1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quan hệ Việt - Mỹ

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi bravo0412, 16/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hethong1

hethong1 Thành viên rất tích cực

Tao nói thông tin công ty nó như thế đấy ai muốn tìm hiểu gì thì tùy. Còn công ty nước ngoài muốn đầu tư vào VN thì phải có hồ sơ năng lực. Đây là dự án liên quan đến đất đai, an ninh quốc phòng nên đòi hỏi rất cao. Đấu thầu các dự án nhỏ nhỏ thôi cũng đã đòi hỏi hồ sơ đủ thứ và tiền trong tài khoản ngân hàng. Hay chỉ có mỗi tấm biển thôi mà cũng làm được dự án 8 tỷ USD? Chứ éo phải mấy tập đoàn chém gió đa cấp đâu? Còn mày muốn chứng minh gì thì đó là chuyện của mày. Mày nói tao là Tàu vậy thì tao nói mày con hoang có được không?
    Lần cập nhật cuối: 24/09/2020
  2. AUDISUVQ3

AUDISUVQ3 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hây da, em đâu có nói cụ là Tàu. Em chỉ hỏi cụ phải Tàu không thôi, cụ tự nhận ấy chứ.
    Còn vụ công ty thì em chốt cụ không biết mà nói bậy cho tròn nhé. Học thêm vào, cụ thông minh.
  3. hethong1

Nếu máy biết thì mày nói đi? Tao và mọi người đang muốn xem mày thông minh tới mức nào? Đừng có công kích kiểu cá nhân như vậy. Tào hỏi mày là thằng con hoang có phải không? OK?
    Lần cập nhật cuối: 25/09/2020
  4. AUDISUVQ3

Nói bậy thì bị công kích phải rồi cụ ạ.
    Em không phải con hoang ạ, do cụ bức xúc quá vì cãi không lại nên vi phạm nội quy mắng em thế thôi. Còn cụ là Tàu thì cụ tự nhận chắc chắn rồi.
    Mà sao em phải nói cho thằng Tàu biết cái nó cần biết.
  5. hethong1

Mày là cái gì mà tao phải trả lời mày? Mày hỏi tao thì tao hỏi lại. Mày cũng có thể về hỏi ông bà già mày. Mày tự hỏi rồi mày tự trả lời. Tao đưa lên thông tin công ty dầu khí như vậy đó. Ai thích nghĩ gì thì nghĩ. Trên này mọi người lớn cả rồi. Còn thành phần đần độn không thiếu.
    Tao hỏi mà mày không trả lời thì mày cũng tự nhận là con hoang. OK?
    Lần cập nhật cuối: 25/09/2020
  6. AUDISUVQ3

Thì chỉ dựa vào cái tên Tàu mà nghi ngờ, phán tầm bậy. Không phải Tàu mà hỏi câu lại nổi nóng nói người khác một cách vô học. Sao vậy cụ thông minh?
    Còn em đã trả lời cụ rất lịch sự em không phải con hoang rồi thưa cụ thông minh, cụ khỏi hỏi lại mắc công. Hay cụ lại không biết đọc tiếng Việt ngoài tiếng Tàu?
    Mà em nói cụ thông minh cụ không đồng ý sao?
  7. hethong1

Từ thông minh do mày tự nghĩ ra. Tao đâu dám gán cái từ mỹ miều đó vào mình. Thấy mầy hỏi mà tao cứ tưởng mày là con hoang. Trên diễn đàn này tao có bao giờ hỏi ai là con hoang đâu. Duy nhất tao hỏi mày. Chắc do ngoại lệ. Mày cứ lịch sự nhã nhặn với mọi người thì mọi người lịch sự tôn trọng mày thôi. Mày giỏi đọc viết và suy nghĩ sao lại để người ta hỏi những câu hỏi bôi tro trát trấu vào cha mẹ thế? Tao thấy mày có học quá đấy.
    Còn công ty nó đầu tư vào VN thì mọi người đều có quyền nghi ngờ và tìm hiểu. Đâu cứ nghe Mỹ là auto ngon. Công ty lừa đảo cũng đầy. Mà ai cấm bàn luận về Mỹ thế? Sao lại phải chứng minh? Trên diễn đàn này bàn luận tự do mà.
    Thấy mày hay dùng từ " Cụ". Chắc ở bên Otofun chịu không nổi nên dạt qua hả? Trước tao cũng có gian hàng bên otofun đó.
    Nói chuyện với mày mất thời gian quá. Next nhé. Hình như con biết cả tiếng Đức nữa cơ đấy.
    Lần cập nhật cuối: 26/09/2020
  8. AUDISUVQ3

Vậy em không nói cụ thông minh nữa nhé, cụ dốt.

Để em nói cụ nghe, cụ có quyền nghi ngờ và chẳng ai nghi ngờ điều đó.
    Em cũng có quyền nghi ngờ và cung không ai nghi ngờ điều này cụ nhé.đó là bình đẳng trong topic này.

Vì cụ nổ phát chửi em ngáo. Nên em cho cụ tới luôn thế thôi. Còn cụ càng nói nhũng từ ngữ vô giáo dục với người khác thì ai đọc cũng hiểu mà, em cho qua. Quê em đầy thành phần như thế, chẳng sao cả.

Cụ có next thê nào thây kệ cụ, diễn đàn mà, cụ cứ sợ thua nên cứ lên tiếng chứ cụ im cung đâu sao, cụ dốt thi cụ có quyền im. Chẳng ai quan tâm.
    ——
    Còn nói về công ty, em xin chốt lại ý em.
    - Chair man có thể người Tàu, Việt, Sing, Mã... cung không phản ánh công ty xuất thân theo quốc tịch cua người sáng lập. Nhiều ông muốn tìm hiểu nên giả bộ hỏi ngây ngô là có thật.
    - Tàu đã từng có cty trá hình địa chỉ chỉ ở phòng trọ, căn hộ... chẳng có gì đặc biệt nhưng tầm và qui mô hoạt động rất lớn khi phát hiện ra. Vậy một cty ở địa chỉ đâu đó chẳng có gì là chắc chăn để khẳng định họ lừa đảo, chém gió cả. Nói thật chứ nhiều công ty trúng thầu dự án vài chục ngàn tỷ ở VN ta chắc chắn không phải vốn phap định gấp 10-100 lần như cụ dốt trên đây nói.
    - Có cụ bảo sao trên website không thấy thông tin vốn liếng chi cả. Em xin phép hỏi lại, người ta muốn giữ kín dự án đến cuối cùng, khi đã ký hợp đồng xong thi công bố vậy nếu các cụ, có phải cái nào cung đưa lên ưebsite không? Em nghĩ là không. Thậm chí không cần đăng gì cả cũng được luôn.
    ——
    Cuối cùng, Ngoài cụ dốt phía trên, có ai dám chắc chắn đã tìm đúng tên, địa chỉ công ty mà báo đăng không? Chẳng ai dám khẳng định cả. Em nghĩ thế.
    Và em cũng xin hỏi otofun là gì vậy?
  9. hethong1

Dừng lại ở đây nhé. Công ty dầu khí của Mỹ mà dự án 8 tỷ đô không thấy trụ sở. Không thấy sản phẩm của công ty trên thị trường. Không thấy dự án công ty đã làm thì người ta phải có quyền nghi ngờ chứ. Chuyện giữ kín chắc mày biết hả? Tao nói thằng đó tên giống như Tàu chứ tao đâu nói công ty đó của tàu.
    Bất kì dự án dầu khí nào đầu tư ở VN phải có hồ sơ năng lực và chứng thư bảo lãnh của ngân hàng. Nhằn hạn chế các công ty không có năng lực và không đủ tiềm năng tài chính. Chốt lại mày nói công ty đó có năng lực thì nói cho mọi người trên đây biết đi. Giấu làm kẹc gì.
    Thấy người ta nói cũng nhảy bổ vào hỏi này nọ. Thế buồn buồn mày cũng hỏi ông bà già mày có phải không? Mày hỏi tao như thế bên ngoài tao đấm gẫy răng.
    --- Gộp bài viết: 26/09/2020, Bài cũ từ: 26/09/2020 ---
    Trả lời được câu này thật dũng cảm.
  10. AUDISUVQ3

Vậy em hỏi cụ là Tàu à? Chứ đau có nói cụ là Tàu, sao cụ nhảy đổng lên?

Đối vơi loại vô học cần nhẹ nhàng với chúng để giáo huấn. Cha mẹ dạy em thế. EM đi đúng hướng và em thấy cụ bắt đầu có tiến bộ đấy.
    --- Gộp bài viết: 26/09/2020 ---
    Về thông tin cty, các vấn đề khác em đã nói rồi. Cụ nói phần sau về quy trình có cái có nhung chưa đủ nên cứ vậy đi. Cụ dốt nhé.