1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán Ngon - Hoành tráng trên sân khách

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi bizman12, 22/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tlng

tlng Thành viên mới

Tớ cũng ăn thử quán Ngon ở Phan Bội Châu rồi...Chán lém...Nhân viên phục vụ công nhận kô chuyên nghiệp,chạy tới chạy lui mà chẳng mang nổi cái menu ra,đến lúc order xong lại ngồi chờ dài cổ,chả thấy nước uống với thức ăn đâu...Màn gửi xe công nhận hãi hùng,chờ chỗ cũng kinh(như xếp hàng đi ăn phở ngày xưa ý).Nhưng cái chính là đồ ăn cũng bình thường,chưa phải xuất sắc....Em thấy ăn quán Sen còn ngon hơn mà thoải mái hơn...hix hix...Nhân viên quán Sen em thấy rất được,mà mô hình nó cũng dạng như Ngon.Không gian lại rộng và thoáng hơn...
  2. phonglanquan

phonglanquan Thành viên mới

cái quán sen này là ở gần công viên nưóc hồ tây hả bác?
  3. cherry86

cherry86 Thành viên mới

Mí bác cho em hỏi có ai biết quán ăn nào ở Hà Nội có tên là " chợ quê" không? Em mới nghe giới thiệu trên VTV4 là quán này có nhiều món ăn dân dã của cả 3 miền (nhắc đến lại thấy thèm ). Bác nào biết thì giới hiệu qua cho em vài đặc điểm như là giá cả, chất lượng và địa điểm của quán đó nha, em xin hậu tạ đầy đủ
  4. tlng

tlng Thành viên mới

5. Saigoncool

Saigoncool Thành viên mới

Qúan ngon chỉn gon vào những tháng đầu mới mớ ở SG, càng ngày càng tệ
    Muốn ăn ngon kiểu quán ngon, đến Cây tre trên Lê Quý Đôn, ngon hơn, rẻ hơn, ấm cúng là lịch lãm hơn, Nhưng ít món hơn
  6. TTR

TTR Thành viên mới

Nếu mình nhớ không nhầm thì quán chợ quê mà bạn nói ở trên phố Láng Hạ, ở trên tầng 5(mình không nhớ rõ) của 1 toà nhà đối diện với KS Fortuna thì phải, toà nhà này có rất nhiều hoạt động kinh doanh khác nữa như bơi, thể dục thẩm mĩ...trông khá xịn. Quán ở đó không rộng lắm nhưng cũng được, nhưng giá cả thì mình thấy hơi đắt. Về chất lượng thì mình thấy cũng bình thường, không bằng quán ngon của SG.
    Hi hi đây là những thông tin cách đây 3 năm rồi, bây giờ thì mình không rõ nữa.
  7. nhowhiterose

nhowhiterose Thành viên mới

Có phải bạn nói đến Chợ quê trên Oasis City không, trên Láng Hạ ý. Cái chợ đó đóng cửa lâu rồi mà - phải cái tội cũng ko đặc sắc lắm mà lại đắt đỏ nữa, dân làng bỏ lên "tỉnh" hết rồi - ko ghé qua chợ quê nữa.
    [/quote]
    Được nhowhiterose sửa chữa / chuyển vào 11:34 ngày 25/11/2005
  8. Trang_NEU_new

Trang_NEU_new Thành viên quen thuộc

Tớ thấy ngon dở cũng tùy món, riêng chè là rất được. Nhưng phục vụ thì đúng là kém thật. Dài cổ chờ món ăn đến và mỏi miệng gọi tính tiền.
  9. heoconlonton

heoconlonton Thành viên rất tích cực

Em hôm qua đi ăn lại, thấy tiến bộ nhiều rồi đấy chứ. Lúc đến quán khá đông (tầm 7h), nhưng gọi món, dọn món. và tính tiền, đều ko đến nỗi nào, chấp nhận được. Còn lấy xe các bác cứ than phiền thế nào, cả 2 lần em đi ăn đều lấy rất nhanh (lần trước lấy xe nhanh, ăn lâu). Chắc tại số em may. Chịu.
    Nói chung với giá đó, và cách phục vụ đó, cũng tạm coi là được. Và em sẽ quay lại (hơi ồn ào, nhưng ăn kiểu gia đình, vui vẻ, có trẻ con cũng được ).
  10. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

Oasis bác ạ chỗ đó mới làm lại cái mặt tiền nhìn ổn phết nhưng bên trong thì chả rõ nó thế nào rồi nữa