1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán Ngon ở Nha Trang

Chủ đề trong 'Nha Trang' bởi sad angel, 25/04/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sad angel

sad angel Thành viên mới

Quán Ngon ở Nha Trang

Quán ăn ngon tại Nha Trang, món ngon Nha Trang, hay ẩm thực du lịch Nha Trang là từ khóa được tìm kiếm khá nhiều khi bạn sắp đi du lịch tại Nha Trang, vậy bạn hãy tham khảo một trong số những quán ăn ngon mà chúng tôi giới thiệu sau đây, đảm bảo sẽ không bao giờ làm bạn thất vọng cho chuyến du lịch của mình.
    Quán Ngon ở Nha Trang
    Thực ra ở đâu cũng vậy, ẩm thực ngon luôn là một lợi thế níu giữ chân du khách nhiều nhất, vậy thì bạn nên trang bị cho mình một số địa chỉ quán ăn ngon sau đây. Dưới đây mình xin viết ngắn gọn một số điểm Ăn Ngon Bổ rẻ dành cho dân Phượt Bụi. Bạn có thể Tham Khảo để có đầy đủ thông tin khi bạn đi du lịch, một hình thức giải trí rất gây nhiều tò mò.

Ăn nhậu Nha Trang
    Đi ăn uống hải sản thì cạch cái quán Mười Đô ra, đừng nghe TAXI hay Xe Ôm tư vấn nhé, bạn cứ thuê 1 chiếc xe máy đi lang thang thành phố, qua cầu Trần Phú B, rẽ trái ra Bờ Sông, đường Tháp Bà thì hải sản tha hồ, giá cả niêm yết sẵn rồi.

Ăn nhậu theo phong cách Vỉa hè Nha Trang cũng dễ
    • Ra bờ biển, thuê cái bạt, làm con mực 100k, vài lon bia là lai rai với sóng biển. Mấy người bán hàng rong thì nhiều lắm.
    • Ra đường Nguyễn Thị Minh Khai, quán Sáu Phong ăn lẩu dê ngon tuyệt. Ăn nhậu đông người, đãi khách thì có Vườn Xoài.
    • Muốn ăn mấy con thú thì chạy lên Diên An, ở đây nổi tiếng nhất là Rắn. Hôm trước nhà mình đi ăn rắn gần 20 người mà bill có hơn 1tr.
    • Một quán ăn nữa cũng khá rẻ là Nhà hàng Quê Hương ở đường Hoàng Diệu, ngay sân bay, cạnh doanh trại quân đội trên đường Trần Phú. Quán này chuyên các món Hải Sản hoặc thú vật, nhậu thả ga, ngon mà giá cực rẻ.
    • Nếu bạn muốn ăn Cua ghẹ, ốc rẻ thì chịu khó phượt tới đầu cầu Bình Tân (đường Nguyễn Tất Thành đi sân bay Cam Ranh). Ở đây tính tiền theo ký, bạn tự lựa ghẹ sống rồi người ta chế biến cho bạn. Ăn tầm 4 người thì bill hết khoảng 4-500k căng bụng ko đi nổi luôn. Sướng nhất khoản này. Giá mới nhất cho Ghẹ: 180k/KG ( ăn ghẹ đừng ham chọn con to, cứ nhở nhở mà ăn là ghẹ ngọt nhất)
    Vài quán cơm, phở để lót dạ cho dân phượt:
    • Cơm: quán cơm ngay bùng binh ngã 6 đường Nguyễn Chánh (cạnh trường THCS Thái Nguyên) 12k/dĩa (bán trưa, chiều, tối). Buổi sáng có bán Bánh mì bò kho 15k/tô.
    • Bún cá: chạy từ bùng binh ngã 6 lên đường Đinh Tiên Hoàng giao với Lý Tự Trọng có cái hẻm, đầu hẻm là Matxa Hoa Đà. 15k/ tô. (bán buổi sáng)

• Cơm niêu: ACE nào đến Nha Trang muốn thử qua cơm niêu cũng hay, dịch vụ thì trên cả VIP mà giá cũng bình dân. Bữa em đi 4 người hết 360k bao gồm nước uống. Địa chỉ: Cơm Niêu ngói đỏ số 9 đường Lê Thánh Tôn (ngay bùng binh ngã 6 từ tháp trầm hương đi thẳng vào)
    • Lẩu: Lẩu cá kèo trên đường Lê Thành Phương sát với Nhà Thiếu Nhi Khánh Hòa, lẩu trên đường Tô Hiến Thành. (lẩu bán từ buổi trưa đến tối).
    • Ăn tối: Cháo Vịt bán ở Đường Hàn Thuyên, ngay chợ Đầm. 1 dĩa vịt luộc tính 80k, tô cháo nữa là no căng. 2 người ăn hết khoảng 100k.
    • Phở: giá cả tầm 20, 25, 30k/ tô. Địa chỉ tin cậy cho bạn: Phở Bắc Hải đường Quang Trung đối diện cổng giữ xe Bệnh viện Đa Khoa, Phở Hồng 40k/tô góc Tô Hiến Thành với Lê Thánh Tôn.
    Khám phá tour du lịch nha trang cùng những kinh nghiệm mà du lịch Hoàng Gia cung cấp chắc chắn mang đến cho bạn những trải nghiệm an toàn mà tuyệt với nhất.
  2. 01652773363

01652773363 Thành viên mới

Đi ăn uống hải sản thì cạch cái quán Mười Đô ra, đừng nghe TAXI hay Xe Ôm tư vấn nhé, bạn cứ thuê 1 chiếc xe máy đi lang thang thành phố, qua cầu Trần Phú B, rẽ trái ra Bờ Sông, đường Tháp Bà thì hải sản tha hồ, giá cả niêm yết sẵn rồi.
  3. 01652773363

01652773363 Thành viên mới

ẩm thực ngon luôn là một lợi thế níu giữ chân du khách nhiều nhất