở Việt Nam mình đâu.Cái vụ này thì bọn Mỹ mới là mất dạy nhất.Hồng Quân LX khi tiến vào Berlin cũng cưỡng hiếp phụ nữ Đức khối ra đấy, lịch sử đã ghi nhận rõ ràng điều này.
    Túm lại đã là chiến tranh thì phải chấp nhận mấy vụ đấy thôi, he he.
  7. chiangshan

chiangshan Thành viên rất tích cực

Thế cuối cùng là ai cũng giành vị trí thứ nhất cho Wehmarcht à (mà em cũng thế). Thế thì bình chọn vị trí thứ 2 và 3 đi vậy. Em dành số 2 cho Red Army và số 3 cho Nhật.
  8. Khikho007

Khikho007 Thành viên mới

Tớ vote cho Mỹ đứng cuối bảng Mỹ hơn thiên hạ về Hải Quân và Không Quân. Bộ Binh Mỹ trong WWII đúng thật là chán! Nếu Hồng Quân lấy thịt đè người ở mặt trận phía đông thì Mỹ cũng lấy ... bom đè lính Đức ở mặt trận phía tây. Bọn Đức tuy bị ép lè lưỡi nhưng cũng đánh đấm ra trò.
  9. Wehrmacht

Có mấy cái ảnh hay hay, post lên cho các bác cung chiêm ngưỡng.
    Đây là ảnh trùm SS Heinrich Himmler đang hái hoa tại cánh đồng Dachau ngoại ô Munich vào mùa thu năm 1932.Chỉ một năm sau , ngay tại đây đã mọc lên trại tập trung Dachau khét tiếng.Theo thống kê 200.000 người đã chết trong tại tập trung này.
    Từ trái qua phải:
    Wilhelm Keitel : GĐ Bộ Tư Lệnh Tối cao Wehrmacht
    Karl Dönitz: Đại Đô Đốc
    Heinrich Himmler : Sếp lực lượng SS
    Hitler duyệt binh lực lượng SS tại Munich năm 1933.Người cầm kiếm trắng đứng bên phải Hitler là Himmler , còn viên sĩ quan SS mặc áo đen đứng phía sau bên phải Hitler là Otto Günsche , người sau này đã thiêu xác Hitler.
    Wehrmacht hành quân tới sông Đơ-nhiép , hè 1941.
    sư đoàn cận vệ SS Adolf Hitler tại Viên 1938
  10. lionking_hau

lionking_hau Thành viên mới

các bác bảo thế này thì thằng nào ko sợ, nhinf Lính Đức cú như những bức tường và mặt thì lạnh lùng vãi lúa hehe